Hạng C
5/5/16
617
979
93
Đầu hè em đi chuyến ven biển ngay từ Long Hải đến điểm dừng là hết 702 rẽ vào Cam lập Bình lập chơi, sau đó từ Camranh thẳng ra Nhatrang luôn. Đoạn này chạy hơn 12h cả nghỉ ăn trưa, nhiều cung rất đẹp nhất là đường ven biển Ninh Thuận gần đến mũi Dinh và đường 702.
Đường dễ chạy và nhiều đoạn vắng xe, nên đi để biết và khám phá. Cung đường này em đi nhiều rồi vẫn không chán.
View attachment 2013045View attachment 2013046View attachment 2013047
Cung này đẹp nè bác ah! Bác đi trọn từ VTau ra Nha Tran là gần hết cung hơn 1000Km biển phía Nam rồi!

Hạng C
5/5/16
617
979
93
ra tới phú yên luôn bác ơi
Bữa đi do có hội tại Bình Hưng nên ko ra Phú yên!
Lần tới sẽ làm chuyến ra tới Gành Đá Dĩa, Phú yên bác ơi! Cứ nghĩ tới lái phượt như này là máu... Kkk

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Chưa đọc kỹ được, nhưng phải "Like" cho anh chủ ít nhất 10 cái.. :D
Đi kiểu này cũng là ước mơ của mềnh..
(..sau khi đã đọc xong.. )
Với cung đường đẹp như vầy, mà anh chỉ đi 2 ngày thì hơi mệt.. Nhưng cũng hợp lý, vì anh đã đi n lần.. :p
Với tài mới, và cũng chưa đi lần nào như mình, chắc ít ra cũng phải 4 ngày cho cung đường này..
về chi phí, thì ăn uống chắc cũng không khác mấy cung đường khác. Tổng chi phi dự trù khoản bao nhiêu cho 1 gia đình 2+2 vậy anh.. :)
Cung này bác đi có bx + tre em thì nên 3-4 ngày bác ah! Chạy từ từ + tham quan, chụp ảnh!
Riêng Đồi cát Nam Cương, Bàu Trắng, Núi Chúa, hang rái, Vườn Nho Thái an... Là chụp cả nghìn tấm ảnh ah! Kkk
Về chi phi: xăng 1000km tầm 1.7 -2 triệu (xe mình) + Ks Ninh Thuan, Bình Thuan tầm 600kđêm là ok
Ăm uống thì tùy gia đình, nhưng giá cả rẻ, hợp lý
Cơ bản là đường chạy rất đẹp, 1 bên núi, 1 bên biển xanh ngát, có đoạn xẻ núi, ôm biển, chụp ảnh bao long lanh, check in bao "hot" ,
Biển ngay Vĩnh Hy hay Bình Hưng thì đẹp thôi rồi: trong xanh, mát lạnh, tắm bao nghiền
Chỉ có điểm là về đêm rất buồn, chỉ vào Ks ngủ sớm thôi! Kkk

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: sting9154
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Chưa đọc kỹ được, nhưng phải "Like" cho anh chủ ít nhất 10 cái.. :D
Đi kiểu này cũng là ước mơ của mềnh..
(..sau khi đã đọc xong.. )
Với cung đường đẹp như vầy, mà anh chỉ đi 2 ngày thì hơi mệt.. Nhưng cũng hợp lý, vì anh đã đi n lần.. :p
Với tài mới, và cũng chưa đi lần nào như mình, chắc ít ra cũng phải 4 ngày cho cung đường này..
về chi phí, thì ăn uống chắc cũng không khác mấy cung đường khác. Tổng chi phi dự trù khoản bao nhiêu cho 1 gia đình 2+2 vậy anh.. :)
Cung này cả đi cả về có 800km thôi mà bác đi tận 4 ngày cơ à. Trên cung này có vài điểm tham quan như Hang Rái, vườn Núi Chúa, Vĩnh Hy thôi.

• Like
Reactions: BigBugi
Tập Lái
11/7/19
32
38
19
41
cung này quá đẹp, em đi vài lần rồi mà xem bài bác là lại muốn đi lại. Chỉ có 1 ý nhỏ bác có thể thử: từ HCM bác đi cao tốc rồi QL1 đến ngã ba Tà Zôn, bác quẹo vào và theo đường tỉnh 715 là đến Bàu Trắng, đoạn đường tỉnh 715 này cũng đẹp và giàu cảm xúc lắm bác.

Hạng C
20/6/17
655
1.115
93
46
Cung này bác đi có bx + tre em thì nên 3-4 ngày bác ah! Chạy từ từ + tham quan, chụp ảnh!
Riêng Đồi cát Nam Cương, Bàu Trắng, Núi Chúa, hang rái, Vườn Nho Thái an... Là chụp cả nghìn tấm ảnh ah! Kkk
Về chi phi: xăng 1000km tầm 1 triệu (xe mình) + Ks Ninh Thuan, Bình Thuan tầm 600kđêm là ok
Ăm uống thì tùy gia đình, nhưng giá cả rẻ, hợp lý
Cơ bản là đường chạy rất đẹp, 1 bên núi, 1 bên biển xanh ngát, có đoạn xẻ núi, ôm biển, chụp ảnh bao long lanh, check in bao "hot" ,
Biển ngay Vĩnh Hy hay Bình Hưng thì đẹp thôi rồi: trong xanh, mát lạnh, tắm bao nghiền
Chỉ có điểm là về đêm rất buồn, chỉ vào Ks ngủ sớm thôi! Kkk
Đọc xong cảm giác tràn về tuy là mình cũng đã đi nhiều lần, chắc là phải làm chuyến nữa thôi.
Xe Bác sao không tốn xăng à, 1000 km chỉ 1 triệu? xe mình thì khoảng 2,6 triệu cho 1000km.

Tập Lái
16/1/18
25
12
3
37
Nhìn ảnh đã quá bác ơi, em cũng mong được một lần cùng gia đình vi vu trên những cung đường phong cảnh tuyệt vời như thế này :)

• Like
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Đọc xong cảm giác tràn về tuy là mình cũng đã đi nhiều lần, chắc là phải làm chuyến nữa thôi.
Xe Bác sao không tốn xăng à, 1000 km chỉ 1 triệu? xe mình thì khoảng 2,6 triệu cho 1000km.
Bác đi Land Cruiser V8 hay sao mà hao dữ vậy?

Em đi Mirage CVT 1.2, có 800K xăng cho 1000km à.

• Like
Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Cung này đẹp nè bác ah! Bác đi trọn từ VTau ra Nha Tran là gần hết cung hơn 1000Km biển phía Nam rồi!
Cung đường này từ Saigon chạy ra đến vịnh Ninh Vân, Nha trang gần 600km thôi bác - chạy ngang những con đường ven biển đẹp nhất nhì VN
Uống hơn 1tr cho con SUV cũ máy dầu.
Thỏa đam mê với cung ven biển "nhất nhì" Việt Nam