Hạng D
29/3/17
1.405
11.375
113
Nói chung VT những khu vắng dân, qua sóng rồi sẽ hiểu, cái cảnh chôn đống tiền vào chỗ khỉ ho cò gáy, bán không được, còn ở với ma là như nào.
VT tầm non 400 nghìn dân, tỷ lệ dân di cư có, chứ nhập cư thì không. Chả người TP nào mua đất mua nhà dọn về sống cả.
Bác nào muốn đánh cược với sóng thì chơi, không dám cản, còn mua ở thì từ Phường 10 đổ về. Mịa, khu Chí Linh cả chục năm rồi mà vẫn chưa lấp đầy, giờ mò ra tận cái thẻo đất ấy, có mà 20 năm nữa.
Đừng bao giờ có cái ảo tưởng vớ vẩn dân xứ khác về VT sống. VT, trong những tháng năm huy hoàng của ngành Dầu khí dân số cũng chỉ vậy, giờ điêu tàn, dân bỏ đi nhiều, lấy đâu ra mà về. Du lịch chỉ là cái bánh vẽ. Đền rồi đi, chả ai ở lại, bao nhiêu năm qua ĐN, NT, PT ầm ầm, chứ có con ma nào về VT ngoài anh chị em công nhân? Có tiền họ chạy ra Hồ Tràm, Long Hải, Phan Thiết cho đẹp, đi VT chi. VT bãi biển lồi, đặc điểm không sửa được nên sóng mạnh, không lý tưởng.
Nếu mình mua biển thì phải ở gần biển để nghỉ dưỡng, còn mí a khen bà rịa bla bla...thì chỉ là an ủi và tự sướng với nhau cho có tinh thần vì lỡ sa chân...chứ bà rịa mua để làm cái méo gì??? Vì chả có gì để mua???

Hạng B2
31/7/14
178
177
43
Nếu mình mua biển thì phải ở gần biển để nghỉ dưỡng, còn mí a khen bà rịa bla bla...thì chỉ là an ủi và tự sướng với nhau cho có tinh thần vì lỡ sa chân...chứ bà rịa mua để làm cái méo gì??? Vì chả có gì để mua???
Bà Rịa chỉ mua để ở thôi. Hạ tầng, tiện ích tốt, ngay trung tâm hành chính tỉnh, 10 phút ra biển Long Hải, 20 ph ra VT, giá còn rẻ so với nhiều nơi khác.
Còn đầu tư thì không ổn do không có dân nhập cư nhiều, dãn dân chậm, qua cơn sốt thì không có thanh khoản được.

• Like
Reactions: phumyvt
Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
Cảm ơn Bác. À nhân tiện cho em hỏi dự án MoonLake giá 15tr Bác thấy vào đc ko Bác.
He he em ờ Saigon có biết gì đất đai BRVT đâu, em đang định mua đất dự án Marine city nên lên đây nghe các bác bình luận và coi trên google map à. :)

Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
He he em ờ Saigon có biết gì đất đai BRVT đâu, em đang định mua đất dự án Marine city nên lên đây nghe các bác bình luận và coi trên google map à. :)
Kk em cũng như Bác. Nghe nói dự án MoonLake này nằm gần dự án Barya của Danh Khôi. Thấy nó gần ngoài cổng chào hơn khu đó đông dân với gần khu hành chính hơn chắc ok.

Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Dụ án Marine city này mua sao này nghỉ dưỡng cuối tuần câu cá thì ok. Chứ nói kinh doanh thương mại thì em ko biết bán gì luôn. Cụm này nằm ngay 2 của sông nước ở đó chắc y như dưới Cần Giờ ko tắm đc. Mà ở vị trí ngay của sông vậy em ko biết nền móng có ổn không nữa.