Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/10/10
1.678
13.805
113
An Lộc đúng là rất nổi tiếng trong chiến trong chiến tranh . Bác chủ thớt nhắc làm em cũng tò mò muốn ghé thăm An Lộc 1 chuyến .

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
@tamvo, thích thì bác off luôn đi, chứ hoãn cái sự sung sướng lại làm gì!

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
An Lộc giờ lên thị xã rồi bác,
Sóc Xiêm giờ làm đại bản doanh của Nông Trường Cao Su Trà Thanh. Hồ nước này vẫn rất đẹp nhưng bác đi câu cá thì được chứ ngoài ra cũng không còn gì, hồ này giờ làm trạm cung cấp nước cho xí nghiệp cơ khí chế biến cao su 30/4.
Nếu từ An Lộc vô có thác số 4 nhìn cũng tạm, mà mấy con thác nguyên sơ giờ bị đổ bê tông đổ phẳng lì, ngày lễ hội tết này nọ thì chỉ toàn thấy dân tộc stieng vào chơi,
đường sá thì giờ quá đẹp, bác chỉ đi khoảng 2g là tới như lời bác Đình Chùa.
Chứng tích mùa hè đỏ lửa 1972 thì vẫn còn đó ở ngay bùng binh thị xã với ngôi trường còn loang lổ vết đạn, bom mìn trên bức tường mà ban giám hiệu cố tình để lại làm vết tích lịch sử.

Lên tí nữa 30km thì tới Lộc Ninh, có cửa khẩu Hoa Lư sang campuchia, em có thằng bạn học làm đồn biên phòng ở trên đó.

Lên đây thì chỉ sướng cái vụ nhậu thit rừng

Nhà em thì ở cách An Lộc 23km, giờ tách huyện thành Hớn Quản mới ghê chứ :)

Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
tamvo nói:
An Lộc đúng là rất nổi tiếng trong chiến trong chiến tranh . Bác chủ thớt nhắc làm em cũng tò mò muốn ghé thăm An Lộc 1 chuyến .
An Lộc - Bình Long có mộ 3000 người năm 72 . Chuyến Off của Santafe Club có tổ chức tưởng niệm nơi đây . Có điều em thắc mắc số lượng người chết nhiều sao ít có thông tin ?. Ai đếm mà có số chẳn tròn vo ?

Status
Không mở trả lời sau này.