Tập Lái
22/2/10
13
0
0
Re:Căn hộ theo phong cách hiện đại .

Chắc chắn là nở hậu, nếu không thì ..... không thể nói được

Nội thất cái nhà này nếu so sánh thì ổn hơn bên CH, em cũng có chung ý kiến với 1 số bác, phòng ngủ tối và quá nhiều sọc sẽ rối mắt. Vụ kính nhà tắm thì cái này tuỳ vào gia cảnh và gu nên không nói được.

Hạng D
25/2/09
1.230
66.416
113

Chừng nào mình có nhà như các a ý, nhìn tự kỷ wớ

ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.132
123

Mặt tiền 4m mà đẹp quá, đúng ý em tưởng tượng cho dream house của e ... heheh. Nhưng mà đất còn chưa có tiền mua
, tạm lưu lại đợi có ngày nhờ bác...

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

E xử luôn cái thang này luôn : :D Và không gian phòng khác + bếp + ăn = 1

Bác có bật mí cho em về vật liệu thi công - kiếng cường lực đơn hay ghép... cho cầu thang. Ví dụ chân ướt hay bị phong thấp... có dễ té không, có chống trượt không ... trường hợp LL chỉ thích đi giầy cao gót  thì đi trên mặt kính có nguy nghiểm không...... đại khái cái " đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng í" :D . Thanks bác

Hạng B2
11/5/08
198
22
0
48

Minh Pham nói:
Bác có bật mí cho em về vật liệu thi công - kiếng cường lực đơn hay ghép... cho cầu thang. Ví dụ chân ướt hay bị phong thấp... có dễ té không, có chống trượt không ... trường hợp LL chỉ thích đi giầy cao gót  thì đi trên mặt kính có nguy nghiểm không...... đại khái cái " đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng í" :D . Thanks bác

em cũng thắc mắc y như bác :D
Lót dép ngồi chờ bác hoamai vào trả lời :D

Hạng B2
4/7/10
230
0
0

LL lên cầu thang này thì lo mà mang 'vớ" vào , gần tới phòng ngủ rồi mà còn giày cao gót chi Bác ?

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

ktshung70 nói:
LL lên cầu thang này thì lo mà mang 'vớ" vào , <span style=""color: #ff0000;"">gần tới phòng ngủ rồi mà còn giày cao gót chi Bác ?</span>
Giày cao gót là một ví dụ để " đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng" đối với kiếng cường lực đó bác" , ví dụ trong quá trình thi công ông thợ hồ làm rơi nguyên cục gạch xuống thì không sao, chứ ông thợ điện chỉ là rơi cái bút thử điện theo phương thắng đứng thì bác sẽ được xem 'pháo hoa" đấy. Nếu em sai, nhờ bác chỉ giáo... em chỉ nghe bác thợ hồ nói vậy, hình như bác cũng họ nhà "kiến"  - ktshung70-

Chi Hội Trưởng P.O.C

Minh Pham nói:
Kình cường lực , an toàn 2 lớp , mặt có thổi cát bác à . Ko trượt đâu bác , nó cũng như đá Granite , đi cầu thang thì đi dép hoặc chân ko , thì mặt tiếp xúc lớn nên an toàn , chứ còn vụ mang giấy cao gót nhọt thì e ko bảo đảm à , vì đi trên gạch thường còn té huống chi đi trên vật liệu cứng như Ceramic, Granite hay Kính . Mà nói như ktsHung70 , thì LL đã vào nhà thì phải bỏ giầy dép ra chỗ cái ghế ngồi thấp ở cửa ra vào đó bác . LL đã leo thang thì mang cái khác chứ mang giầy chi cho khổ bác ?:D