Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Việc sử dụng còi ở mình nhiều khi bị lạm dụng quá, có bữa kẹt xe mà 1 chú In cứ bấm còi, 1 ông có vẻ trông như tiến sĩ đeo kính đi xe máy cà tàng đằng trước bực quá nhoài người lại nói " có đi được đâu mà bóp còi" tức thì thằng tài In nó bóp phát nữa, ông này lại cau có quay lại " đã bảo đi được đâu mà bóp còi" thằng kia lại bóp phát nữa cứ thế 4-5 lần ông "tiến sĩ" bực tức ra mặt, em đi gần đó mà muốn đập thằng tài In
ptt307 nói:
nhiều khi dừng đèn đỏ mà xe sau bóp còi inh ỏi , kêu mình chạy lên chút để cho quẹo phải
.
bởi dậy có kinh nghiệm tới đèn (nếu dừng dầu tiên ) thì em dừng gần gần giữa để khỏi nghe tiếng còi xin quẹo phải :D

Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
chienthang nói:
Việc sử dụng còi ở mình nhiều khi bị lạm dụng quá, có bữa kẹt xe mà 1 chú In cứ bấm còi, 1 ông có vẻ trông như tiến sĩ đeo kính đi xe máy cà tàng đằng trước bực quá nhoài người lại nói " có đi được đâu mà bóp còi" tức thì thằng tài In nó bóp phát nữa, ông này lại cau có quay lại " đã bảo đi được đâu mà bóp còi" thằng kia lại bóp phát nữa cứ thế 4-5 lần ông "tiến sĩ" bực tức ra mặt, em đi gần đó mà muốn đập thằng tài In
VĂN HÓA CÒI

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
chienthang nói:
Tài Ỉn đó là học sinh của ông kia thi rớt mấy lần đang trả thù đới [:)]

Hạng B2
30/12/10
399
2
18
53
HCMC
simon_vs nói:
Chắc mọi người sợ mấy quả xe điên và xe mất thắng từ sau nên cứ dừng trước xe hơi nào dừng hẳn rồi cho yên tâm xíu :D:D:D

Em đi 2B không bao giờ dám dừng đèn đỏ chờ quẹo trái ở lane 4B nếu chưa có 1 chiếc 4B nào che chắn sau lưng. Và bao giờ cũng ráng chen lên trước để tránh khói nóng 4B! Còn chỗ mà chen hợp luật là em chen tuốt! Chỉ cú nhất là mấy chú 2B đi thẳng mà cứ chen vào đậu lane quẹo trái!

Hạng B2
14/10/11
461
9
18
Dawnglow nói:
tphuocthai nói:
Sáng nay em đi 2B, dừng trên làn bên trái để rẻ trái (có biển 411). Khi đèn đỏ còn 3s bác 4B phía sau bóp kèn in ỏi luôn. Em chờ đến khi nó chuyển hẳn qua xanh mới đi, rất đông xe 2B khi còn 5s đã lo tăng tốc chạy rồi, qua chỗ giao nhau rồi mà đèn vẫn còn đỏ
Lần sau nó còi vậy, bác quay lại lườm bỏ mịa nó đi.
Em sợ nó chưa bỏ mịa thì... mẹ em bỏ em rồi bác, nhịn cho lành bác ơi

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
mấy cái dải + hàng rào phân cách 2 chiều các giao lộ thường bị 2 bánh ngừng chờ đèn lấn qua trái (ra bên ngoài dải này)
cứ theo giờ cao điểm coi chiều nào xe đông thì dời dải phân cách qua chiều vắng - đã dời rồi mà còn lấn thì phạt mới thuyết phục hehehe

vụ dời này thì quốc tế "chúng nó" làm woài có gì là "đột phá" đâu mà vừa rồi UBND TpHCM lại "khen thưởng" (hình như năm trăm ngàn đồng) cho cái "sáng kiến độc đáo" này của một công dân ý kiến lên báo

dù sao cũng chúc mừng cụ đó tóm được 500

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
METRO nói:
chienthang nói:
<span style=""color: #ff0000;"">VĂN HÓA CÒI</span>
trường hợp khác : nhấn kèn hổng phải "xin vui lòng cho tui qua" mà còn là "ê ! tui đang ở đây ! cẩn thận cẩn thận !" (vì tui lái íu + mua Bằng)

... đã kèn rồi mà vẫn hổng tránh = "văn hóa" điếc

giống như các nước gặp nhau "hội nghị những người điếc" đã thành công mỹ mãn (vì hổng nước nào vắng mặt, an ninh tốt hổng bị khủng bố) dù hổng có đưa ra được bất cứ cái thỏa thuận nào