Tập Lái
7/5/11
4
1
0
Re:Thời kỳ lên ngôi xe tải ISUZU 5 tấn?

mình thấy ở việt nam có 2 đại gia sản xuất xe tải có tiếng là hino và isuzu. nhưng mình thấy vì sao xe tải nặng của hino và isuzu có vẻ thua hyundai . mấy em tải nặng hyundai cabin họ thiết kế 4 ống giảm chấn lò so ở 4 trụ chân của cabin. khi vào đường xấu gồ ghề hệ thống cabin nhún rất khẻo và ko bị sóc cho người lái rất êm ái và thêm một cái ghế hơi tự động cho tài xế. kính bấm điện rất tiện lợi cho tài xế khi đi một mình gặp trời mưa. nhưng ngược lai ISUZU và HINO . nhửng thương hiệu nổi tiếng lâu đời mà họ không làm điều đó. mình có đi xem và định mua xe tải hino và ISUZU nhưng sau khi xem xe mình thất vọng vô cùng. những chiếc xe tải nặng nhíp xe nhiều và cứng vô cùng. mà đường xá việt nam thì ko tốt gồ ghề. thử hỏi tài xế khi chạy nhửng chiếc xe như thế có đáng thương không . theo mình nghỉ tài xế xe tải đi đường dài ít nhất ca bin xe tải phải trang bị tốt. ít bị anh hưởng sức khỏe của tài xế. thì lưu thông mới an toàn.

• Like
Reactions: Titanium Blue
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Kính chuyển đến các bác Isuzu và Hino, hehe... Cá nhân em thì vẫn nhớ rằng xe ráp trong nước không bao giờ hơn xe nhập, dù là xe tải...

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Hehe... quên, Mit có tải nhẹ và vừa ráp ở VN nữa

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai

quangtin nói:
Tải ở VN phải nhắc đến Mitsubishi nữa chứ bác, kính bấm điện là cái tổi thiểu phải có rồi :D
Bởi vậy mới nói, đi 1 mình mà trời mưa thì phải dừng xe lại qua bên phụ quay kính lên chứ làm sao bây giờ:D

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
13/2/09
61
29
18

Bên em đang muốn lụm em nì nè

Tập Lái
14/1/11
7
12
3
33

Cứ Hyundai cho nó lành mấy bác ...

Hạng B1
17/10/10
77
22
18
37

xe nhà e la mit fuso 8t , e thấy lợi dầu thôi , chứ mua đồ thì hơi khó kiếm . xe nhà e đi 28tấn là chuyện thường

Tập Lái
22/5/10
17
0
1
39
ISUZU AN SƯƠNG

Cac Bac oi!
Xe tai ISUZU rat tiet kiem nhien lieu. Tiet kiem hon rat nhieu so voi Hino, Mitsu, va Hyun dai nhieu lam. Hon nua tuoi tho xe cao.
Em nghe Bac dtl1987 noi: xe NQR nha bac cho 11 tan no vo thi bac xai vo 9.00 roi dong lai 8.25 thi chay vi vu. bac co the cho duoc 15 tan do. Luc nao Bac co nhu cau lay xe moi ao cho Em nhe. Thong: 0988.383639