Hạng B2
13/9/17
157
517
93
Máy anh này có xe rồi, cũng chạy Raize rồi, cho em xin ít hình thực tế đi chứ em thấy cái chìa khóa em nó cũng bình thường quá.
Trước tết lái về quê vợ, nhà ngoại cứ khen đẹp anh em ạ

mới tậu về cho bà xã đi làm, ko chỉ bả mà mình cx ưng lắm

Tôi may mắn hơn anh em vì cọc sớm nên nhận xe trước Tết, xe trắng nắp đen, đợt Tết rồi về quê nhiều người cũng biết đến ông Raize này luôn. Chứng tỏ bên Toy làm thương hiệu vẫn mạnh

Hạng B2
13/9/17
157
517
93
Nhận xe rồi nâng niu từng tí một, thi thoảng vợ mình lại bắt lôi xe ra rửa cho mới. Công nhận màu xanh bên ngoài nhìn mướt hơn ảnh, phần cụm đèn trước khách đến nhà khen nhiều
Trang trước em hỏi mí anh đã mua xe, đã cầm lái xe Raize, đã ngồi sau xe Raize...vân vân và mây mây. Anh nào lấy xe rồi chụp giúp em cái taplo đồng hồ sau vô-lăng em coi xíu, mà sao im re. Với lại cái chìa khóa xe Raize xấu sau wá phải không cà

• Like
Reactions: Mexi
Tập Lái
2/10/19
14
6
3
45
Mình cũng mới lấy được con Raize trắng trước Tết (cũng phải mua thêm chút xíu "lạc" mới có được trước Tết). Mua xe lần đầu nên khi quyết định cọc chiếc này cũng đắn đo khá nhiều vì chưa chạm vào nó bao giờ, review toàn xem youtube đã "nâng bi". Đến khi nhận xe thì nói chung theo quan điểm cá nhân mình khá ưng ý so với tầm tiền. Về kiểu dáng thì mỗi người 1 con mắt thẩm mỹ riêng nên người thấy đẹp, người thấy thô là bình thường, mình thích kiểu khỏe khoắn góc cạnh nên thấy đẹp. Xe chạy khá khỏe, phản hồi chân ga rất mượt, nhấn ga mạnh phát là cảm nhận tăng tốc rõ rệt (kiểu như lưng dán vào ghế á). Khi nhấn ga tăng tốc thì nghe tiếng máy gào to hơn bình thường chút nhưng ở mức chấp nhận được, không như mấy bác anti Toy review nói kêu như máy cày đâu (mình lại thích thích kiểu nhấn ga tăng tốc nghe thấy tiếng máy thế này). Tết rồi mình làm tour gia đình SG - Chùa bà Châu Đốc - Hà Tiên - Phú Quốc, trên xe chở 3 người lớn, 2 trẻ em, 1 đống đồ đạc 3 vali, xe đẩy trẻ em, đồ ăn đồ uống chất đầy cốp sau, lên cao tốc chạy sướng phết, khả năng tăng tốc vượt xe khác rất tốt. Thử chức năng PWR trên vô lăng thấy còn mạnh hơn, nhích nhẹ chân ga cái cảm giác xe vọt khá mạnh. Đoạn từ Châu Đốc đi phà Thạnh Thới Hà Tiên và từ Hà Tiên về Rạch Giá đường khá xấu và nhiều dốc cầu, xe vẫn qua ngon lành, chỉ có điều hơi ồn tí ở những đoạn đường xấu, cũng ko thể so được với những xe phân khúc cao cấp hơn, sau có tiền độ thêm cách âm là êm thôi. Nhà có trẻ em trên xe, vợ cũng mới lái nên mình bỏ DVD theo xe, lắp thêm màn Android + cam 360 luôn, chạy ngon lành. Chưa đi Đà Lạt nên chưa biết về khả năng leo đèo dốc con này thế nào, còn leo dốc TTTM thì vô tư.
Theo chân các bác em cũng đăng ký lái thử Toyota Raize

Hạng B2
15/9/17
103
10
18
38
nội thất có thể có khen có chê nma ngoại thất thì ưng em nay vô cùng

Hạng B2
13/9/17
157
517
93

Vác em này về đợt tết nhà vợ cứ xuýt xoa
Ý anh @Tom Boy TH nói là đã rước em này về dinh rồi hả, đã quá nhoen. Xe chạy chắc là ngon lành lắm hả anh. Anh chụp giúp em cái chìa khóa xe của anh, chứ sao mà của em chìa khóa xe hịn mà nhìn nó bèo quá

Hạng B2
13/9/17
157
517
93
các bác cứ chê em nó bé chứ em 1m8 ngồi vẫn rất thoải mái
Anh ngồi băng sau hay ghế trước vậy anh. Băng sau anh ngồi thẳng lưng thì đầu cách trần nhiêu cm với chiều cao 1,8m của anh mà....." vẫn rất thoải con gà mái " vậy ? Em phân vân quá!!!

Hạng B2
13/9/17
157
517
93
trong phân khúc này ổn nhất chắc có em này. Dáng ngon trang bị xịn
chánh xác nè.
phải nói là Toy đã biết nhìn lại mình và nghía qua đối thủ cùng phân khúc để cải tiến, thêm thắt từng option để bằng chị hơn em với người ta.
nếu trước đây xe Toy bình dân được gán cho cái biệt danh chẳng mấy hay ho là thùng tôn di động với trang thiết bị gọị là there is nothing thì hôm nay nhìn vào em Raize này, khách quan đã phải thốt lên như các anh đã ca ngợi bằng nhiều còm .... ở trên rồi, em không lặp lại nữa.
Hiện nay xe chưa về nhiều để đến tay người mua nên vẫn còn nhiều ý kiến quan tâm về vận hành của em nó, về nhận xét thực tế nội ngoại thất của bộ phận số đông khách hàng đã rước được xe gần như chưa có nhiều. Bằng chứng là tại các đại lý Toy như Hiroshima Tân Cảng, Toy Lý Thương Kiệt ...vẫn chưa có xe giao , phải đợi đến vài tháng nữa.

Không hiểu xao trong đây vẫn có nhiều anh phán như thần là chạy Raizer rồi , xe thế này thế nọ, nào là đã chạy về quê dợ ai cũng khen đẹp.... nhưng mà khi em xin 1 vài tấm hình chụp thực tế chính xe mấy anh đã rước về thì lại nín khe.
Không biết là các anh đó có xe thật không hay là chỉ nổ cho dzui miệng. Thậm chí khi mình chụp hình cái chìa khóa xe Mitsubishi đưa lên có anh vẫn phán như đúng rồi đó là chìa khóa xe Raize và nó là chìa như thế.
Mình không hiểu nổ phét như vậy để làm gì, có xe thì nói có, không thì thôi. đâu ai cấm cản bắt bẻ gì đâu mà phải phe mẻ là....à mà thôi.
Gửi cái chìa khóa thực tế của Raize cho các anh nổ coi chơi cho biết dới ngừ ta.

• Like
Reactions: BeeBoom