Hạng B2
Chào các bác!
Hôm nay em lại xin kể hầu các bác một sự cố nguy hiểm khi lùi xe!
Báo cáo các bác, trong"phim kinh dị" này, em không phải là diễn viên, mà là khán giả" bất đắc dĩ".
Em đã đọc các bài của các bác, bàn về khi lùi (dze) xe, nên nhìn gương, hay ngoái đầu...vv..& vv. Còn qua chiện này, em rút ra: Khi lùi, ngoái lại sau có khi thật nguy hiểm:
Hôm đó, em đang đi chợ cóc, ở phố Bùi Ngọc Dương( Vì vợ cả đi công tác nên em..._ khi vợ vắng nhà, em thổi cơm, khi vợ vắng nhà, em...)Các bác ở quận Hai Bà , Hà Nội, biết: Phố này vuông góc phố Thanh Nhàn, từ TN đi vào, bên phải có một số cổng rẽ vào mấy khu tập thể , mấy cổng này, hơi nhỏ cho việc, ra vào của 4B( Kể cả xe con)
Trong khi em đang thử " làm thiên chức của người phụ nữ"ở chợ, thì thấy có một chú 4B đang lùi từ trong một cái cổng gần đó ra(Em đoán: Có thể trong sân lúc đó chật,không quay đầu được, nên chú 4B này phải làm vậy).Em thấy bác tài xe này không nhìn gương, mà thò hẳn đầu ra ngoài ( Cho chắc ăn_ Có lẽ vậy!) Lúc đó em thầm nghĩ: "Đồng chí" này quá cẩn thận.Khi đuôi chú 4B nọ vừa ra được quá nửa đường Bùi Ngọc Dương, thì có một chú xe tải trờ tới, bóp còi inh ỏi-Bệnh khó chữa cánh lái xe VN mình
Chắc để nhường đường cho chú xe tải nọ,( Theo đúng luật GT),
bác 4B đó, không lùi nữa mà tiễn lên, để lấy khoảng rộng đủ cho xe tải di qua. Em nhìn , và lúc đó , chắc mắt em phải trợn ngược , mồm há ngoác vì kinh hoàng: Bác tài của xe con, vẫn ngoái đầu ra sau, ( Chắc lười quay đầu lại? Hoặc để xem tiến lên đã đủ rộng cho xe tải qua ) Thành bên lái(Phía tài xế) của xe, lúc đó sát sạt với trụ cổng
làm em liên tưởng ngay tức thì đến cái máy chém của Ngô Đình Diệm! "Bôp".."Oặc"...Em không thể tin vào mắt mình nữa: Đầu bác tài nọ bị vặn ngoéo giữa hai vật vô tình nọ..Mắt bác trợn tròn, lưỡi bác thè ra( Về sau thằng con em, lúc đó đi cùng bố ,so sánh: Giống lưỡi con chó nhà mình bị điện giật, bố nhẩy?), dãi dớt phìu loằng ngoằng_ Kinh khủng khiếp-Cả chợ lúc đó hoảng loạn như vừa bị đánh bom liều chết. Em nhảy đại tới bên buồng lái , thét lạc cả giọng : Phanh lại, về mo đi( Sau đó 2 ngày em giọng em mới trong sáng, đầy nam tính như cũ).Em nhoài người vào trong, tắt ngay khoá điện.Không hiểu bằng cách nào, số đã về mo, moị người hè nhau, đẩy ngược chiếc xe và bác tài khốn khổ ra phía ngoài đường BND. Vẫn còn may là bác tài chỉ bị choáng và sái cổ( Không biêt có nặng không)
Nhưng có lẽ đây là bài học đắt giá cho bác đó ( Và cả anh em chúng ta: Thò đầu ra ngoài khi lái xe_ Coi chừng bị xử trảm !

Hạng B2
27/12/05
103
5
18
www.ttvnol.com
RE: Thò đầu, ngoái lại sau khi lùi xe- Quá nguy hiểm!

Em có ngoái cổ lại thì cũng ở trong xe, còn ngoái qua cửa sổ thì chưa thử bao giờ thật. Nghe bác tả mà em nghĩ ngay đến cảnh máu chảy đầu rơi. Có thể lắm, bị choáng thả chân côn ra, xe giật mạnh một cái là phăng rồi .

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

người ta ngoái lại là chỉ ngoái trong xe thôi, chứ có phải thò đầu ra ngoài đâu. Mà thò đầu ra như vậy thì chỉ quan sát được bên tài, còn ở giữa và bên phụ thì đâu có thấy. Nói chung là sai lầm cơ bản nên sự cố cũng là điều dễ hiểu

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

ngoái đầu ra lùi xe chỉ tưởng là ngày xưa các kụ chạy Giải phóng ,Zil đường xá nhỏ hẹp , xe vỡ gương chiếu hậu thì mới có trò thò cổ ra hoặc mở hẳn cửa đứng ra bậc lên xuống và 1 tay lái , 1 chân vừa phanh vừa ga ( nhất là xe Giải phóng ben ) và nguyên tắc khi tiến lên là phải rụt lại đầu lấy tư thế để tiến chứ ai lại cứ giữ nguyên cái thủ ở ngoài xe vậy .......may mà chưa chết mà có chết thì cũng vì ngu chứ bệnh tật gì

Hạng B2
31/5/07
116
0
16

Ngoái đầu thế naỳ thì wá ẩu rùi, đâu có quan sát dc hết hai bên đâu.

Súyt chết sặc khi nghe chuyện của bác. Quả thực trên thế gian này không có cái dại nào giống một cái dại nào hết trơn các bác nhể
Chết thì lại bảo tại giầy dép cũng có số

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Mình nghĩ thò đầu ra cửa để căn phía tài khi lùi xe cũng bình thường ,(nhất là trong trường hợp đường hẹp và xấu,nhìn gương chiếu hậu dễ lọt xuống ruộng!). Nhưng thò đầu nhìn phía sau khi cho xe chạy tới thì quả thật mình mới nghe lần đầu. May là bác tài này tự va đầu mình,chứ va đầu người khác còn rách việc hơn.!!!

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

:D:D:D Cái vụ thò đầu ra để chạy em cũng có nhiều lần phải áp dụng rùi nhưng mà để qua cầu khỉ ở vùng sâu vùng xa nó bắc mấy cây gỗ vừa lọt 2 cái bánh xe nên phải thò dầu ra để canh không thì lọt xuống suối ,xuống kênh .còn cái vụ như thế này nghe bác nói thì em cũng bó tay luôn.

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Bác này mà ở bên Tây chắc phải giật giải nhất chương trình "Idiots In Motion" :D