• Total voters
    13
  • Poll closed .
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
fiatsaigon nói:
Tour này mình tự làm mà, nên có thể linh động chút bác CHT ơi! Cũng vì tự làm nên sát ngày mới có chương trình VQG chi tiết. Hay mình làm cái Poll gấp để hỏi thêm ý kiến anh em khác ngoài BTC?

Sáng mai em kẹt làm BTC giải tennis cty nên kg ghé Cf chim được. Phân công thêm gì thì báo em nha!
Đúng ra em đợi trong cuộc họp BTC mới nói nhưng do bác bận việc cty nên em trao đổi thẳng trên đây để các bác khác còn nắm.
Em chỉ lưu ý là các bác đang tổ chức cho 20 gia đình với gần 100 người đi chơi. Trong 20 gia đình thì đủ thành phần, lứa tuổi, quen có lạ có. Vì thế mình tổ chức phải tính toán sao cho hài hoà tất cả. Mục đích chương trình là tạo sự thư giãn, thoải mái cho các bà cả và F1 vậy liệu sự thay đổi này với việc thêm 1 bữa ăn và nghỉ trưa tại 1 nơi khác mà các bác phải bỏ công dựng lều, trại cho khoảng thời gian 1h đồng hồ nghỉ thì các bác thấy thoải mái kg?
Huỷ bữa ăn tại Hai Tèo 200k/người (kg thể cancel), mất thêm chừng đó /người tại VQG nếu kết quả thu đc sau ngày tham quan là xứng đáng thì ok, còn ngược lại các bác làm chương trình có tính chưa? Mất nguyên 1 ngày quý báu của mọi người. Đó là lý do vì sao em chỉ setup cho 1 buổi và đinh của chương trình là đi tàu đáy kính tham quan vịnh Vĩnh Hy để mọi người ai kg thích đi cứ việc ở nhà tắm biển, ngủ đợi đoàn về ăn trưa.
Em kg bàn lùi nhưng sáng sớm thay vì thoải mái tắm biển, ngắm bình minh, dạo chơi bờ biển.... Thì các bác lại lụi cụi thu dọn hành lý, lều trại để trưa có cái mà cắm nghỉ trưa trong 1h. Chiều về thì lặp lại quy trình y vậy để có cái tối ngủ. Nhưng đối với các bác kg có lều vì họ đăng ký phòng ks thì sao? Vất vưởng dưới cái thời thiết 36, 37 độ của sa mạc Ninh Thuận ah?
Em biết chương trình là mình tự làm có thể thay đổi nhưng các bác cũng đặt vị trí mình vào các bác tham gia khác chứ. Vì thế theo em đây chỉ là option thêm. Bác nào thích thì tham gia cả ngày kg thì cứ như chương trình đã fix là sau khi tham quan vịnh xong ai ở lại cứ ở lại và ai tích quay lại Hai Tèo thì về vì dù sao buổi trưa tại Hai Tèo cũng đã kg cancel đc.

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
Em nghĩ mình năn nỉ huỷ buổi trưa chắc họ cũng k làm khó dễ gì mình đâu. Còn việc tham quan vịnh vĩnh hy và núi chúa. Ai k muốn đi thì có quyền chọn ở lại cam ranh, hoặc chỉ tới vĩnh hy rồi về. Không thể vì 1 người k muốn đi mà cả đoàn k đc đi. Và ngược lại, không muốn đi thì có quyền k đi chứ k thể ép đi cho bằng đc. Đó là ý kiến cò của em.
Ps: Mỗi nhà mỗi cảnh, F1 độ tuổi khác nhau, sở thích chắc cũng k dễ gì giống nhau hoàn toàn mặc dù bik rằng ai tham gia off đợt này đều máu lửa và có cùng đam mê là "lái xe và thám hiểm"

Hạng D
18/10/10
1.263
346
83
chauhungvnpt nói:
Đúng ra em đợi trong cuộc họp BTC mới nói nhưng do bác bận việc cty nên em trao đổi thẳng trên đây để các bác khác còn nắm.
Em chỉ lưu ý là các bác đang tổ chức cho 20 gia đình với gần 100 người đi chơi. Trong 20 gia đình thì đủ thành phần, lứa tuổi, quen có lạ có. Vì thế mình tổ chức phải tính toán sao cho hài hoà tất cả. Mục đích chương trình là tạo sự thư giãn, thoải mái cho các bà cả và F1 vậy liệu sự thay đổi này với việc thêm 1 bữa ăn và nghỉ trưa tại 1 nơi khác mà các bác phải bỏ công dựng lều, trại cho khoảng thời gian 1h đồng hồ nghỉ thì các bác thấy thoải mái kg?
Huỷ bữa ăn tại Hai Tèo 200k/người (kg thể cancel), mất thêm chừng đó /người tại VQG nếu kết quả thu đc sau ngày tham quan là xứng đáng thì ok, còn ngược lại các bác làm chương trình có tính chưa? Mất nguyên 1 ngày quý báu của mọi người. Đó là lý do vì sao em chỉ setup cho 1 buổi và đinh của chương trình là đi tàu đáy kính tham quan vịnh Vĩnh Hy để mọi người ai kg thích đi cứ việc ở nhà tắm biển, ngủ đợi đoàn về ăn trưa.
Em kg bàn lùi nhưng sáng sớm thay vì thoải mái tắm biển, ngắm bình minh, dạo chơi bờ biển.... Thì các bác lại lụi cụi thu dọn hành lý, lều trại để trưa có cái mà cắm nghỉ trưa trong 1h. Chiều về thì lặp lại quy trình y vậy để có cái tối ngủ. Nhưng đối với các bác kg có lều vì họ đăng ký phòng ks thì sao? Vất vưởng dưới cái thời thiết 36, 37 độ của sa mạc Ninh Thuận ah?
Em biết chương trình là mình tự làm có thể thay đổi nhưng các bác cũng đặt vị trí mình vào các bác tham gia khác chứ. Vì thế theo em đây chỉ là option thêm. Bác nào thích thì tham gia cả ngày kg thì cứ như chương trình đã fix là sau khi tham quan vịnh xong ai ở lại cứ ở lại và ai tích quay lại Hai Tèo thì về vì dù sao buổi trưa tại Hai Tèo cũng đã kg cancel đc.

Em tán thành quan điểm của bác CHT, làm sao mọi người thoải mái và thư giãn nhiều nhất. Phân làm 2 option như sau:
1. chương trình chung: sáng tham quan VQG, vịnh vĩnh Hy, ngắm biển, san hô ......, trưa về Hai tèo ăn cơm. nghỉ ngơi (30 phút di chuyển)-
(Ai muốn đi thì thu xếp để xuất phát đúng giờ, tránh ảnh hưởng tới thời gian cả đoàn, ai không thu xếp được thì ở nhà tắm biển.)
2. Chiều: Option cộng thêm: ai thích leo núi, thám hiểm thì chạy qua VQG leo núi, tới tối về SH chung. Ai không thích đi nữa thì ở nhà chơi và tắm biển.

Nếu chương trình như vậy thì em thấy 90% sẽ chọn ở nhà tắm biển :), em cũng vậy.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
thompson nói:
Em nghĩ mình năn nỉ huỷ buổi trưa chắc họ cũng k làm khó dễ gì mình đâu. Còn việc tham quan vịnh vĩnh hy và núi chúa. Ai k muốn đi thì có quyền chọn ở lại cam ranh, hoặc chỉ tới vĩnh hy rồi về. Không thể vì 1 người k muốn đi mà cả đoàn k đc đi. Và ngược lại, không muốn đi thì có quyền k đi chứ k thể ép đi cho bằng đc. Đó là ý kiến cò của em.
Ps: Mỗi nhà mỗi cảnh, F1 độ tuổi khác nhau, sở thích chắc cũng k dễ gì giống nhau hoàn toàn mặc dù bik rằng ai tham gia off đợt này đều máu lửa và có cùng đam mê là "lái xe và thám hiểm"
Nếu bác rảnh 8h sáng mai (CN 27/4) mời bác ra cafe chim Tao Đàn họp bàn cùng với BTC tý. Nhà bác cũng gần đó mà. Vấn đề kg phải đc hay kg đc mà cứ như vậy những chuyến off sau khó đưa vào quy củ. Còn 1 bữa ăn trưa cho cả đoàn mình chi phí tầm khoảng 13tr, nếu kg ăn người ta kg biết bán cho ai sau những ngày này vậy cho dù họ kg làm khó dễ thì liệu mình có đành kg?

• Like
Reactions: gv
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Báo cáo các bác. Em mới gọi điện thoại cho bác Hai Tèo để đánh tiếng thử vụ hủy bữa trưa thứ 2 nhưng kg đc. Họ đã sắp xếp đâu ra đó hết rồi nên chỉ có mình tự hủy thôi.
Bác Hai Tèo thông báo thời tiết mấy hôm nay ở đó rất đẹp. Trời kg nóng lắm và còn có gió nồm nên mát mẻ cả ngày. Biển thì nước lớn buổi sáng và cạn vào buổi chiều nhưng tắm thì buổi nào cũng tắm tốt. Bác chỉ yêu cầu anh em mình cố gắng buổi trưa đầu tiên đến đúng giờ ăn để bác ấy còn thu dọn để chuẩn bị cho buổi chiều.
@zinger: Bác hỏi giúp em vụ chi phí tham quan bên VQG thế nào nhé để còn biết định liệu. Bác hỏi cho cả 2 option là đi nửa ngày và đi nguyên ngày luôn.

Hạng D
17/2/11
1.939
897
113
An Giang
Em thì ở xa nên cơ hội để đến những điểm Bác Zinger giới thiệu cũng khó …”Đi 1 ngày đàn, học 1 sàng khôn”…càng nhiều điểm mà không ảnh hưởng đến sinh hoạt chung thì càng tốt…Vui là chín…Mấy Bác cứ sắp xếp…thế nào em cũng OK…;)

Hạng D
18/10/10
1.263
346
83
Em edit lại cái băng rốn theo ý kiến của các bác.

Và thêm 1 cái banner nho nhỏ căng lên mỗi khi chụp hình chung:

Các bác ném đá đến mai đi in.

Hạng C
11/3/11
951
456
63
Tuyệt!
Các bác cứ quyết định đi thôi, đừng phân vân quá. Mọi người đều chấp nhận được.
Trưa về ăn trưa tại 2 tèo, sau đó ai đi VQG thì đi, không đi thì ở nhà tăm biển.
Chứ xếp rồi bung lều, e thấy bất tiện