Hạng B2
22/7/15
140
120
83
41
Nếu mình mua biển thì phải ở gần biển để nghỉ dưỡng, còn mí a khen bà rịa bla bla...thì chỉ là an ủi và tự sướng với nhau cho có tinh thần vì lỡ sa chân...chứ bà rịa mua để làm cái méo gì??? Vì chả có gì để mua???
Đầu tư thì tùy nơi bạn ạ, bạn mua chỗ tiềm năng thì vẫn ok nhé, người nhà mình mua phường Long Tâm có 700tr, sau 1,5 năm giờ khoảng 1,9 tỷ nhé; còn chưa muốn bán.
Còn cứ đâm vào mấy dự án xa trung tâm thì thôi, đến tết Congo

Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
Dụ án Marine city này mua sao này nghỉ dưỡng cuối tuần câu cá thì ok. Chứ nói kinh doanh thương mại thì em ko biết bán gì luôn. Cụm này nằm ngay 2 của sông nước ở đó chắc y như dưới Cần Giờ ko tắm đc. Mà ở vị trí ngay của sông vậy em ko biết nền móng có ổn không nữa.
Em đã xuống Marine City tham quan, chỗ này để ở thì em thấy khá OK. Mát mẻ, view đẹp ... khu này mới nên có thể còn lâu mới sầm uất nhưng cũng không xa các khu dân cư hiện hữu lắm, xây nhà ở ngay cũng ổn, nguyên xã Phước Tỉnh dân cư đông đúc, lâu đời còn có mỗi chỗ này là trống, hy vọng mau lấp đầy. :D

• Like
Reactions: Nam Nga
Tập Lái
6/3/19
17
6
3
29
Dụ án Marine city này mua sao này nghỉ dưỡng cuối tuần câu cá thì ok. Chứ nói kinh doanh thương mại thì em ko biết bán gì luôn. Cụm này nằm ngay 2 của sông nước ở đó chắc y như dưới Cần Giờ ko tắm đc. Mà ở vị trí ngay của sông vậy em ko biết nền móng có ổn không nữa.
Kinh doanh thương mại OK đó bác , vì nằm trục đường ven biển lớn. Bên trong lại có quy hoạch TTTM và hội nghị tiệc cưới.
Về nền móng: đã khảo sát địa chất là xác định nền đất cứng
Với lại, cdt đã làm xong hạ tầng và phân từng lô.
Phía trước Marine là trường học thì phải

Hạng B2
22/7/15
140
120
83
41
bác nào mua cái dragon seagate 1 mãi tỉnh lộ 44, đây thuộc Long Điền còn vắng vẻ không lên là đúng rồi.
Quan điểm em là mua đầu tư phải gần trung tâm, diện tích nhỏ cũng được, còn có lúa mua xa thì phải mua diện tích thật rộng.

Hạng B2
15/10/08
148
408
63
Cảm ơn Bác. À nhân tiện cho em hỏi dự án MoonLake giá 15tr Bác thấy vào đc ko Bác.
Dự án này bán lâu rồi mà chủ đầu tư Hưng Phúc thì phải? Giá mở bán trước tết đâu khoảng 9-11 triệu. Cái này so với Barya của Danh Khôi thì xa hơn nó nằm trên đường đi Long Hải.

Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Em đã xuống Marine City tham quan, chỗ này để ở thì em thấy khá OK. Mát mẻ, view đẹp ... khu này mới nên có thể còn lâu mới sầm uất nhưng cũng không xa các khu dân cư hiện hữu lắm, xây nhà ở ngay cũng ổn, nguyên xã Phước Tỉnh dân cư đông đúc, lâu đời còn có mỗi chỗ này là trống, hy vọng mau lấp đầy. :D
Để em tranh thủ tuần này dạo 1 vòng xem sao sẵng trốn vợ đi câu cá tí luôn. Nghe Bác nói có lý nè.

Hạng B2
14/3/16
267
486
63
Cái Moon Lake chủ đầu tư làm cái vỉa hè bé tẹo là ko khoái lắm, dù vị trí đẹp. Nhất là bố ấy lại tiết kiệm ko san lấp đất, nhà ai xây thì mua cát về san nền.
Marina cái dở là mình ko dc tự xây, nên ko biết giá xây CDT ntn? đặc biệt sợ là khi thủy triều rút trơ đáy bùn thì rất hôi. nếu làm dc cái kè tràn để giữ nước tạo cảnh quan thì khu này ok. ah mà khu này làm cái vỉa hè cũng bé tẹo.

Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
bác nào mua cái dragon seagate 1 mãi tỉnh lộ 44, đây thuộc Long Điền còn vắng vẻ không lên là đúng rồi.
Quan điểm em là mua đầu tư phải gần trung tâm, diện tích nhỏ cũng được, còn có lúa mua xa thì phải mua diện tích thật rộng.
Bác nói vậy chắc là cái seagate của em chắc là đắp chiều thật rồi. Tuần này em dạo lại 1 vòng xem thế nào mới đc.

Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Cái Moon Lake chủ đầu tư làm cái vỉa hè bé tẹo là ko khoái lắm, dù vị trí đẹp. Nhất là bố ấy lại tiết kiệm ko san lấp đất, nhà ai xây thì mua cát về san nền.
Marina cái dở là mình ko dc tự xây, nên ko biết giá xây CDT ntn? đặc biệt sợ là khi thủy triều rút trơ đáy bùn thì rất hôi. nếu làm dc cái kè tràn để giữ nước tạo cảnh quan thì khu này ok. ah mà khu này làm cái vỉa hè cũng bé tẹo.
Mấy Bác CDT bây giờ làm theo lời dặn của cha ông xưa ko à Bác ơi " Tất đất tất vàng ". Nên mấy ổng xén đc tí nào hay tí đó mà.

• Like
Reactions: Mot thoi de nho 2