Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Anh nên chơi CK đi. Suy nghĩ độc kiểu này sẽ rất thành công! :D
Dạ! Em đi mần công nhân nên ko biết chứng khoán bay bitcoin hay gì gì cả! Biết địa phương mình đang sinh sống phát triển thì phấn khởi thôi bác ơi!

Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Mình thức tỉnh, tuột quần sales trong thời buổi này, không nên, vì trong cơn vã, họ sẽ bâu vào chửi chết mình đấy! :D
Dạ thưa! Diễn đàn là đóng góp thông tin, chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau phát triển khai sáng chứ ko phải để bóc phốc này nọ rồi ngạo ngễ.....Em ít học thật, trước kia em làm sale cho Volkswagen thật đấy nhưng từ đó giờ em sống bằng sức lao động và đôi tay chứ ko bán nước bọt ạ' Dân địa phương mà các bác cứ bảo sale em cũng chịu! Mà em thấy nhiều anh sale trên này chia sẻ thông tin rất có lương tâm, bình luận cũng rất văn minh lịch sự ạ!

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Dạ! Em đi mần công nhân nên ko biết chứng khoán bay bitcoin hay gì gì cả! Biết địa phương mình đang sinh sống phát triển thì phấn khởi thôi bác ơi!
Đầu tư gì cũng phải quan tâm thanh khoản, tính đột phá về giao thông, hạ tầng, và nếu lỡ ngậm cũng phải ở (người mua) được hay cho thuê.
Long An những yếu tố này bí lắm. Thôi, cũng mong nó phát triển.

Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Đầu tư gì cũng phải quan tâm thanh khoản, tính đột phá về giao thông, hạ tầng, và nếu lỡ ngậm cũng phải ở (người mua) được hay cho thuê.
Long An những yếu tố này bí lắm. Thôi, cũng mong nó phát triển.
Lúc trước mới xuống đây sống em cũng chạy khắp nơi thuê nhà, mới thấy đất dưới này mà xây trọ thì cho thuê cũng ổn lắm, em không biết thanh khoản cao ko tuy nhiên hiện giá cho thuê mặt bằng kinh doanh dưới này tầm 2tr/ mét ngang mặt tiền tỉnh lộ 10, Thế Giới Di Động, Điện Máy Xanh, Bách Hoá Xanh, Con Cưng, Điện Máy Chợ Lớn, Các head honda, phòng khám... Tuy ko cao giá bằng các nơi khác nhưng mức sống bình dân cộng thu nhập từ khách hàng là lực lượng công nhân đông đảo nên cũng khá ổn định! Trên đây là những hiểu biết thực tế về tình hình địa phương!

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Nhân tiện post thêm hình ảnh thật tế về nơi em đang sinh sống, các bác khoe xe cứ coi như em khoe nhà đi ạ! Tự hào về những gì mình đang trải nghiệm!
View attachment 2155299
Chỗ nào đẹp vậy bạn? Mình thấy chữ Bella Vista?
Sao mình thấy phim sales quay tháng 02-2020 khu Bella Vista Long An toàn cỏ với đất trống và google thấy dự án này gắn với tai tiếng không?

Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Chỗ nào đẹp vậy bạn? Mình thấy chữ Bella Vista?
Sao mình thấy phim sales quay tháng 02-2020 khu Bella Vista Long An toàn cỏ với đất trống và google thấy dự án này gắn với tai tiếng không?
Bella Villa ạ! Sale họ mượn hình ảnh thôi! Bác vô youtube gõ Bella Villa Đức Hoà!

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Bella Villa ạ! Sale họ mượn hình ảnh thôi! Bác vô youtube gõ Bella Villa Đức Hoà!
Tỷ lệ lấp đầy bao nhiêu rồi bạn?
Mình mới xem cilp mới trên youtube. Thấy cũng đẹp, tựa Ecolakes Mỹ Phước, không bằng Swan City Nhơn Trạch.
Bạn làm việc ở đâu mà ở đây? Gia đình sinh sống ở đây luôn à? Về trung tâm TP xa vãi đạn.
Mình google thấy giá tầm 30 triệu+/m2 bao nhà hoàn thiện thô. Diện tích nhỏ, chứ đơn giá đất là cao. Nếu khéo, vẫn mua được đất bên Q9 đẹp không thua gì chỗ này với giá rẻ hơn 10 % (nhưng diện tích hơi lớn). Cũng hồ bơi, cảnh quan, club house... và về trung tâm TP gần hơn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Vinh7797
Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Tại thời điểm hiện tại...
Tỷ lệ lấp đầy bao nhiêu rồi bạn?
Mình mới xem cilp mới trên youtube. Thấy cũng đẹp, tựa Ecolakes Mỹ Phước, không bằng Swan City Nhơn Trạch.
Bạn làm việc ở đâu mà ở đây? Gia đình sinh sống ở đây luôn à? Về trung tâm TP xa vãi đạn.
Mình google thấy giá tầm 30 triệu+/m2 bao nhà hoàn thiện thô. Diện tích nhỏ, chứ đơn giá đất là cao. Nếu khéo, vẫn mua được đất bên Q9 đẹp không thua gì chỗ này với giá rẻ hơn 10 % (nhưng diện tích hơi lớn). Cũng hồ bơi, cảnh quan, club house... và về trung tâm TP gần hơn rất nhiều.
Hiện tại em đang sinh sống và làm việc ở đây bác ạ! Giá thì nhà phố từ 1ty8 đến 2ty7 tuỳ diện tích, 75m2 đất 181m2 sàn! Hoàn thiện ngoại thất! Còn biệt thự 8x15 giá từ 2ty6 diện tích sàn cũng tương tự! Quận 9 có ở đâu bán nhà thô giá tầm 2 tỷ 1tret 2 lầu kiểu tương tự bác gthieu em mua với vì gốc nhà em bên Nhơn Trạch, em di cư qua đây được 3 năm thôi, cty điều động đâu thì làm đó! Cũng muốn về SG ở cho tiện! Nhưng tài chính ko đủ!

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Tại thời điểm hiện tại...

Hiện tại em đang sinh sống và làm việc ở đây bác ạ! Giá thì nhà phố từ 1ty8 đến 2ty7 tuỳ diện tích, 75m2 đất 181m2 sàn! Hoàn thiện ngoại thất! Còn biệt thự 8x15 giá từ 2ty6 diện tích sàn cũng tương tự! Quận 9 có ở đâu bán nhà thô giá tầm 2 tỷ 1tret 2 lầu kiểu tương tự bác gthieu em mua với vì gốc nhà em bên Nhơn Trạch, em di cư qua đây được 3 năm thôi, cty điều động đâu thì làm đó! Cũng muốn về SG ở cho tiện! Nhưng tài chính ko đủ!
Bạn ở đây thì mua đây là đúng rồi, nhưng đầu từ thì khó nói...
Q9 để mua đất giá thấp ngân sách phải cao (200 m2+), nhưng giờ khó...