Hạng C
28/5/07
510
358
63
Thay đổi văn hóa là vấn đề ko đơn giản, có thể mất đến nhiều thập kỉ.

Hạng B1
29/7/14
58
21
8
36
dong xoai binh phuoc
Hôm trước đang đi cũng có một thằng Container, nó ở đâu phía sau cúp đầu mình cái rộp, mau là đi chậm chứ không thì tông vào thì tiêu thằng Container (kekeke). Phải nói ý thức của mấy thằng đó nó để đâu hế hay sao í. Hôm vừa rùi xũng vậy, đang đậu land trong để quẹo trái, cũng có thằng ôn nó từ land trong (land đi thẳng) chạy cái vèo cup đầu mình mới điên chứ. Nó nhanh vài giây chắc hết tiền nó hay sao đó. Bó tay mấy thể loại này luôn. Mình chụp để biển số cho ACE xem luôn.
View attachment 524153
xe NH chắc sợ hết tiền đó bác!

Tập Lái
13/3/15
47
43
18
48
Nếu bị tạt đầu mà mình né không kịp táng hông xe kia thì CSGT phạt mình vì không giữ khoảng cách an toàn hay xe kia đổi lane khi chưa có đủ điều kiện an toàn ??

Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Nếu bị tạt đầu mà mình né không kịp táng hông xe kia thì CSGT phạt mình vì không giữ khoảng cách an toàn hay xe kia đổi lane khi chưa có đủ điều kiện an toàn ??

Tông bên hông thì thằng kia ăn hết bạn, mình ko có lỗi lầm gì, còn tông phía sau thì mình ôm. Hii

Tập Lái
1/9/14
27
4
3
41
Em hỏi ngu tí. Nếu bị tạt đầu thế này lỡ mà em ức chế quá phang đuôi xe nó thì ai sai ạ. Rồi mấy đứa xe đạp điện cứ vượt đèn đỏ ầm ầm lao ẩu qua đươngf nữa, em cho nó đo đường luôn thì ai sai?

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Sợ nhất là các bác tài có bệnh về mắt (cận, viễn, loạn thị nặng) hoặc có hơi men cao, bị nhầm lẫn về khoảng cách, nhìn 1 hóa 2 và ngược lại.
Và các anh lái xe trong trạng thái "phấn khích" vì kế bên là...hot girl hay bồ nhí !!! :3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

Hạng B1
3/7/16
89
46
18
35
cũng như bao người em phi xe vẫn bình thường thôi. ai chen ai lấn thì mặc kệ , e cứ đi đúng làn của em thăng nào cà chớn e qua mặt rồi cúp đầu nó thôi, keeee

Hạng B1
3/7/16
89
46
18
35
Em hỏi ngu tí. Nếu bị tạt đầu thế này lỡ mà em ức chế quá phang đuôi xe nó thì ai sai ạ. Rồi mấy đứa xe đạp điện cứ vượt đèn đỏ ầm ầm lao ẩu qua đươngf nữa, em cho nó đo đường luôn thì ai sai?

mình sai , vì ko giữ khoản cách , và nó sẽ ăn vạ, nếu mà ngon thì vượt lên nó rồi thắng lại trước đầu xe nó rồi bước xuống chỉ thẳng vào mặt nó,

Tập Lái
10/8/16
19
11
3
42
View attachment 523785
Thông thường là giữ khoảng cách an toàn với xe phía trước, nhưng trong những trường hợp "hở là lách" như thế này thì phải căn cả xe trước xe sau, và xe bên cạnh. Ranh giới giữa "lái siêu" và "lái ẩu" quả mong manh. An toàn >< rủi ro với tỉ lệ 50/50 (50 cho người lách và 50 phụ thuộc vào người bị tạt đầu có kịp xử lý không?). Nếu nghiêng về vế sau thì ... "bàn giao cho bên thứ 3" luôn ![pagebreak][/pagebreak]

Đúng rồi ạ. Hồi đầu tháng em có vô sg, đang lên cầu Chánh Hưng, bị chiếc hoa lâm tạt đầu làm con xe của em bị trầy, giờ em đang làm bảo hiểm em nó. Chắc tại thấy em biển tỉnh nên mới dám vậy.