Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: thi giấy phép lái xe bằng xe cảm ứng

Thi cử khó thế này thì các pác có bằng rùi cũng nên lưu ý:

- Bằng quá hạn 6 tháng mà ko đổi bằng thi lại thực hành + lý thuyết
- Bằng bị đục 2 lỗ lúc đổi bằng thi lại thực hành + lý thuyết..

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Theo tôi biết, thì xe cảm ứng là chiếc xe đã lập trình để bò trên bãi cảm ứng, bác nào mà có động tác nào không đúng hoặc không có trong chương trình thì chắc chắn bị trừ điểm. khắp bãi cảm ứng tùy vào bài thi có những vạch cảm ứng, có thể thấy được hoặc không thấy được. có vạch chơi vào trừ 5 điểm , có vạch thì đi luôn. tắt máy trừ 10 điểm, ga lớn trừ điểm, chạy nhanh trừ điểm ...vv. đủ thứ trừ điểm.

Còn xe thì cả thành phố có hơn chục chiếc phục vụ hơn cả trăm trung tâm dạy lái và hàng ngàn nhân dân lao động đang mong ước được chạy 4 bánh. Tự thuê xe tập thì phải đăng ký và chờ đến tết Dương lịch năm sau may ra có chỗ. Nếu không thì phải đăng ký học lại qua các trung tâm dạy lái.

Khổ thân bác nào bị bấm 3 lỗ phải thi lại bằng lxe. Coi như học lại từ đầu, mà thi chẳng biết kết quả thế nào.

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

trời ơi [:-]

em phải về xỏ lổ cái bằng của em mà đeo trước ngực mất thôi, lỡ mà mất thi lại kiểu này chắc chết [:eek:]

mà cái bằng em tơi tả quá, em đang định tháo cái lớp plastic ở ngoài ra đi ép lại, không biết có bị gì không (vì em thấy trên lớp plastic cũ có cái đường sọc in chữ: CBĐVN * CBĐVN * CBĐVN * CBĐVN *

không biết mất cái đó có bị coi là bằng giả không nhỉ [:-]

Last edited by a moderator:
Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Trích đoạn: nslinh
Khổ thân bác nào bị bấm 3 lỗ phải thi lại bằng lxe. Coi như học lại từ đầu, mà thi chẳng biết kết quả thế nào.
Dạ, chẳng có bác nào bị bấm 3 lỗ đâu bác, có 1 cái thì đã lo đi trám rồi, chẳng may chưa kịp trám bị cái thứ 2 thì chuyển sang làm lơ xe hoặc lên đời OSPD luôn, ấy ấy các bác PD đừng uýnh em nha:D.

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Trích đoạn: apo

mà cái bằng em tơi tả quá, em đang định tháo cái lớp plastic ở ngoài ra đi ép lại, không biết có bị gì không (vì em thấy trên lớp plastic cũ có cái đường sọc in chữ: CBĐVN * CBĐVN * CBĐVN * CBĐVN *

CBĐVN là gì vậy bác? Cục Bóng Đá Việt Nam hả?

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

nói túm lại là cơ hội lấy bằng bây giờ khó lắm. nếu có rồi thì các bác hãy cố gắng giữ gìn và phát huy (lên bằng) nếu có điều kiện. thấy người ta thi mà tôi oải ba vụ thi cử này quá trời.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.593
88.975
113

em phải về xỏ lổ cái bằng của em mà đeo trước ngực mất thôi, lỡ mà mất thi lại kiểu này chắc chết [:eek:]

Thế thì bác mang hồ sơ gốc đi để đổi lại bằng mới luôn.
http://home.netnam.vn/index.asp?fcid=2&style=5&cont=0&sysid=crazsra2vnme&progid=20002&newsid=42118

Em thì mãi đến tận tháng 4 này mới được thi, chắc là phải thi xe cảm ứng rùi, :(:mad:[:eek:][&:].
Nếu mà thi trượt thì thà cứ ở vậy cho xong, mấy bác CA khỏi có chỗ đục lỗ :D

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

Trích đoạn: tuandq

Thế thì bác mang hồ sơ gốc đi để đổi lại bằng mới luôn.
http://home.netnam.vn/index.asp?fcid=2&style=5&cont=0&sysid=crazsra2vnme&progid=20002&newsid=42118

cám ơn bác Tuấn đu quay, chắc em mang đi đổi quá, không biết tốn bao nhiêu bác nhỉ?

Hạng B2
13/12/05
350
4.741
93
51

Chắc là em dính cái cảm ứng này rồi, hic hic,..
Vậy có bác nào biết nguyên lý hoạt động của cái vạch cảm ứng đó thế nào ko? Nếu biết các bác mua cái bộ vộ hiệu hoá tín hiệu cảm ứng (nếu có) về mà cho thuê thì thu bạc tỷ ngay chứ chẳng chơi (ko phạm pháp). :D:D