Tập Lái
3/5/12
43
32
18
bác lái ô tô bao giờ chưa? Tất nhiên cửa nào cũng có chỉnh điện, vấn đề là nút hạ kính bên tay phải thì sẽ bất tiện khi cần dừng trả tiền vé cầu đường, lúc này cả 2 tay sẽ phải buông tay lái ra
Gì căng thẳng vậy bạn. Xe vẫn có nút điều chỉnh trên cửa mà.

Hạng D
6/12/14
1.337
1.295
113
bác lái ô tô bao giờ chưa? Tất nhiên cửa nào cũng có chỉnh điện, vấn đề là nút hạ kính bên tay phải thì sẽ bất tiện khi cần dừng trả tiền vé cầu đường, lúc này cả 2 tay sẽ phải buông tay lái ra
Còn bạn, bạn đã lái ô tô chưa? Bạn đã nói cửa nào cũng có nút hạ kính nên khi dừng mua vé cầu đường tài xế vẫn hạ kính tài để mua và trả vé bình thường với nút trên cửa tài, sao lại phải buông lái cả 2 tay ra? bất tiện ở đâu?
Cái tiện thêm ở đây là người ngồi ghế phụ trước vẫn có thể chỉnh 2 cửa sau, không phụ thuộc hẳn tài xế như trước kia. Giả sử cha mẹ ngồi 2 ghế trước, 2 cửa sau đã khóa trẻ em và cho các con nhỏ ngồi sau. Chúng mở cửa kính sau thì người mẹ (ngồi ghế phụ trước) vẫn điều chỉnh đóng lại được. Như trước đây thì chỉ tài xế mới đóng được.

Hạng D
20/9/16
1.775
2.282
113
sao ko để phía sau lưng ghế nhỉ, mỗi lần lên xuống kính thì thòng tay qua sau lưng chỉnh mới hay

Hạng B2
25/2/15
160
148
43
34
e lại nghĩ khác, e lái xe mấy lần đến trạm thu phí thì trước khi vô tới trạm e đã hạ kính, đưa tiền lấy vé xong e láy = tay trái, tay fai để cần sổ để vô số. Lúc đó tay fai đưa lên bấm kính e thấy cũng tiền chứ ko có vấn đề j. Vì muốn láy = tay fai mà tay trái rảnh thì chỉ có xe hộp số CVT như CITY, VIOS thui, chứ xe số sàn thì tới trạm thu phí thì tay fai bác fai để vô cần số để vô số chứ, đâu có để tay fai lên vô lăng được. Ý kiến riêng của e thui nhé :D

Hạng D
8/10/11
3.066
5.933
133
:p
e lại nghĩ khác, e lái xe mấy lần đến trạm thu phí thì trước khi vô tới trạm e đã hạ kính, đưa tiền lấy vé xong e láy = tay trái, tay fai để cần sổ để vô số. Lúc đó tay fai đưa lên bấm kính e thấy cũng tiền chứ ko có vấn đề j. Vì muốn láy = tay fai mà tay trái rảnh thì chỉ có xe hộp số CVT như CITY, VIOS thui, chứ xe số sàn thì tới trạm thu phí thì tay fai bác fai để vô cần số để vô số chứ, đâu có để tay fai lên vô lăng được. Ý kiến riêng của e thui nhé :D
Phải là hộp số cvt mới được hay sao anh ấy :eek: