Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Re:Thời lạm phát ,đầu tư khó khăn,làm gì để tiền nhàn rỗi bạn sinh lời từ 18-19.5%?

vankhanhktpn nói:
Vào sàn chứng khoán Hà Nội ,3 ngày lãi 7%x 3= 21%. Thị trường đang hưng phấn đến hết tháng 6 kìa
Dạ ,nhưng đầu tư chứng khoán cũng phải cần có đầu lạnh và trái tim nóng bác ạh,chứng khoán có thể cho ta 1 căn biệt thự ,nhưng có thể lấy đi rất nhiều thứ hơn thế ,mặc dù lúc này em đã full margin từ 5 ngày nay nhưng em thấy thị trường rất nóng rồi,và cũng khá lo nếu hôm nay và mai điều chỉnh thì có thể có sóng dài ,còn nếu mai mà tăng như sáng nay nữa thì em nghĩ thị trường đang tiến đến đỉnh ngắn hạn rồi.
Bác Khánh thâm niên cũng rất cao trên chứng trường em xin bác chỉ giáo,em thì thâm niên cũng 5 năm trên chứng trường rồi,nhưng để kiềm chế lòng tham và tuân theo quy tắc đầu tư thì rất khó,chỉ cần tuân thủ quy tắc đặt ra là ko sợ lỗ ,nhưng ít ai làm được ,đặc biệt ở thị trường ck VN

Tập Lái
9/6/11
44
1
0
Re:Thời lạm phát ,đầu tư khó khăn,làm gì để tiền nhàn rỗi bạn sinh lời từ 18-19.5%?

Ls bác cao quá, hết đơt này em rút tiền nhờ bác nhé

Hạng B2
26/2/09
252
30
28
34

bác có thể pm cho e 1 ít thông tin, với lại có chi nhánh ở q11 ko bác?. khoảng cuối tháng này ok ko bác? Thanks!

Tập Lái
26/5/11
33
0
0

phang luôn như em nè, giấu tên NH làm gì như mèo thế ;)

Hạng F
14/5/10
6.874
4
38

vankhanhktpn nói:
Vào sàn chứng khoán Hà Nội ,3 ngày lãi 7%x 3= 21%. Thị trường đang hưng phấn đến hết tháng 6 kìa

Hạng B2
21/4/11
277
3
18

yeu xe hoi nói:
Ebanking nói:
vinh711 nói:
đk gì để đc 19.5% bác?

E đang gửi chỗ bác giới thiệu, vừa gia hạn hôm 8.6 họ cũng chỉ báo cho e là 18%
bữa bác qua chỗ bạn em dc rầu:)
Nếu gửi bên bác chắc khoảng 19%,anh V hơn 1%/năm cũng chẳng hơn được bao nhiêu bác ah,bên ngân hàng phục vụ bác V là NH quốc doanh,còn bên bác cổ phần ,cái gì cũng có cái giá bác ah,cổ phần thì rủi ro hơn.
hihi bữa em chào 19,5% lận bác, nếu ko hơn dc bao nhiu bác V đâu théc méc, với lại bác cho em hỏi rủi ro ở chỗ nào, em tự hỏi nếu ben nào thực sự mất thanh khoản, sụp đổ xxx có đứng yên cho nó died luôn ko. Nếu xxx đứng yên thì em thấy ben từ lâu đã chết 2 anh to bự rồi

Tập Lái
25/10/10
33
0
6

Ebanking nói:
hihi bữa em chào 19,5% lận bác, nếu ko hơn dc bao nhiu bác V đâu théc méc, với lại bác cho em hỏi rủi ro ở chỗ nào, em tự hỏi nếu ben nào thực sự mất thanh khoản, sụp đổ xxx có đứng yên cho nó died luôn ko. Nếu xxx đứng yên thì em thấy ben từ lâu đã chết 2 anh to bự rồi
Em tò mò tí, bác "bật mí" hay nói bóng gió cho em biết : "2 anh to bự" đó là anh nào thế để em còn chạy kịp vì em ko muốn nhận bảo hiểm tiền gửi đâu? :p
Với lại, em cũng đang théc méc: sao mấy tin đồn ác ý cứ nhắm vào mấy ông ngân hàng cổ phần mà ko thấy nhắm vào mấy ông ngân hàng quốc doanh? hic, có bác banker nào giải thích hộ em với :cool:

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

Papillon nói:
Ebanking nói:
Em tò mò tí, bác "bật mí" hay nói bóng gió cho em biết : "2 anh to bự" đó là anh nào thế để em còn chạy kịp vì em ko muốn nhận bảo hiểm tiền gửi đâu? :p
Với lại, em cũng đang théc méc: sao mấy tin đồn ác ý cứ nhắm vào mấy ông ngân hàng cổ phần mà ko thấy nhắm vào mấy ông ngân hàng quốc doanh? hic, có bác banker nào giải thích hộ em với :cool:
thì bác cũng biết đấy ,nếu có tin đồn thì chỉ nhắm vào ngân hàng cổ phần (tư nhân 100%),chứ có ai đồn tin thất thiệt về các doanh nghiệp quốc doanh đâu,bác nghĩ xem vụ Bác Thiệt ACB lúc trước chỉ cần tin đồn chuồn ra nước ngoài là bác con sợ ngay,kéo ùn ùn tới rút tiền ,may có bác Thúy đến kịp thời chứ không bể luôn rồi,dần ùn ùn kéo đến rút tiền mặt ,cash ở đâu mà trả ............
Chứ giờ bác thử con làm gì có tin đồn ông A tổng giám đốc NH quốc doanh chốn ra nước ngoài .....cũng chẳng ai sợ cả ,vì NH của nhà nước ổng mang được gì đi,tài sản là của chung,của toàn dân,có muốn mang đi cũng không được ,mà bác thấy đấy Vụ Vinashin nợ mấy chục ngàn tỉ ,mà còn chẳng sao ,đang còn dự định xóa nợ luôn cho Vinashin.
Còn NH cổ phần thì 100% vốn của tư nhân,tài sản là của một nhóm cá nhân,hễ 1 ai trong HĐQT có scandal gì là ảnh hưởng tới ngân hàng ngay,bác thấy đấy Agribank đấy bắt 1 mớ mà nó có bị ảnh hưởng gì đâu.
Nói tóm lại bất cứ NH nào ở VN đều có rủi ro cả ,nhưng vấn đề là bản chất của rủi ro là như thế nào ,và khả năng thiệt hại .......Ngày cả các tập đoàn tài chính khủng như Merry Lynch ,... và ngay cả bank of america cũng tưởng như phá sản năm 2008 do khủng hoảng kinh tế ......(khủng hoảng tài chính do cho vay dưới chuẩn).
Đây bác thấy đây nhé http://cafef.vn/201106130...-wonderbuy-pha-san.chn
nếu như Wonderbuy là doanh nghiệp quốc doanh liệu nó có phá sản như thế này không.
Ở Vn ,nếu 1 ngân hàng nào đó bị liệt vào diện kiểm soát thì rất có thể sẽ bị sát nhập chứ ko phá sản ,vì bank nó như là mạch máu của cơ thể trong nền kinh tế ,nên có vấn để với bank thì hệ lụy nó sẽ ảnh hưởng dân truyền ,một nước có nền kinh tế mạnh nhất hành tinh như Mỹ mà 2 năm vừa qua cả cả trăm ngân hàng biến mất.
Và em cũng chẳng cần giải thích nhiều 1 số bác làm ở bank trong OS này biết rõ tại sao NH mình phải huy động cao như thế.Từ giờ tới cuối năm mà lãi suất cho vay cứ trên 22% thế này thì khối doanh nghiệp sẽ phá sản và cũng khối ngân hàng phải sát nhập,cái này chắc mấy bác làm trong bank trên này hiểu rõ nhất.
Mấy vấn đề này cũng khá nhạy cảm ,em cũng không muốn tranh luận làm gì nhiều,ai thích NH nào thì gửi tùy vào khách hàng họ đánh giá NH thôi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
14/5/10
45
1
8

U (20K) có Bank nào LS tốt không các bác ? Bác nào có thông tin pm dùm em với.
Thank!