Tập Lái
25/9/19
8
9
3
51
nghe mà vui như lộc đầu năm... kkk
rảnh rảnh làm cái rì viu đi bác...
Cơ bản em chạy đúng như lịch trình của bác. 5h mùng 3 Tết xuất phát, 8h10 đến cafe Bến Xưa. 9h15 tiếp tục di chuyển qua Bàu Trắng. Nhà em vào Bàu Trắng chơi hơn 1h. Nếu ai vào Bàu Trắng như nhà em thì nên xuất phát sớm cho khỏi nắng. Thuê xe trong BT hết 600k/xe, đi như chơi cảm giác mạnh, em bị rơi mất kính mát ở đây lúc xe trôi dốc. Rời BT khoảng 11h30, nhà em trải nghiệm cung BT- PRC rồi vào quán Cây Dừa ở CT ăn trưa. Sau ăn trưa, nhà đi tiếp theo hướng dẫn ra QL 1A, đây là zone 60km/h, em cứ lăn tăn là không biết mình nhìn nhầm biển hay không vì đoạn này không có dân cư, đường thẳng tắp mà lại có biển zone 60. Em chạy đều đều 60 được 15' thì gặp chốt, các chú vẫy em vào rồi lại nói xe tới luôn vì nhầm. Em thấy rất nhiều bác bị vẫy lại đoạn này. Khi tới Cà Ná, em tiếp rẽ vào lối ven biển ra đến mũi Dinh. Sau khi thuê xe 150k, nhà em vi vu trên cát ra mũi Dinh chụp ảnh, check in và nghỉ ngơi trên biển. Rời mũi Dinh khoảng 3h30, nhà em di chuyển về PR, thấy còn sớm nên em chạy luôn ra đồi cừu An Hòa. Google chỉ đường đến đây sai tùm lum. Em dùng lại hỏi đường thì được biết mình là người thứ 3 trong ngày hỏi đồi cừu AN chiều nay. Sau khi được chỉ dẫn, em chạy đến làng AH, tên trên bản đồ là Đồi cừu Tuấn Quảng. Em thấy chỗ này ko có gì đặc sắc để tham quan. Rời chỗ này, em chạy thẳng ra tháp Chàm và là những vị khách cuối cùng ở đây. Chỗ này đẹp và đáng để tham quan. Tối em nghỉ ở Phan Rang hotel và ăn cơm gà Khánh Kỳ.