Hạng B2
23/8/20
129
180
43
36
mình rất thích xe vinf cơ mà với ko tới ấy,ước gì vinf ra phân khúc c hoặc cuv B or c là quất liền,ko suy nghĩ sẵn sàng làm chuột bạch luôn,nay mượn được con Lux A 2.0 base mà chạy thấy ham quá.

• Like
Reactions: singapore12
Hạng D
16/7/20
1.429
888
113
51
bi jo thấy ai đi xe Vf là biết họ mua xe trả góp 2 năm không lãi suất, xe "sang" nhưng người đi xe ko sang :)

• Angry
Reactions: SangNguyenM
Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
uh xác con Lux nặng hơn Focus nên gì vs đầm hơn, mà vô cua êm ko bác, có bị đổ người ko...
Không bác, vô cua ngọt hơn Focus, đường ngắn nên em cũng test ở ngưỡng ngang với chiếc Focus em từng chạy thôi để an toàn.
  • Ở ngưỡng 16x: Focus là bắt đầu bồng bềnh ở ngưỡng 160 còn Lux a thì vẫn đầm chắc lắm
  • Vô cua 11x: Focus thì là giới hạn rồi, bánh kêu éc éc rồi còn Lux a thì giống như em vô cua Focus cỡ 80-90 gì đó thôi, ESP còn chưa can thiệp. Nói chung là chạy rất sướng, phục vụ thằng lái chứ không phải ngồi. Có vài điểm trừ:
  • Đèn pha hơi thấp dù đã chỉnh max góc chiếu cao, chạy hơi gần pha ko tới nổi kính xe tải
  • Vô lăng trả rất chậm, không như Focus (nghe nói cái này lỗi kỹ thuật, sẽ được fix khi bảo dưỡng)
  • Chân ga sát chân thắng, dễ nhầm nếu ai ko chạy quen (Focus cách cả khúc)
  • Ghế lái chỉnh điện 4 hướng, chỉnh tay 2 hướng, cạn cmn lời ! (Bản full thì chỉnh điện 8 hướng)

Hạng C
22/3/16
973
9.068
93
Không bác, vô cua ngọt hơn Focus, đường ngắn nên em cũng test ở ngưỡng ngang với chiếc Focus em từng chạy thôi để an toàn.
  • Ở ngưỡng 16x: Focus là bắt đầu bồng bềnh ở ngưỡng 160 còn Lux a thì vẫn đầm chắc lắm
  • Vô cua 11x: Focus thì là giới hạn rồi, bánh kêu éc éc rồi còn Lux a thì giống như em vô cua Focus cỡ 80-90 gì đó thôi, ESP còn chưa can thiệp. Nói chung là chạy rất sướng, phục vụ thằng lái chứ không phải ngồi. Có vài điểm trừ:

• Đèn pha hơi thấp dù đã chỉnh max góc chiếu cao, chạy hơi gần pha ko tới nổi kính xe tải
  • Vô lăng trả rất chậm, không như Focus (nghe nói cái này lỗi kỹ thuật, sẽ được fix khi bảo dưỡng)
  • Chân ga sát chân thắng, dễ nhầm nếu ai ko chạy quen (Focus cách cả khúc)
  • Ghế lái chỉnh điện 4 hướng, chỉnh tay 2 hướng, cạn cmn lời ! (Bản full thì chỉnh điện 8 hướng)
Lúc có active steering giống 5GT ko bác ?