Hạng C
13/4/15
980
90.375
93
Đọc cái này mình mới chợt nghĩ

Thật ra mấy trường lâu nay gọi là dạy giỏi kg phải vì họ có phương pháp đào tại hay
Chẳng qua là họ tuyển đầu vào rất gắt gao, toàn là trò giỏi mới vô học được nên đầu ra hiển nhiên tỷ lệ giỏi cũng phải cao

Mình nghĩ : 1 trường đào tạo giỏi là phải đào tạo được tất cả các loại hs từ dốt thành giỏi ???????

Mình có nghĩ sai hok ta ????
Giỏi hay dốt thì do khả năng từng người.
Trường giỏi theo em nghĩ là trường giúp học sinh phát huy tốt nhất điểm mạnh của mình. Chắc ở VN thì không có :D

Hạng C
13/2/09
549
36.601
93

Thật ra mấy trường lâu nay gọi là dạy giỏi kg phải vì họ có phương pháp đào tại hay
Chẳng qua là họ tuyển đầu vào rất gắt gao, toàn là trò giỏi mới vô học được nên đầu ra hiển nhiên tỷ lệ giỏi cũng phải cao

Mình nghĩ : 1 trường đào tạo giỏi là phải đào tạo được tất cả các loại hs từ dốt thành giỏi ???????

Qui luật muôn đời: hạt giống tốt, đất màu mỡ, biết cách chăm sóc thì sẽ có quả ngọt, thiếu 1 trong 3 sẽ ko bao giờ đạt hiệu quả cao nhất cả.

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM

Anh nghĩ đúng nhưng chỉ 1 vế thôi là thành tích
Thực tế chả có thước đo nào hiện tại đo là từ dốt thành giỏi mặc dù ai cũng công nhận

Hạng D
13/1/11
2.425
32.490
113
Qui luật muôn đời: hạt giống tốt, đất màu mỡ, biết cách chăm sóc thì sẽ có quả ngọt, thiếu 1 trong 3 sẽ ko bao giờ đạt hiệu quả cao nhất cả.
Con nguời chứ kg phải cây cối anh

Trong đời sống có bao nhiêu việc mà 1 con người có thể làm rất tốt 1 việc nào đó nhưng rất vụn về hàng trăm việc khác. Như vậ họ có phải là đồ phế kg ?????

Giỏi hay dốt thì do khả năng từng người.
Trường giỏi theo em nghĩ là trường giúp học sinh phát huy tốt nhất điểm mạnh của mình. Chắc ở VN thì không có :D
Vậy nên em mới thắc mắc là nhà trường kg có phương pháp để phát hiện ra khả năng của từng người ???
Họ chỉ lấy hs giỏi nhất dựa vào các môn thi do họ tự đặt ra ???

Hạng B2
6/8/09
497
2.390
93
THi TĐN có ảnh hưởng gì đến việc mình cho con nộp hồ sơ trường khác ko các bác?

Ý em là vẫn nộp HS vào 1 trường chính theo quy định. thi TĐN chỉ là thi cho biết, đậu thì tốt, ko đậu thì ko sao . CÁc bác cho em ý kiến !

Hạng C
13/2/09
549
36.601
93
Con nguời chứ kg phải cây cối anh

Trong đời sống có bao nhiêu việc mà 1 con người có thể làm rất tốt 1 việc nào đó nhưng rất vụn về hàng trăm việc khác. Như vậ họ có phải là đồ phế kg ?????

Vậy nên em mới thắc mắc là nhà trường kg có phương pháp để phát hiện ra khả năng của từng người ???
Họ chỉ lấy hs giỏi nhất dựa vào các môn thi do họ tự đặt ra ???
Mình chỉ nói đạt hiệu quả cao nhất khi hội đủ 3 điều kiện: tố chất, môi trường và phương pháp đào tạo. Các trường đại học danh tiếng trên thế giới họ cũng phải tuyển người có tố chất tốt mới có đào tạo nên những người tài được, anh thấy có ai học dốt mà vào được Harvard hay Standford ko?:)

Hạng B2
21/10/06
337
24.846
93
THi TĐN có ảnh hưởng gì đến việc mình cho con nộp hồ sơ trường khác ko các bác?

Ý em là vẫn nộp HS vào 1 trường chính theo quy định. thi TĐN chỉ là thi cho biết, đậu thì tốt, ko đậu thì ko sao . CÁc bác cho em ý kiến !
Ko ảnh hưởng trong việc xét tuyển của các cháu nghen anh. Thích thì thi thử chơi cho biết (có thể luyện hay ko luyện cũng đc).
Trong đó đc môi trường thôi, chứ trường nào cũng như nhau.
Cấp 2 cả nước ko học chuyên nên kiểm tra HK vẫn đề chung của quận. Điểm thi HK thì cũng tè le hột me (sợ thua các trường điểm của quận đó). Mới đổi thầy Hiệu trưởng nên ko biết ra sao nữa.