Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Các bác có để ý 2B ở ta có 1 thói quen rất xấu là khi chờ đèn đỏ cứ phải dừng phía trên đầu 4B thì mới thấy thỏa mãn, khi em dừng chờ đèn nếu đi trước em sẽ dừng cách vạch khoảng 10m để 2B đến sau có chỗ dừng phía trước, thế rồi mà khi phía trước đầy xe rồi 2b đến sau vẫn ko chịu dừng sau đít xe em mà cặp ngang hông trái chắn hết phần đường ngược chiều hoặc nhao hết lên vạch cho người đi bộ, người già có, thanh niên có, phụ nữ có ai cũng không muốn dừng sau 4B. Bực nhất là các ông dừng trên vạch người đi bộ khi đi thì khi đèn xanh cũng chả biết mà đi cứ đứng lù lù ở đó.

Hạng B2
24/10/10
263
46
28
Tp.HCM
Một thói quen của đa số người việt, không muốn thua ai bất cứ điều gì.

Hạng B1
19/6/12
82
6
8
Cái này là thói quen do chính bác chánh tạo ra, tự nhiên cho vẽ 1 vạch song song với vạch dừng đèn ở giao lộ nhưng lùi lại khoảng 5m để otô dừng, thế là tạo thành thói quen cho cả đám 2b dừng trước mũi otô. Nói về thói xấu của người đi xe 2b thì có tả trăm thói xấu, hậu quả của việc giáo dục công dân từ lứa tiểu học bị xem nhẹ.

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
Mình mà đi 2b thì trừ khi quẹp trái chứ chẳng bao giờ dám đứng trước 4b, sợ lém.

Hạng D
21/6/10
1.661
758
113
thường khi đèn xanh ô tô sẽ phải chờ mấy chiếc 2B đậu kế bên đi trước cho thoáng rồi mới khởi hành, nên nếu đứng sau thì xe máy sẽ phải chờ theo. Nên ai cũng ráng lên trên hay ít nhất là song song với ô tô. Có lần em đi 4B chờ đèn đỏ, có 1 chú choai choai ráng chen sát xe em bên tay phải, thế là bị 1 anh CA ra lôi vô hehe. Thực ra lúc đó 2B lấn tuyến ô tô rất nhiều, nhưng chắc CA thấy ghét cái tật chen chúc nên mới xử luôn.