Hạng B2
13/9/17
157
517
93
Đi cùng ông anh đường đèo, thấy raize khá ok so với mấy con trong tầm giá
thấy khá OK là xao anh Vú Hồng @Vuhong89. Anh có thể nói rõ hơn cho anh em dễ hình dung so sánh được không? Chứ em thất Honda Brio RS, Mit Attrage AT cũng rất OK mà dá lại còn OK hơn nữa mà
Trước tết lái về quê vợ, nhà ngoại cứ khen đẹp anh em ạ
chạy raize rồi mới hiểu sao nó cháy hàng
2 anh chạy Raize rồi hả. Hay quá. Anh có thể cho em kinh nghiệm dùng lẫy trên volant của con Raize này nó sử dụng nt có dễ không anh.
mới tậu về cho bà xã đi làm, ko chỉ bả mà mình cx ưng lắm

đợt tết mới tậu e này về họ hàng ai cx trầm trồ

Nhận xe rồi nâng niu từng tí một, thi thoảng vợ mình lại bắt lôi xe ra rửa cho mới. Công nhận màu xanh bên ngoài nhìn mướt hơn ảnh, phần cụm đèn trước khách đến nhà khen nhiều
Anh có thấy đèn trước sáng yếu quá không ? Anh bật đèn lên chụp hình cận ảnh xem nó có hắt sáng mạnh không
Tính mua em này cho bà xã đi cho an toàn mà dễ đi
Phải là con Raize này mới an toàn hả anh, vậy còn mấy xe khác không an tòn xao?
trước tết em đã kịp lấy đc con raize cho vợ, mới lái chạy con này nhiều option cho nó an toàn
Phải là nhiều ốp sần của con Raize này mới an toàn hả anh, vậy còn mấy xe khác không an tòn xao?
Em chắc hơn nhiều bác ở đây là có xe trc Tết, cứ tưởng chơi đồ độc mà đem về quê các bác ở nhà vẫn biết nó xe j, marketing Toy làm gắt thật chứ đùa
anh có thử xem cái dinamo lắp bên phải khoang máy khi nổ máy nó có thường hay bị rung nhẹ không ? Anh mở nắp capo lên nổ máy chụp hình/ quay phin lại coi có đúng vậy không

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
thấy khá OK là xao anh Vú Hồng @Vuhong89. Anh có thể nói rõ hơn cho anh em dễ hình dung so sánh được không? Chứ em thất Honda Brio RS, Mit Attrage AT cũng rất OK mà dá lại còn OK hơn nữa mà

2 anh chạy Raize rồi hả. Hay quá. Anh có thể cho em kinh nghiệm dùng lẫy trên volant của con Raize này nó sử dụng nt có dễ không anh.

Anh có thấy đèn trước sáng yếu quá không ? Anh bật đèn lên chụp hình cận ảnh xem nó có hắt sáng mạnh không

Phải là con Raize này mới an toàn hả anh, vậy còn mấy xe khác không an tòn xao?

Phải là nhiều ốp sần của con Raize này mới an toàn hả anh, vậy còn mấy xe khác không an tòn xao?

anh có thử xem cái dinamo lắp bên phải khoang máy khi nổ máy nó có thường hay bị rung nhẹ không ? Anh mở nắp capo lên nổ máy chụp hình/ quay phin lại coi có đúng vậy không
toàn tập lái cmt ko
đông như quân nguyên

• Like
Reactions: Vinh Quang
Hạng B2
13/9/17
157
517
93
toàn tập lái cmt ko
đông như quân nguyên
Chánh xác ha @Mexi.
Anh nào cũng lô la đã lái, đã lên thử xe, đã này nọ tùm lum tá lả; đến khi mình hỏi cái chìa khóa xe nó như nào, thậm chí mình up hình chụp cái chìa xe Mitsubishi của con mình lên, mấy ảnh cũng phán chìa khóa vậy đúng rồi.
Và rất nhiều câu hỏi giản đơn về nội ngoại thất của chiếc Raize này mà bất kỳ ai đã lên xe thử rồi sẽ dễ dàng xác nhận được, nhưng thử mấy lần các tay này cũng nín khe như thóc là mình biết là đồ lởm dồi.
Có anh còn nói Tết chạy chiếc này về quê dợ, bên vợ khen hết lời nữa chứ...Nhưng khi hỏi cái cửa đóng mở màn hình nó báo đèn ra sao thì không biết....

Tòn dân lấy le ra vẻ ta đây có xe, rành xe......khoe mẽ chi vậy trời. Có nhiêu xài nhiêu đi, có ai bắt bẽ gì đâu mà phải lên mẹt phe của ta đây.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Mexi
Tập Lái
2/10/19
14
6
3
45
Hì, em up cái hình mở cửa đây. Em tài mới, lái xe nhà mua lần đầu nên ko có kinh nghiệm nhiều về nhận xét, đánh giá xa này nọ. Chỉ là em thấy con này phù hợp với người mua xe lần đầu và khả năng kinh tế có hạn như em thôi. Ko nhỏ quá cũng ko lớn quá, đi phố dễ đi. Hôm trước Tết lỡ chui vào chợ hoa Hồ Thị Kỷ, kẹt đông nghẹt người với xe, ấy thế mà e vẫn xoay xở quay đầu ra được.

• Like
Reactions: Vinh Quang
Hạng B2
13/9/17
157
517
93
Hì, em up cái hình mở cửa đây. Em tài mới, lái xe nhà mua lần đầu nên ko có kinh nghiệm nhiều về nhận xét, đánh giá xa này nọ. Chỉ là em thấy con này phù hợp với người mua xe lần đầu và khả năng kinh tế có hạn như em thôi. Ko nhỏ quá cũng ko lớn quá, đi phố dễ đi. Hôm trước Tết lỡ chui vào chợ hoa Hồ Thị Kỷ, kẹt đông nghẹt người với xe, ấy thế mà e vẫn xoay xở quay đầu ra được.
View attachment 2660656
ANh @BeeBoom thì mấy còm trước là mình biết Raizer Citizen chính hiệu dồi

• Like
Reactions: BeeBoom
Hạng C
5/4/12
885
2.863
93
Ho Chi Minh
Không hiểu xao trong đây vẫn có nhiều anh phán như thần là chạy Raizer rồi , xe thế này thế nọ, nào là đã chạy về quê dợ ai cũng khen đẹp.... nhưng mà khi em xin 1 vài tấm hình chụp thực tế chính xe mấy anh đã rước về thì lại nín khe.
Em cũng ráng lội mười mấy trang mong nghía được tấm hình xe thật không phải trưng bày mà tìm hỏng ra, trong khi mấy nick tập lái thì cứ son sỏn xe em thế này thế kia ai cũng khen.

Tập Lái
13/10/22
26
18
3
39
Em thấy không có gì để chê cả so với tầm giá như vậy. Hôm qua em mới được trải nghiệm.

Có điều cam lùi mờ quá, với có cái bất tiện cho người mới lái như em là chân trái ko có chỗ gác lên như Creta. Nếu có thì tiện hơn.

Đánh giá về máy móc thế nào thì em chưa rành, nhưng thấy leo cầu Phú Mỹ nhẹ tênh, đi cao tốc đạp 80-100 cũng chưa cần chuyển qua Sport. 2 cái lẫy chuyển số tự động thì giống vô lăng chơi game, em cũng quen rồi nên xài thử thấy cũng chả vấn đề gì.

2 cái chỗ để ly thì lúc đầu thấy có vẻ tiện, nhưng có lúc ly phản chiếu lên kiếng ngay chỗ kiếng chiếu hậu luôn nên em thấy cũng ko tốt vì hơi mất quan sát chút.

Về độ ồn thì em thấy MG ZS ồn hơn Raize đấy chứ. Loa thì em đi đường cãi nhau với chị Google Map nên cũng ko thử, còn khi dừng bật loa thì em thấy ok :)).

ĐIểm em thích nhất là chỗ cảnh báo mù, trời mưa kiếng bị hạt nước hơi khó quan sát thì cảnh báo mù giúp em đi yên tâm hơn được chút.

Em tài mới, và cũng chưa trải nghiệm quá nhiều dòng xe. Nhưng trong phân khúc tiền này nếu so với Sonet (bản AT thấp nhất) và MG ZS (em từng thử) thì em đánh giá Raize là tốt hơn ở tính an toàn.

• Like
Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Em thấy không có gì để chê cả so với tầm giá như vậy. Hôm qua em mới được trải nghiệm.

Có điều cam lùi mờ quá, với có cái bất tiện cho người mới lái như em là chân trái ko có chỗ gác lên như Creta. Nếu có thì tiện hơn.

Đánh giá về máy móc thế nào thì em chưa rành, nhưng thấy leo cầu Phú Mỹ nhẹ tênh, đi cao tốc đạp 80-100 cũng chưa cần chuyển qua Sport. 2 cái lẫy chuyển số tự động thì giống vô lăng chơi game, em cũng quen rồi nên xài thử thấy cũng chả vấn đề gì.

2 cái chỗ để ly thì lúc đầu thấy có vẻ tiện, nhưng có lúc ly phản chiếu lên kiếng ngay chỗ kiếng chiếu hậu luôn nên em thấy cũng ko tốt vì hơi mất quan sát chút.

Về độ ồn thì em thấy MG ZS ồn hơn Raize đấy chứ. Loa thì em đi đường cãi nhau với chị Google Map nên cũng ko thử, còn khi dừng bật loa thì em thấy ok :)).

ĐIểm em thích nhất là chỗ cảnh báo mù, trời mưa kiếng bị hạt nước hơi khó quan sát thì cảnh báo mù giúp em đi yên tâm hơn được chút.

Em tài mới, và cũng chưa trải nghiệm quá nhiều dòng xe. Nhưng trong phân khúc tiền này nếu so với Sonet (bản AT thấp nhất) và MG ZS (em từng thử) thì em đánh giá Raize là tốt hơn ở tính an toàn.
ổn trong tầm giá với thương hiệu quốc dân
mà ghế lái hơi chật so với ai bự con như em 1m71 - 80kg , cũng có thể em ngồi quen M3

• Like
Reactions: gundamkid
Tập Lái
13/10/22
26
18
3
39
ổn trong tầm giá với thương hiệu quốc dân
mà ghế lái hơi chật so với ai bự con như em 1m71 - 80kg , cũng có thể em ngồi quen M3
Chắc bác ngồi quen M3, chứ em 1m74 và 87kg, ngồi thấy cũng thoải mái. Em cầm lái khoảng 4, 5 tiếng (đi Vũng Tàu đi về) vẫn khỏe ru.

• Like