Hạng C
5/5/16
617
979
93
Mùng 3 Tết em cũng đi cung này từ SG. Cám ơn bác đã chia sẻ. Ảnh này em đi tháng 10/2019 từ Nha TrangView attachment 2100728View attachment 2100729
ks vẫn vậy bác, ko có gì đổi mới... Cung đường thì vẫnđẹp như xưa... vịnh Vĩnh Hy, biển Bình Hưng, hay Bình Ba thibào trong xanh, bao long lanh, tắm mát lạnh!
Vĩnh Hy hả anh?
Trên đường tới bãi Kinh (đậu xe qua đảo Bình Hưng) thì ngang Vĩnh Hy bác, nghé qua 2 chổ chơi cũng ok! 2 bên đều long lanh!
Đường xá ko tốt như bọn tư bản nhỉ
received_569039300345365-jpeg.2100845
Đường VN mình giờ cũng ok mà bác, tất nhiên Tây nonhiều cung đep hơn ta, nhung giờ mình cũng ngày càng nhiều cũng đẹp long lấnh bác
Do góc chụp,hay đoạn chụp thôi
Hình bên dưới nhìn nó cũng bao lanhư Viễn Taycủa Huê kỳ áh bác... Kkk (ảnh chụp 3 tháng truoc, đoậnchủn bị vào Bàu Trắng )
Thỏa đam mê với cung ven biển "nhất nhì" Việt Nam

Hay hình này là đoạn Dốc Thẩm Mã, cung đường Hạnh Phúc của Hà Giang (chụp tháng 9/19),nócũng hùngvĩ và long lanh thua kém Tây Tàu nào... Kkk

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Em đi gia đình Bác ơi, đi cả ngày có chổ chợp mắt là ok rồi Bác.
Tối khu bãi Kinh hay Vĩnh Hy bùn hiu, 20h có cảm giác thiên hạ chỉ còn mình... Kk
2 bác có duyên giao liu vài chén ruou, li bia là quá tuyệt....! Bảo đảmnhững bức ảnh chân tình lúc đo sẽ khó mà có được lắm, nên có duyên thì gặp và giao liu! Kkk

• Like
Reactions: Nguyen007
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Tết này Em cũng dự tính đi nè các Bác. Bình Dương - Mũi Né - Bàu Trắng - Phan Rí - Nha Trang - Phú Yên. Các Bác cho Em ít kinh nghiệm ăn chơi ngủ nghỉ Em đi 3 người ạ.
Bàu Trắng ra Phan Rí Cửa thì đẹp, bác đừng quẹo trai ra QL1 mà đi tiếp cung ven biển DT716 ngang Cổ Thạch, ven biển Cà Ná, Đàm cà Ná, chạy tiẻp DT702 ra Mũi dinh, Núi chúa, Hang rái, raVĩnh Hy, tới Bình Hưng (bãi Kinh tắm), rồi hết DT702 ra lại Ql1A, quèp phải đi Khánh hòa, Nha trang (hơi xa hơn nên cần thêm tg và search đường chạy, nhưng bao đẹp , đường chạy nhiều điểm dừng chân xây dựng sẵn cho du khách dừng xe nghỉ, chụp hình check in)

Hạng B2
17/1/13
461
600
113
Thu Dau Mot, Binh Duong
Bàu Trắng ra Phan Rí Cửa thì đẹp, bác đừng quẹo trai ra QL1 mà đi tiếp cung ven biển DT716 ngang Cổ Thạch, ven biển Cà Ná, Đàm cà Ná, chạy tiẻp DT702 ra Mũi dinh, Núi chúa, Hang rái, raVĩnh Hy, tới Bình Hưng (bãi Kinh tắm), rồi hết DT702 ra lại Ql1A, quèp phải đi Khánh hòa, Nha trang (hơi xa hơn nên cần thêm tg và search đường chạy, nhưng bao đẹp , đường chạy nhiều điểm dừng chân xây dựng sẵn cho du khách dừng xe nghỉ, chụp hình check in)

Từ Bàu Trắng ra Em định ghé 1 vài nơi nhờ Bác chỉ giáo (Em đi tèn tèn đến Vĩnh Hy 16h)

• Like
Reactions: BigBugi
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Từ Bàu Trắng ra Em định ghé 1 vài nơi nhờ Bác chỉ giáo (Em đi tèn tèn đến Vĩnh Hy 16h)
Từ Bàu Trắng chạy ra Phan Rí Cửa, qua Cầu Sông Lũy, sau đo bác men theo DT716B, đi biển Cổ Thạch, rồi quẹo trái ra lại Ql1 chạy tiếp ra Cà Ná, trên Ql1 này có Nhà may điện Vĩnh Tân 2, nhà hàng ngáy sát eo biển Cà Ná Ql1 rất đẹp.
Chạy tới ngã ba mới có biển quẹo phải vào UBND Xã Cà Ná, đường này là đường Ven Biên Ninh Thuận, đường này chạy vào đầm Cà Ná, rất đẹp và đáng chạy, chạy ngang đầm và chụp hình rồi chạy thẳng tiếp ra Mũi Dinh ( đường Ven Biển Ninh Thuận), qua khỏi Mũi dinh sẽ có đường quẹo trái vào đồi cát Nam Cương, tiếp là khu thị trấn qua cầu Ninh chữ,quẹo phải tiếp DT702 ngang vườn nho Thái An, chạy tiếp raVuon Quoc Gia Núi chúa, rồi Hang ráy, cung này rất đẹp, Mũi dinh ok. Sau khi qua Hang Rái là tới Vĩnh Hy, bác chạy xíu tiep Dt702 này ra Bãi Kinh, đón táu qua Bình Hưng, Hải đăng Hòn Chuttển đẩo Bình Hưng luôn.
tổng cộng 3 tiếng từ B Trắng ra Vĩnh Hy, đường rất đẹp (toi mới đi về mấy tháng truoc) có các điểm check in nổi tiếng. Trên cung này vắng xe, ít quán ăn , chỉ tam tạm, ko có gì vui lắm ngoại trừ các điểm du lịch đẫ kể, chu yếu điểm chạy xe, chụp hình, check in ven biển thôi.
Chúc bác có chuyến đi vui!

• Like
Reactions: Nguyen007
Hạng B2
17/1/13
461
600
113
Thu Dau Mot, Binh Duong
Từ Bàu Trắng chạy ra Phan Rí Cửa, qua Cầu Sông Lũy, sau đo bác men theo DT716B, đi biển Cổ Thạch, rồi quẹo trái ra lại Ql1 chạy tiếp ra Cà Ná, trên Ql1 này có Nhà may điện Vĩnh Tân 2, nhà hàng ngáy sát eo biển Cà Ná Ql1 rất đẹp.
Chạy tới ngã ba mới có biển quẹo phải vào UBND Xã Cà Ná, đường này là đường Ven Biên Ninh Thuận, đường này chạy vào đầm Cà Ná, rất đẹp và đáng chạy, chạy ngang đầm và chụp hình rồi chạy thẳng tiếp ra Mũi Dinh ( đường Ven Biển Ninh Thuận), qua khỏi Mũi dinh sẽ có đường quẹo trái vào đồi cát Nam Cương, tiếp là khu thị trấn qua cầu Ninh chữ,quẹo phải tiếp DT702 ngang vườn nho Thái An, chạy tiếp raVuon Quoc Gia Núi chúa, rồi Hang ráy, cung này rất đẹp, Mũi dinh ok. Sau khi qua Hang Rái là tới Vĩnh Hy, bác chạy xíu tiep Dt702 này ra Bãi Kinh, đón táu qua Bình Hưng, Hải đăng Hòn Chuttển đẩo Bình Hưng luôn.
tổng cộng 3 tiếng từ B Trắng ra Vĩnh Hy, đường rất đẹp (toi mới đi về mấy tháng truoc) có các điểm check in nổi tiếng. Trên cung này vắng xe, ít quán ăn , chỉ tam tạm, ko có gì vui lắm ngoại trừ các điểm du lịch đẫ kể, chu yếu điểm chạy xe, chụp hình, check in ven biển thôi.
Chúc bác có chuyến đi vui!
View attachment 2106843
Em cảm ơn Bác nhiều

• Like
Tập Lái
25/9/19
8
9
3
51
Em cám ơn bác chủ thớt, em vừa hoàn thành chuyến đi theo đúng giờ và lịch trình của bác. Gia đình em đã có 1 chuyến đi rất tuyệt vời.

• Love
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Em cám ơn bác chủ thớt, em vừa hoàn thành chuyến đi theo đúng giờ và lịch trình của bác. Gia đình em đã có 1 chuyến đi rất tuyệt vời.
nghe mà vui như lộc đầu năm... kkk
rảnh rảnh làm cái rì viu đi bác...

• Love
Reactions: nhimbi