Chi Hội Trưởng P.O.C
Re:Căn hộ theo phong cách hiện đại .

Tý nói:
iphone2010 nói:
thiết kế kiểu nào đối với em cũng đẹp vì xưa giờ em ở nhà chưa đơợc thiết kế bao giờ, bác chủ cho em hỏi phí thiết kế căn hộ như thế này thì nên chuẩn bị ngân sách là bao nhiêu ạ?
riêng thành viên OS thì bác haobui lấy 1 chầu bia hơi + thịt cầy là xong thôi bác ơi.

Xe dap nói:
chaugiahien nói:
haobui thiết kế free cho a e OS, thi công giảm 50% chi phí và giá thành vật liệu lun.

E PR giùm pak roài đó hehe
Nếu vậy em gởi hình căn hộ của em nhờ bác Hao bui làm dùm quá.

chaugiahien nói:
haobui thiết kế free cho a e OS, thi công giảm 50% chi phí và giá thành vật liệu lun.

E PR giùm pak roài đó hehe
Trời , sao anh em biết mình thiết kế miễn phí hay ta ?
Đúng là căn này e thiết kế cho anh Q chỉ tính tiền nhậu , trước đó thì cũng thiết kế free cho bác Mazda 6 cái Sky 3 cũng 70 m2 , bác ấy tự thi công và cho thuê luôn rồi .

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: huyb9
Chi Hội Trưởng P.O.C

billnpn nói:
Em vẫn chưa hình dung cái toilet nó mần răng

@bác chủ: em cũng đang muốn sứa lại cái master bedroom và 1 vài góc nhà của em.   Ko biết bác có nhận thiết kế lại ko. Nếu có thì bác pm cho em với nha
Cái toilet này hiện trạng là xây tường kín , em đập luôn thay bằng vách kính trong suốt cho căn phòng nhìn thông thoáng và rộng rãi hơn . Nói chung căn này em chỉ vào đập mỗi cái tường toilet :D , còn các phòng còn lại thì decor hết .

Chi Hội Trưởng P.O.C

xdhungviet nói:
Phong thủy không cho đầu giường có gương đâu bác Haobui ơi, thêm nữa đèn lon rọi thẳng vào mắt khi nằm thì làm sao được.b bác còn để xe ở Phươgn nam k? em xù bọn này rồi, lâu lâu có hội nghị nó đuổi xe mình ra mấy ngày.
Phong Thuỷ vẫn cho gương đầu giường bác à , còn gương đối diện và trên trần thì phải xem lại . Đèn lon là đèn ánh sáng tổng , khi ngủ thì tắt đi , chỉ mở đèn đầu giường ngủ cho êm :) .Thì ra e và bác cũng là hàng xóm . E vẫn còn gửi xe bên Bộ Công An , đúng là lâu lâu thì hay có hội nghị toàn ông lớn nên xe đông thật .

Hạng D
15/5/07
1.488
2.035
143

haobui nói:
billnpn nói:

@bác chủ: em cũng đang muốn sứa lại cái master bedroom và 1 vài góc nhà của em.   Ko biết bác có nhận thiết kế lại ko. Nếu có thì bác pm cho em với nha
Cái toilet này hiện trạng là xây tường kín , em đập luôn thay bằng vách kính trong suốt cho căn phòng nhìn thông thoáng và rộng rãi hơn . Nói chung căn này em chỉ vào đập mỗi cái tường toilet :D , còn các phòng còn lại thì decor hết .
Em nghĩ Kính làm tường Toa lét thì nên Phun mờ 1 nửa tính từ dưới lên chứ bác nhỉ? Lỡ đang xxx trong đó mà vợ (chồng) nằm ngoài nhìn vô thì nín chết luôn quá :D

• Like
Reactions: QT75
Hạng C
10/1/11
543
10
28

mình nghĩ đây chỉ là thiết kế 3D thôi. ra thực tế chắc sẽ khác xa nhau lắm.

Chi Hội Trưởng P.O.C

Vinh Hiển nói:
haobui nói:
billnpn nói:

Em nghĩ Kính làm tường Toa lét thì nên Phun mờ 1 nửa tính từ dưới lên chứ bác nhỉ? Lỡ đang xxx trong đó mà vợ (chồng) nằm ngoài nhìn vô thì nín chết luôn quá :D
Toilet này  có hệ thống rèm chủ động bên trong . Khi đi toilet thì bấm nút sẽ hạ màn . Còn ko thì để thông thoáng bình thường để con cái vào phòng chơi bình thường . Còn không thì open the door cho vui vui :D , cái nhà nên Lý Chính THắng em còn cho open từ toilet đến cầu thang kính cho 2 vợ chồng trẻ , nhìn vui lắm. Bác thích thì em up lên đây cho vui luôn :D

• Like
Reactions: namphuongqueen
Chi Hội Trưởng P.O.C

jqkadesign nói:
mình nghĩ đây chỉ là thiết kế 3D thôi. ra thực tế chắc sẽ khác xa nhau lắm.
Làm Minimalism style thì 90% sẽ làm y chang vậy bác àh , vì nó là phong cách tối giản mà , ít chi tiết . E đã làm nhiều rồi , nói chung khi e vẽ 3D thì e cũng đã biết vật liệu là gì , e vẽ 3D bắt điểm chính xác Poly chứ ko vẽ lụi bác ah . Vừa rồi e làm quán nhậu cho a Thân , tổng giám đốc Bến Thành Ford , vẽ sao , làm vậy y chang .

Chi Hội Trưởng P.O.C

tonjohn nói:
Pic 2 lens camera để thông số nhỏ quá coi hình bị méo kỳ kỳ
Dân nhiếp ảnh mà anh . Kiếm con lens 16-35 F2.8 là y chang góc nhìn đó . Chưa méo đâu anh Tồn , nếu không Fullframe thì wide 12 vẫn vô tư canh Tilt Shift ngang hàng thẳng lối luôn .
<h1> </h1><h1> </h1>

Tập Lái

16-35 mà phải full frame nữa mới cover đủ :D

Em cũng thành viên OS nè anh Hào ới ơi :D Anh thích dẫn đi nhậu xong rồi X-Y-Z luôn cũng được nè :)