Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Em có người bạn chuẩn bị đi thi sát hạch lái xe ôtô, nó có hỏi em là có phải thi rớt lý thuyết là ko được phép thi thực hành còn thi đậu lý thuyết mà rớt thực hành thì được bảo lưu kết quả lý thuyết có đúng ko các bác. Bác nào rành vụ này xin chia sẻ dùm em. Cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang
Được bảo lưu , nhưng chỉ tối đa là 2 lân thôi bác ạ ( tùy trung tâm sát hạch , mà giải quyêt thi lại ngay lập tức và 1 lần nữa sau vài ngày )

Còn lại , nếu vẫn rớt thì đợi khóa sau và thi chung

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Vậy sao có người nói với em nếu thi rớt lý thuyết là ko được thi thực hành nữa, khi nào đậu lý thuyết mà rớt thực hành mới được bảo lưu kết quả lý thuyết.

Hạng B2
16/7/09
407
6
18
54
chandoi2007 nói:
Vậy sao có người nói với em nếu thi rớt lý thuyết là ko được thi thực hành nữa, khi nào đậu lý thuyết mà rớt thực hành mới được bảo lưu kết quả lý thuyết.

đúng vậy, rớt lý thuyết thì về luôn không cần chờ, nếu đậu lý thuyết thì chờ báo số thi thực hành, nếu rớt thực hành thì để xe tại chỗ GK chạy ra đưa xe về, thí sinh được bảo lưu lý thuyết vào thi chung thực hành với đợt sau.

Hạng D
5/1/08
1.570
26.194
113
Saigon
Đọc bài quá muộn, nên góp ý cũng ... muộn luôn !

Qui định trước đây khi em thi :
Rớt thi lý thuyết trên máy vi tính -> miễn/khỏi thi thực hành - đợi thông báo thi lại lý thuyết rồi tính tiếp.

Đậu thi lý thuyết -> chờ thi thực hành (lái xe trong sa hình và lái xe trên đường thực tế).
Hoàn thành tốt bài thi trong sa hình -> chờ thi lái xe trên đường .
Bài cuối này ít có người rớt, nhưng nếu không đạt bài thi cuối này thì phải thi lại cả bài thi trong sa hình = thi lại phần thực hành.

Em thi ở TT Sát Hạch Lái Xe ở Q12 trước đây.

Tập Lái
23/2/10
23
0
0
Rớt lý thuyết thì về luôn, chờ khóa sau thi tiếp! Nhưng mà mình đã có bằng tốt nghiệp rồi nên có thể qua tỉnh khác đăng ký thi sát hạch cũng được, có khi nhanh hơn chờ khóa sau!

Hạng B2
5/1/10
118
23
18
49
conon nói:
Đọc bài quá muộn, nên góp ý cũng ... muộn luôn !

Qui định trước đây khi em thi :
Rớt thi lý thuyết trên máy vi tính -> miễn/khỏi thi thực hành - đợi thông báo thi lại lý thuyết rồi tính tiếp.

Đậu thi lý thuyết -> chờ thi thực hành (lái xe trong sa hình và lái xe trên đường thực tế).
Hoàn thành tốt bài thi trong sa hình -> chờ thi lái xe trên đường .
Bài cuối này ít có người rớt, nhưng nếu không đạt bài thi cuối này thì phải thi lại cả bài thi trong sa hình = thi lại phần thực hành.

Em thi ở TT Sát Hạch Lái Xe ở Q12 trước đây.

Qui định bây giờ vẫn vậy.

Tập Lái
1/2/10
31
0
0
Đậu lý thuyết mới được thi hình, đậu thi hình mới được thi đường trường.
Đậu lý thuyết được thi 2 lần hình, rớt hết thì thi lại từ đầu.