Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Nể bác chủ xe.
Gara ở tỉnh mà lamg tuyệt vời. Chất lượng đồng sơn tuyệt đẹp. Khớp nối với nhau mượt mà. Đồng sơn chính xác. Màu cũng tương đồng.
Đáng khen thợ đồng sơn quá. Nể.

15/12/14
1.959
1.999
113
tphcm
Vậy "tầm" của bạn chưa tới xe sang. Người có tầm xe sang thì đã có nhà cửa đàng hoàng rồi và việc mua xe sang không dính dáng gì đến việc mua nhà cửa. Bác chủ xe trong bài đã có xe Mer S từ lâu và dám bỏ ra 400 tr độ như vậy thì thật đáng khen
Vậy theo bác tầm nào thì mới nên mua xe sang? Em nghĩ chắc bác chưa phân biệt dc tiêu sản và tài sản nên mới nói như vậy.

• Haha
Reactions: thanh007
Diamond Hand
28/7/09
1.602
16.002
133
Thợ Việt giờ độ ko thua gì mấy anh trên show truyền hình độ xe.
Đây cũng là hướng đi hay giúp các dòng xe sang cũ có giá hơn :D

• Like
  • Love
Reactions: xlive and North2000
Hạng B2
19/5/19
138
583
96
Nể bác chủ xe.
Gara ở tỉnh mà lamg tuyệt vời. Chất lượng đồng sơn tuyệt đẹp. Khớp nối với nhau mượt mà. Đồng sơn chính xác. Màu cũng tương đồng.
Đáng khen thợ đồng sơn quá. Nể.
Garage tỉnh nhưng tỉnh NA thì nói thật garage xịn ở thành phố Vinh chưa chắc nhiều garage ở HN SG đọ được... TP Vinh xe sang cũng nhiều như lợn con không kém 2 đầu kia là bao...

• Like
Reactions: DKmarket and xlive
Hạng C
19/4/19
597
542
96
40
Bác chủ xe chừng nào chán bản độ muốn về zin thì cho em xin cái vỏ, em bỏ vào cái xe cỏ của em cho nó oách phát.

4/3/19
499
282
66
28
Vậy theo bác tầm nào thì mới nên mua xe sang? Em nghĩ chắc bác chưa phân biệt dc tiêu sản và tài sản nên mới nói như vậy.
Người ta mua xe sang (là cái thứ tiêu sản) sau khi người ta đã có tài sản có giá trị kha khá rồi hoặc là số tiền trong tài khoản ngân hàng cho phép họ mua và chả cần bận tâm đến việc nó khấu hao ra sao, hoặc là đơn giản là tài sản của họ cho phép họ đốt 400tr để nâng cấp con xe yêu quý của mình.

15/12/14
1.959
1.999
113
tphcm
Người ta mua xe sang (là cái thứ tiêu sản) sau khi người ta đã có tài sản có giá trị kha khá rồi hoặc là số tiền trong tài khoản ngân hàng cho phép họ mua và chả cần bận tâm đến việc nó khấu hao ra sao, hoặc là đơn giản là tài sản của họ cho phép họ đốt 400tr để nâng cấp con xe yêu quý của mình.
Theo bác nói thì do thích hay ko thích chứ ko phải cứ có tiền là phải mua xe sang. Ở đây chỉ nói những kẻ thích thể hiện nửa vời mới lên đời xe như vậy.

4/3/19
499
282
66
28
Theo bác nói thì do thích hay ko thích chứ ko phải cứ có tiền là phải mua xe sang. Ở đây chỉ nói những kẻ thích thể hiện nửa vời mới lên đời xe như vậy.
Cũng chả là phải thích thể hiện mới lên đời, như mình nói là người ta thích và tài chính người ta cho phép, và với dân kinh doanh, người ta rất cưng con xe vía của họ, mình quen 2 người, nhà dư sức mua vài con xe chục tỉ nhưng 1 nhà thì vẫn giũ lại con Camry 2.4 đời 2003 mặc dù trong nhà Merc Peugeot với Lex thừa mứa, nói không điêu ngày đi 1 con thì cả tuần còn chưa hết xe, 1 nhà nữa thì cũng thế, giữ lại con Camry cùng đời nhà kia, nhà đấy còn có con A8L nữa, từng bị tai nạn mặc dù không nặng lắm, báo giá chính hãng đến 2 tỉ, mang ra ngoài sửa cũng hết tỉ bạc mà vẫn sửa để đi chứ nhất quyết không bán, mới đây thì còn mua thêm con RX300 nữa nên nhà đấy không có thiếu tiền đâu, đừng cứ nhìn đời cũ mà nghĩ là xe đi mua lại, thiển cận lắm.

• Like
Reactions: DKmarket