Status
Không mở trả lời sau này.
ds
Tập Lái
20/6/06
33
0
0
Thiết nghĩ rất nhiều bác đang có băn khoăn giống em nên em lập cái này để anh em cùng trao đổi. Số là em muốn mua cái nhà trong thành phố để ở cho thuận tiện học hành con cái nhưng phiền nỗi giá ở HN cứ tăng chả hề giảm, mà em nghe báo đài cứ nói ầm ầm là rồi sẽ giảm vào cuối năm nên không biết là có nên chờ đến cuối năm hẵng mua không? Các bác cùng cảnh ngộ với em vào đây bàn luận nhé.
p/s: thông tin từ mấy mối cò đất quen thì họ bảo là giao dịch chậm lắm, chỉ có nhà dưới 2 tỷ là còn nhanh thôi. đất dự án ngoài TP thì khó rồi. em cũng khấp khởi mừng nhưng chưa biết nó có tăng tiếp k?
À em có người quen để lại cho suất mua CC tại Times city của Vincom ở minh khai, giá 1500$/m2 có giảm giá 5% thì có nên mua không các bác? Nhưng thấy bảo thiết kế của khu này xấu và bí, chỉ được cái là cả khu có cả trường học và bệnh viện, nhưng cái bệnh viện quốc tế ấy thì chắc cư dân thường chả vào được với giá khám bệnh đắt ngang Pháp việt .

Hạng D
2/3/11
2.435
29.207
113
Lúc nào cũng vậy, thời điểm tốt nhất là lúc bác có xèn chứ đợi mãi đến lúc hết xèn thì lấy cái gì mà mua đây. Tôi cũng từng tính toán mãi, nhưng đúng là mình tính không bằng ông nhà nước tính nên chả biết ngày mai sẽ mọc ra cái chính sách lạ lùng nào nữa đâu. Sau này, cứ đủ xèn và có hàng ưng ý là chơi luôn thôi.

-Ngoài Hà Nội nếu so với tiền bác bỏ ra mua để ở thì nên mua ngay nếu có người quen trong dự án để có giá trần nội bộ hay suất ngoại giao,chứ nếu đắn đo mãi rồi gửi ngân hàng lấy lãi công nhận trong nửa năm thì bác thấy lời chứ nhà bác mua ở sau 1 năm giá vẫn lên vùn vụt! Nhà em mua căn hộ ngoài đó góp vốn 2006 nhận nhà cuối 2008 theo giá trần nội bộ tầm 1 tỷ 8 tầng cao nhất ,căn góc , dt 110 m2 . Đầu 2011 , có người gõ cửa hỏi mua giá 6 tỷ nhà em từ chối vì đang sử dụng nhưng nói thật nếu vác 6 tỷ đó để tìm chỗ khác tốt hơn trong phạm vi gần nhà em với tiện nghi tốt để ở thì khó khăn lắm!Bác cứ theo đó mà tự hoạch định cho bản thân!

odo
Hạng B2
6/4/11
293
2
18
Nếu bác để ý đến chung cư thì em đang bán 1 cái 110.9m2 3 PN ở CT1 Sông Đà-Mỹ Đình (cạnh The Manor và Kengnam).
Nội thất đủ, đang cho Hàn quốc thuê 820$/tháng, đến T11 thì hết hạn.
Cái này hướng tốt mát mẻ, vị trí góc ĐB-ĐN, hầm rộng mênh mông để xe thoải mái, yên tĩnh mặc dù nằm trong khu trung tâm mới Mỹ Đình.
Có gì bác contact em: 091358-0621.
Em thì đang định mua trong SG nên cũng phải bán cái này.

ds
Tập Lái
20/6/06
33
0
0
Bác ODo bán bao nhiêu PM em cụ thể cái giá và tầng nhé

ds
Tập Lái
20/6/06
33
0
0
AllMen Are Brothers nói:
-Ngoài Hà Nội nếu so với tiền bác bỏ ra mua để ở thì nên mua ngay nếu có người quen trong dự án để có giá trần nội bộ hay suất ngoại giao,chứ nếu đắn đo mãi rồi gửi ngân hàng lấy lãi công nhận trong nửa năm thì bác thấy lời chứ nhà bác mua ở sau 1 năm giá vẫn lên vùn vụt! Nhà em mua căn hộ ngoài đó góp vốn 2006 nhận nhà cuối 2008 theo giá trần nội bộ tầm 1 tỷ 8 tầng cao nhất ,căn góc , dt 110 m2 . Đầu 2011 , có người gõ cửa hỏi mua giá 6 tỷ nhà em từ chối vì đang sử dụng nhưng nói thật nếu vác 6 tỷ đó để tìm chỗ khác tốt hơn trong phạm vi gần nhà em với tiện nghi tốt để ở thì khó khăn lắm!Bác cứ theo đó mà tự hoạch định cho bản thân!
Trời, vậy là em hết hy vọng giá rẻ thêm hả bác?
Cái Vincom ấy tuy là suất mua nhưng cũng chả hơn gì giá ngoài mấy bác ạ. Vincom bán hàng kiểu toàn trừ từ 5- 12% cho tùy khách mua thôi.

Tập Lái
12/4/11
12
0
0
ds nói:
Thiết nghĩ rất nhiều bác đang có băn khoăn giống em nên em lập cái này để anh em cùng trao đổi. Số là em muốn mua cái nhà trong thành phố để ở cho thuận tiện học hành con cái nhưng phiền nỗi giá ở HN cứ tăng chả hề giảm, mà em nghe báo đài cứ nói ầm ầm là rồi sẽ giảm vào cuối năm nên không biết là có nên chờ đến cuối năm hẵng mua không? Các bác cùng cảnh ngộ với em vào đây bàn luận nhé.
p/s: thông tin từ mấy mối cò đất quen thì họ bảo là giao dịch chậm lắm, chỉ có nhà dưới 2 tỷ là còn nhanh thôi. đất dự án ngoài TP thì khó rồi. em cũng khấp khởi mừng nhưng chưa biết nó có tăng tiếp k?
À em có người quen để lại cho suất mua CC tại Times city của Vincom ở minh khai, giá 1500$/m2 có giảm giá 5% thì có nên mua không các bác? Nhưng thấy bảo thiết kế của khu này xấu và bí, chỉ được cái là cả khu có cả trường học và bệnh viện, nhưng cái bệnh viện quốc tế ấy thì chắc cư dân thường chả vào được với giá khám bệnh đắt ngang Pháp việt .
Đúng là khó thật, em còn nhớ những năm 2000. Lúc đó em ở trọ tại một căn nhà riêng tại khu ngõ an hoà (Đối diện HV AN NINH), cái nhà cho thuê có 300k / 1 tháng mà rộng tới 4*16m. ông chủ nhà lúc đó kẹt tiền muốn bán có 500Tr nhưng động viên mãi cụ nhà em chẳng chịu mua nhất quyết sống ở quê. Đùng cái mấy năm sau giá lên gấp 5, gấp 10 lần mà không mua được. HN là trung tâm chính trị nên không biết lúc nào có quy hoạch hay mở rộng gì.
Trở lại chuyện của bác, em nghĩ nếu bác đã có tiền sẵn thì nên mua đi ạ. Hay bác thử ngó ra khu đô thị Đền lừ xem, em thấy chỗ đó cũng được. Gần ĐH BK, KT, XD. . . thuận lợi cho con cái bác về sau ?

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
HN hiện nay là TT mua cao, bán cao hơn ạ. Căn hộ làm ra bao nhiêu, hết bấy nhiêu, quỹ đất luôn luôn thiếu. Người HN thì chỉ giữ đất giữ vàng, tiền mặt lại lắm, dân các tỉnh thì đổ về, em chưa thấy xxx nào ở tỉnh mà lại không có nhà HN

Nói chung đừng hy vọng nhà và căn hộ trong các quận nội thành hạ giá, nhất là cuối năm!

ds nói:
AllMen Are Brothers nói:
Trời, vậy là em hết hy vọng giá rẻ thêm hả bác?
Cái Vincom ấy tuy là suất mua nhưng cũng chả hơn gì giá ngoài mấy bác ạ. Vincom bán hàng kiểu toàn trừ từ 5- 12% cho tùy khách mua thôi.

Bác mua dự án của Vincom ah? Royal city hay dự án khác ? Mua nhà ngoài Hà Nội thì rẻ hơn người ngoài mua nếu có mối quan hệ sẽ được giá trần xuất ngoại giao ,mà e nghĩ để được quen biết thì 1 bác có người thân quan hệ rộng ,2 là bác đã đánh đổi nhiều để xây dựng mối quan hệ rồi .Để e hỏi bạn em làm trong Vincom group xem sao ,mà bác cho e thông tin vị trí, dự án tên gì mua block nào ngoài đó được ko ( e đang du học nên ko nắm rõ tình hình trong 3 năm nay lắm )!

odo
Hạng B2
6/4/11
293
2
18
ds nói:
Bác ODo bán bao nhiêu PM em cụ thể cái giá và tầng nhé
Của em tầng 11 toà 25 tầng, em bán 41tr/m2 (căn góc và không dính hướng tây của em luôn cao hơn các căn khác mấy giá).

Status
Không mở trả lời sau này.