Luật Giao Thông Thi bằng lái xe điện

Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Có vẻ đây là một tấm chiếu mới, các bác các chú cẩn trọng lời nói :D
"một tấm chiếu " là nghĩa gì, chứ em đọc không hiểu ý của nó (có lẽ là nghĩa bóng), còn nghĩa đen mù tịt ... bác giải thích dùm em

• Haha
Reactions: ThikViVu
Hạng B2
14/2/17
484
748
93
"một tấm chiếu " là nghĩa gì, chứ em đọc không hiểu ý của nó (có lẽ là nghĩa bóng), còn nghĩa đen mù tịt ... bác giải thích dùm em
Bác đã nghe câu "tấm chiếu mới chưa từng trải" chưa? :D
Chắc bác ở nước ngoài nên chưa cập nhật kịp từ ngữ VN thời đại mới :D:D:D

• Wow
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Bác đã nghe câu "tấm chiếu mới chưa từng trải" chưa? :D
Chắc bác ở nước ngoài nên chưa cập nhật kịp từ ngữ VN thời đại mới :D:D:D
Cũng không hiểu tuốt ...lở em không biết thì em hỏi, chịu khó giải thích dùm ...thông nảo cho em một tí ...
các bác nào hỏi em về kỹ thuật thì em chỉ dẩn tường tận từ A-Z cho xem hìn, thậm chí cho xem vidéo ...
Thôi thì mình vì người ...thì người vì mình đi pác ..em về VN mà lóng ngóng kiểu nầy là mệt nha ...

• Love
Reactions: ThikViVu
Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Tui lại hình dung cháu ấy đang còn ở cấp 1
Em thì không nghĩ như bác, vì tuổi nầy có lẽ thuộc về F3 trở đi, mà F3 thì tiếng Pháp coi như là tiếng mẹ đẽ chứ không phải tiếng việt ...chuẩn hơn em đâu ..em biết chắc chắn 100%, và tuổi F3 có thể đã 30 cũng có rồi (nếu tính từ 1975) tiếng việt rất tệ ...

Cộng đồng VN tại Pháp không ở chung , cùng vùng nhiều như ở Mỹ, (hình như vùng 77 Lognes, nhưng cũng lai rai) còn quận 13 hay Marx Dormoy thì vùng dành cho người Hoa

Thứ hai là em ấy mới qua cùng gia đình, cho nên tiếng việt và trình độ em nhận thấy là khá hơn em khá nhiều

Thứ ba là .....nếu gia đình thuần việt thì hàng tuần WE có lớp học tiếng việt ở Giáo xứ hoặc Lasan (Alder) (hay cộng đoàn phật giáo... em không biết) nhưng chỉ ở Paris mà thôi

Thứ tư là em ấy đang ..diện du học ...

Thứ năm là ..em í không phải ở Pháp mà là ở ..VN, nhưng tò mò hỏi

Thứ sáu ....em thấy khá ngạc nhiên vì theo giờ post (bên em là ..6h sáng) mà nếu là F3 thì giờ nầy chưa thức đâu.

Thứ bãy : hình xe điện bên pháp đầy nhóc, đâu cần phải post trạm xe điện ..ở VN ?

Chủ nhật ...em nghĩ xả hơi... nha các bác :):):):)

• Wow
Reactions: thietbiloc
Hạng F
4/1/08
8.297
111.282
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em thì không nghĩ như bác, vì tuổi nầy có lẽ thuộc về F3 trở đi, mà F3 thì tiếng Pháp coi như là tiếng mẹ đẽ chứ không phải tiếng việt ...chuẩn hơn em đâu ..em biết chắc chắn 100%, và tuổi F3 có thể đã 30 cũng có rồi (nếu tính từ 1975) tiếng việt rất tệ ...

Cộng đồng VN tại Pháp không ở chung , cùng vùng nhiều như ở Mỹ, (hình như vùng 77 Lognes, nhưng cũng lai rai) còn quận 13 hay Marx Dormoy thì vùng dành cho người Hoa

Thứ hai là em ấy mới qua cùng gia đình, cho nên tiếng việt và trình độ em nhận thấy là khá hơn em khá nhiều

Thứ ba là .....nếu gia đình thuần việt thì hàng tuần WE có lớp học tiếng việt ở Giáo xứ hoặc Lasan (Alder) (hay cộng đoàn phật giáo... em không biết) nhưng chỉ ở Paris mà thôi

Thứ tư là em ấy đang ..diện du học ...

Thứ năm là ..em í không phải ở Pháp mà là ở ..VN, nhưng tò mò hỏi

Thứ sáu ....em thấy khá ngạc nhiên vì theo giờ post (bên em là ..6h sáng) mà nếu là F3 thì giờ nầy chưa thức đâu.

Thứ bãy : hình xe điện bên pháp đầy nhóc, đâu cần phải post trạm xe điện ..ở VN ?

Chủ nhật ...em nghĩ xả hơi... nha các bác :):):):)
Em chưa hiểu bác Osin sao biết bạn này ở Pháp?

• Wow
Reactions: Osin