Hạng C
2/11/08
709
447
63
Phạt mấy cái này nó khó lắm tại nó sẽ cãi là mới tấp lề, xe bị sự cố,...thôi thôi nản, nên chắc chả ai buồn quắc phạt nữa.
Đợi nó tai nạn rồi ra toà xử cộng tội luôn một thể bác ạ.
Có quay phim phạt nguội thì không lý do nhé. Chẳng qua có muốn làm hay không. Nói thực các anh cứ trực thành phố là đủ kiếm sống rồi, lao ra cao tốc với quốc lộ chi cho thiệt thân ha

Hạng F
3/10/15
9.848
12.121
113
Có quay phim phạt nguội thì không lý do nhé. Chẳng qua có muốn làm hay không. Nói thực các anh cứ trực thành phố là đủ kiếm sống rồi, lao ra cao tốc với quốc lộ chi cho thiệt thân ha
Phạt nguội thì không có tiền công phạt.
Nên không mấy thích thú kiểu phạt đó.

Tập Lái
30/7/12
2
1
3
Mấy tài xế đó chắc không xem báo đọc sách hoặc chẳng chơi diễn đàn (?)...

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Thói quen trả khách dừng quá lâu của các bác tài chạy xe dịch vụ

View attachment 2405050

Lại là bài ca MCMA các bác ạ, biết là vì công việc vì cuộc sống nhưng các bác cũng nên hành xử cho nó có 1 tí ý thức tí. Các bác tài xe dịch vụ đón trả khách - Những tuyến đường được dừng đậu thì không nói, còn những tuyến đường không cho phép khi các bác vẫn dừng đậu trả khách, việc đó cũng đã là sai luật thì các bác biết ý dừng khách khách xuống xong thì đi nhanh nhanh có người sau chờ. Chứ đời nào các bác dừng đón trả khách rề rà xong đứng đó luôn kiểu "đường bố m, bố m thích chạy thì chạy không thích thì dừng đấy làm gì nhau"

Nhiều bác lạ lùng tới nỗi, khách đi rồi thấy 1 hàng xe chờ phía sau rồi vẫn nhẹ nhàng vào xe, đóng cửa lại rồi mở điện thoại xem khách đánh giá, xem chuyến mới được book? Còn những tài đón khách, khách yên vị trên xe rồi các bác mở điện thoại ung dung search bản đồ, chỉnh nhạc,... đủ các thứ trên đời

Ủa các bác bị ngáo ngơ hả? sao có thể vô ý tứ đến như vậy nhỉ? Mấy đứa nhỏ còn biết không nên làm phiền ảnh hưởng tới người khác. Nhưng điều đơn giản đó các bác lại không biết

Không chút ngại ngùng. Nói thẳng chứ cuộc sống những người như vậy luôn gặp khó khăn nhưng đùng sống chỉ biết mỗi mình, ai cũng như các bác thì con đường có mà loạn. Các bác thả khách bật đèn ưu tiên thế là đứng chết dí 1 chỗ. Cái đèn là thứ bất tử để các bác dựa vào ấy.

Đây là 1 trường hợp điển hình của việc các bác đón trả khách vô tội vạ đây. Các bác sống có ý thức tí đi chứ
Bác gửi clip này cho CSGT để họ phạt nguội, gửi cho các ctr camera trên TV nữa họ đăng lên nhằm giáo dục cho các tài xế

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Taxi thì xưa rồi các bác, chuyện nhỏ bỏ qua. Đoạn Vo Van Tan 1 chiều, ngay ĐH mở 2 hãng Cucphuong, Kimmanhhung xe 35 chỗ (Tuyến Sg-ĐN) dừng lề trái txuyen k phải trả khách mà mua cà phê dạo.

Em thiệt hết nói nỗi, lần đầu gặp em bóp còi nhiều hồi nhắc, tài xế còn liếc nhìn em ngỡ hàng y như hắn đúng mình sai.

thêm vài lần k bíp bóp mà kệ cmn và trong vui vẻ để 1 ngày thanh thản vậy.

Hành vi xấu vô ý thức nó tồn tại đường phố SG nhan nhãn liên tục, k thể nào hết được!

Cá nhân em thấy ở xứ này, là đất nc tự do đúng nghĩa đen nghĩa bóng, hành vi vi phạm xấu xí cứ xảy ra hàng ngày ngay ở cạnh trạm csgt mà có xử lý hết được đâuu. nhìu nc phát triển thì camera nó trích phạt nguội gửi giấy về đóng phạt cho nát mông :))) k có chuyện em khổ quá tha cho em, thôi sếp cầm đỡ 5xi rồi sau lại vào đấy :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/2/17
107
164
43
Ba cái trạm xe dù từa lưa trơn mà k thấy ai phạt, cái trạm thành bưởi kế sở gtvt bao nhiêu năm chình ình ra đó, 5 6h chiều mà toàn xe giường nằm nhào vô giành đường hỏi sao k kẹt xe.

Hạng F
3/10/15
9.848
12.121
113
Ba cái trạm xe dù từa lưa trơn mà k thấy ai phạt, cái trạm thành bưởi kế sở gtvt bao nhiêu năm chình ình ra đó, 5 6h chiều mà toàn xe giường nằm nhào vô giành đường hỏi sao k kẹt xe.
May là nằm ngay đường Lê Hồng Phong đó thuộc loại to nhất thành phố rồi mới có chỗ chứ mấy đường khác thì quên đi với mấy con voi như giường nằm.