Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Re:Thị trường căn hộ chung cư tại TPHCM: Cơn bĩ cực còn kéo dài

Lyudmila nói:
Nghe những " tầm nhìn ", định hướng... mà thấy buồn cười. Ko biết là bao nhiêu cái tầm nhìn, định hướng xóa đi, làm lại vì thay đổi ghế rồi các bác. Em chợt nhớ bài :
" Lũ chúng ta ngủ trong giường chiếu hẹp
Giấc mơ con đè nát cuộc đời con... "
Lũ chúng ta ở đây là một nhúm nhỏ người ở top.
Giường chiếu hẹp là hàng trăm ngàn dự án thơm ngon...

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore

e đọc 8 trang, ko dám comment, 8x như pak Luyen va hanhpham mà có những suy nghĩ và hiểu biết sâu rộng về kinh tế, vĩ mô abcd... thật đáng nể phục.

ơh .... thế way lại về topic? túm lại là sao? có nên mua căn hộ và bán căn hộ hay ko? đem tiền gửi bank nữa sao?

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113

Đây là câu hỏi được được nhiều người hỏi nhất và ít có câu trả lời nhất năm 2011!
chaugiahien nói:
e đọc 8 trang, ko dám comment, 8x như pak Luyen va hanhpham mà có những suy nghĩ và hiểu biết sâu rộng về kinh tế, vĩ mô abcd... thật đáng nể phục.

ơh .... thế way lại về topic? túm lại là sao? có nên mua căn hộ và bán căn hộ hay ko? đem tiền gửi bank nữa sao?

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Căn hộ đang KD được ở gần TT khách mua hỏi hoài.
Căn hộ trong tương lai, xa TT rao khản cổ chẳng có ma nào quan tâm
Thế thôi, có gì mà ầm ĩ:mad: vĩ mô

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/3/11
22
0
1
37

chaugiahien nói:

Em nghĩ mua hay ko cũng dễ quyết định ạ. Bác trả lời câu hỏi: giá căn hộ có còn giảm nữa ko?
Cứ áp dụng cái nguyên tắc cơ bản nhất khi mua hàng thôi.
Còn bán hay ko cứ nhìn vào số lượng căn hộ đang rao bán ở mỗi dự án là biết.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.962
113
www.phindeli.com

Thời buổi này, em nghĩ là chỉ những người có nhu cầu ở thì mới nên mua căn hộ. Đầu tư thì không có lời.

Hạng B2
18/10/08
254
1
18
53

alan hay một loạt các bác khác, có thành tựu rất đáng nể trọng ở xã hội. NHƯNG:
Giang hồ không hỏi xuất xứ...
Các bác này đã bị gạt khỏi giang hồ (hoặc tự rời) từ lâu rồi.
Bác Luyện chắc bị ánh sáng văn minh làm chói mắt rồi.
Có "quan hệ" "tiếp xúc" với mấy bác như Alan hay Trung Dung hoặc cỡ Kiên - Thiên Minh, thì chẳng có gì khó cả. Nếu là nữ thì các bác này càng mê, vì các bác này rất mê gái nhưng mà không có khả năng cưa gái, và do địa vị xã hội cộng với vỏ bọc nên không thể nói ra mồm như các bác oser bt khác được. Còn nếu là Nam thì chỉ cần "xúyt xoa" điếu đóm bưng bê, gắn biển "fan" hâm mộ là được.
E đã gặp những "thần tượng" này ở ngoài đời rất nhiều, có người còn cả tiếng & tiền, nhưng đa phần chỉ còn lại cái dư âm quá khứ. Nhưng hầu hết các triệu phú một thời này dưới con mắt đối tác thì họ chỉ là con bò sữa đi lạc về vn để anh em chúng ta vắt nếu có "may mắn" được cùng làm ăn. Lợi dụng uy tín, quan hệ, và hàng loạt những thứ khác họ mang lại.
Đừng nên thần thánh hóa quan điểm người thứ 3 thành chính kiến bản thân bác Luyen à.

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113

Tôi là dân kỹ thuật, nói năng thẳng thắn , không chút dẻo mồm .
Cứ nói đúng sự thật là có vài bác lại bù loa lên.
to : bác luyen : tôi chỉ nói có 2 câu
- Kinh doanh kg phải từ thiện.
- Và thần tượng bác Alan Phan và tôi dẫn chứng cái thu nhập cái công ty của bác Alan này làm ăn kg bằng 1 cái cty gia đình ở VN
==>> vậy 2 vấn đề tôi nói có gì sai xin chỉ giáo.
to : bác emdangtaplai : siêu giỏi chỉ 3 năm từ 50 triệu - > 500 triệu, xây nhà và nên chỉ bảo lại cho anh em OS. Nếu đúng như thế thì bác phải tự hào cho mình cho gia đinh mình chứ ... chứ tại sao lại nhảy loi choi thế kia và ăn nói kg có văn hóa gì cả, chỉ có dân đi bán dạo trên mạng, ưa "chém gió" nên nghe nhột nên có phản ứng thế thôi.

to NangSG : bác cùng nghề buôn nêm như bác emdangtaplai xác minh xem lợi nhuận hơn 10 lần như thế có đúng kg hay "chém gió"
to tuando, bravia, onlinecafe : các bác cũng là dân kinh doanh bác nhận xét như thế nào.
to All : đây là bài cuối tôi post lên đây, tôi kg tham gia cái F&I này nữa, vì gặp vài bác kg hiểu biết , nói năng lung tung, nói với hạng người này chỉ hạ thấp bản thân thôi. Tham gia cái forum này tôi muốn góp 1 số ý kiến cho 1 số anh em ít kinh nghiệm về đâu tư, để tránh mất mát tài sản tiền bạc như 1 số bạn bè của tôi gặp phải, chẳng được tiếng cảm ơn mà còn mang phiền nhiễu trong lòng.
Thôi tạm biết các bác, biết đâu sau này có cơ hội làm ăn chung với các bác.

Hạng D
4/6/10
1.063
832
113
HCMC

Himlam nói:
Tôi là dân kỹ thuật, nói năng thẳng thắn , không chút dẻo mồm .
Cứ nói đúng sự thật là có vài bác lại bù loa lên.
to : bác luyen : tôi chỉ nói có 2 câu
- Kinh doanh kg phải từ thiện.
- Và thần tượng bác Alan Phan và tôi dẫn chứng cái thu nhập cái công ty của bác Alan này làm ăn kg bằng 1 cái cty gia đình ở VN
==>> vậy 2 vấn đề tôi nói có gì sai xin chỉ giáo.
to : bác emdangtaplai : siêu giỏi chỉ 3 năm từ 50 triệu - > 500 triệu, xây nhà và nên chỉ bảo lại cho anh em OS. Nếu đúng như thế thì bác phải tự hào cho mình cho gia đinh mình chứ ... chứ tại sao lại nhảy loi choi thế kia và ăn nói kg có văn hóa gì cả, chỉ có dân đi bán dạo trên mạng, ưa "chém gió" nên nghe nhột nên có phản ứng thế thôi.

to NangSG : bác cùng nghề buôn nêm như bác emdangtaplai xác minh xem lợi nhuận hơn 10 lần như thế có đúng kg hay "chém gió"
to tuando, bravia, onlinecafe : các bác cũng là dân kinh doanh bác nhận xét như thế nào.
to All : đây là bài cuối tôi post lên đây, tôi kg tham gia cái F&I này nữa, vì gặp vài bác kg hiểu biết , nói năng lung tung, nói với hạng người này chỉ hạ thấp bản thân thôi. Tham gia cái forum này tôi muốn góp 1 số ý kiến cho 1 số anh em ít kinh nghiệm về đâu tư, để tránh mất mát tài sản tiền bạc như 1 số bạn bè của tôi gặp phải, chẳng được tiếng cảm ơn mà còn mang phiền nhiễu trong lòng.
Thôi tạm biết các bác, biết đâu sau này có cơ hội làm ăn chung với các bác.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.747
113

Ăc bác emdangtaplai bị ban nick rồi sao!

Em thấy các bác cũng không cần co kéo nhau làm gì, việc online có lẽ xin giữ lời kẻo tránh làm mất tình đoàn kết.
Bác Himlam cũng không cần phải nóng quá làm chi. Những ý kiến, thông tin của bác rất bổ ích, và Himlam đã là 1 phần trong OSFI, bác bỏ đi như thế sao đặng :D

Status
Không mở trả lời sau này.