Hạng B2
25/4/19
153
609
94
37
Thói quen bấm còi inh ỏi ra hiệu khi đến trước của nhà
*Ảnh minh họa

Các bác có ghét cái hành động tài xế chạy xe từ đâu lại tới trước nhà hàng xóm của các bác, rồi như kiểu ra hiệu cho người trong nhà và bắt đầu bấm còi inh ỏi để ra hiệu không?

Mấy hôm tết, chắc hơn 3h sáng nhà e đang yên giấc thì 1 tràng còi xe hơi kéo dài liên tục, tỉnh giấc mà thôi kệ em cứ nghĩ bấm một tí ra hiệu là được rồi đằng này cứ 2 3 phút lại bấm 1 lần, tầm 10 phút cứ bấm mãi, trong khi khu này đông dân.

Tức quá em phải mở cửa nhà chạy ra sân nói 1 tiếng "điện thoại đâu sao không gọi cho người trong nhà, mà bấm còi cả chục phút vậy?" thì lúc đó mới được yên, sau không bấm nữa.

Nếu em không ra nhắc thì chắc người trong nhà ra trễ 15 phút thì bác ấy bấm còi 15 phút quá, điện thoại cầm trên tay mà tại sao không nhá máy báo 1 tiếng? Việc gì cứ bấm còi inh ỏi như thế? Mà thực ra bấm 1 tiếng 2 tiếng là người ta đã biết rồi, việc gì cứ 2 - 3 phút lại 1 tràng còi?

không chỉ mỗi bác tài em nói ở trên mà có rất nhiều bác tài có thói quen có hẹn, tới trước nhà người quen là bấm còi inh ỏi như kiểu báo cho người trong nhà như thế, không nghĩ tới xung quanh người ta bị làm phiền, ban ngày ban mặt thì còn chấp nhận được, trời chưa sáng là bấm inh ỏi thế thì như muốn gây sự.

Điện thoại trong tay làm gì không gọi 1 cuộc, gọi xong thì đợi người ta ra, việc gì cứ thích làm hành động ồn ào như thế? Văn hóa lái xe kém không chấp nhận được.

Mong các bác có thói quen này thì bỏ sớm, còi xe để bấm nhưng nên bấm đúng chỗ đúng lúc chứ không phải thích là bấm hay tiện là bấm.

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Nhà em ngay cổng CC nhiều Bác có xe chạy về CC thay vì dừng chờ mở Barie thì từ xa vài chục mét họ bấm còi liên tục để BV mở Barie trước để họ khỏi dừng. Ban ngày thì có thể chịu đựng được riêng bạn đêm sau 22h họ vẩn bấm. Nhiều lúc trong đầu em cũng nghỉ như Bác boymi cho cục gạch vào nóc cho chừa, phải chi vài chiếc họ bấm thì có thể xử lý đàng này hơn phân nữa họ bấm còi nên ném gạch chắc mỗi tay vì CC có cả trăm xe. Hic hic

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Chừng nào hết loa kẹo kéo tra tấn lỗ tai thì có lẽ vụ nầy mới hết .... Thân !

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Nhà em ngay cổng CC nhiều Bác có xe chạy về CC thay vì dừng chờ mở Barie thì từ xa vài chục mét họ bấm còi liên tục để BV mở Barie trước để họ khỏi dừng. Ban ngày thì có thể chịu đựng được riêng bạn đêm sau 22h họ vẩn bấm. Nhiều lúc trong đầu em cũng nghỉ như Bác boymi cho cục gạch vào nóc cho chừa, phải chi vài chiếc họ bấm thì có thể xử lý đàng này hơn phân nữa họ bấm còi nên ném gạch chắc mỗi tay vì CC có cả trăm xe. Hic hic
Em không hiểu cc nó quản lý xe kiểu gì trời, ít nhất cũng phải kt xe vãng lai hay xe gởi theo tháng chứ sao lại tùy tiện mở cổng. Ca này khó quá bác ơi.

Tiện thể em thích giải pháp của anh cà ri cho vụ còn vài giây đèn đỏ mà bấm còi inh ỏi. Tay nào bấm còi chắc bị chúng đánh quá.

Mệt mỏi vì tiếng còi xe quá ồn trong thành phố, cảnh sát Ấn Độ đã thử nghiệm kết nối đồng hồ đo decibel (cường độ âm thanh) với các cột đèn giao thông. Nếu đồng hồ đo được mức decibel từ 85 trở lên, đèn giao thông sẽ tự khởi động lại và duy trì trạng thái đèn đỏ.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Đúng, thể hiện cho mọi người biết ta là loại lái xe vô học
Chào các bác, bấm kèn đúng lúc thi vô hại. Thường thì các bác để ý nhất là ở VN các trẻ hay chơi ngoài đường, nhất là đá banh, nếu như các bác đang lái mà thấy trái banh lăn ra là phải bấm kèn ngay, vì chắc chắn là có một đứa trẽ (ngay cả người lớn có thể) sẽ lao ra ngay. Đôi khi bên nước ngoài cũng có điều nầy. Và nhất là trên những con đường bị che khuất bởi các dàn xe đậu bên lề ... con nít có thể phóng ra bất cứ lúc nào. Thân !

Chỉnh sửa cuối: