• Total voters
    13
  • Poll closed .
Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
pxtanh nói:
Chúng ta đã là 1 đoàn, mà phân chia ra để đi thì còn gì 1 đoàn nữa. nếu chia ra nhiều tốp để đi, chúng ta sẽ tốn nhiều thời gian hơn.
Nếu đi theo đoàn hơn chục chiếc thì khó mà sắp theo đội hình lắm Bác. Nếu Bác xuất phát chung thì chạy chừng vài chục km thì đoàn của mình sẽ tách tự tách ra thành nhiều nhóm nhỏ khác (cái này là kinh nghiệm em đi off với hội SU thoai nhoen).

Lý do em đề xuất chia làm 2 nhóm vì em biết có nhiều Bác không chạy đêm được, có nhiều Bác ở xa nếu tập trung như ae SG thì sẽ khó mà theo được.

P/s: Riêng em thì dự tính sẽ xuất phát ngày 30/04 nên việc đi khuya hay sớm không ảnh hưởng gì nhiều đến em :D

Hạng C
11/3/11
951
456
63
Ngày trước hội Su hay bị tách nhóm vì không có bộ đàm nên việc 1 xe thành viên bị đèn đỏ, hoặc bể bánh xe.... cả hội đều không biết. Lần này đoàn mình đã có bộ đàm thì việc đi thành 1 đoàn, có số thứ tự, cờ quạt là khả thi mà bác.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
pxtanh nói:
Ngày trước hội Su hay bị tách nhóm vì không có bộ đàm nên việc 1 xe thành viên bị đèn đỏ, hoặc bể bánh xe.... cả hội đều không biết. Lần này đoàn mình đã có bộ đàm thì việc đi thành 1 đoàn, có số thứ tự, cờ quạt là khả thi mà bác.
Thompson nói đúng đó bác pxtanh. Có bộ đàm thì đỡ hơn thôi vì bộ đàm mình chỉ tốt trong khoảng 200m. Sẵn đây em cũng đề nghị các bác sử dụng bộ đàm chú ý:
- Kg chiếm kênh bộ đàm để F1 hát hò vì đến lúc cần thông báo thì kg đc. Chỉ dùng để trò chuyện nhanh giữa các xe.
- Do tín hiệu thoại của bộ đàm luôn có độ trễ nên khi bấm vào nút gọi các bác phải đợi 2s rồi bắt đầu nói. Kết thúc câu nói các bác khoan thả nút thoại vội mà hãy đợi 2s để tín hiệu đc phát đi hết.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Hienkts: Cập nhật giúp em bác 2luatdk: 3L + 1N U6 nhé. Ngủ lều. Bác ấy mới đi công tác về giờ mới biết.
Vậy đoàn hiện giờ là 44 lớn + 33 nhỏ

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/3/11
951
456
63
Ý của em cũng chỉ là góp ý cho hội Su mình, khi đi thành đoàn, có tổ chức thì mình dễ xử lý các tình huống phát sinh. Các đoàn khác có thể giữ đúng đội hình, sao minuf không làm được?

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
pxtanh nói:
Ý của em cũng chỉ là góp ý cho hội Su mình, khi đi thành đoàn, có tổ chức thì mình dễ xử lý các tình huống phát sinh. Các đoàn khác có thể giữ đúng đội hình, sao minuf không làm được?
Thực tế khi di chuyển thành đoàn rất khó bác ạ. Do có tài cứng, tài yếu nên khi vượt xe khác sẽ bị trễ nhịp. Hơn nữa khi xe khác nhường đường cho đoàn mình quá dài mười mấy chiếc sẽ hết thời gian buộc nó phải trở lại land ko thì xx phạt nó chạy sai land đó. Vì vậy mình đề nghị đoàn xe có cờ là thế để cho các xe khác thấy cả phái đoàn để họ chuẩn bị và đoàn mình sẽ dễ vượt hơn. Đó là kinh nghiệm mà em từng chạy chung đoàn CCao!

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Chạy theo đoàn để đảm bảo tính đoàn kết, kỹ luật và là sự hứng khởi khi đi chơi xa chung. Còn mạnh ai nấy chạy thì còn gì vui.
Việc tài cứng, tài mềm như bác phuccao nói cũng đúng, nhưng khi đã tổ chức chạy theo đoàn thì dìu nhau mà chạy, không thể chạy mạo hiểm và tốc độ cao được.
Hình như từ trước đến nay chưa bao giờ đi không theo đoàn. Người sau cứ bám người trước mà chạy, chạy một cách bình thường, thư giãn thì xa mấy, đêm khuya mấy cũng chẳng sao.
Hình như Bác nguoinongdan có cái loa, cứ giao cho ông dẫn đoàn cầm "tất cả ép vào lề, tất cả ép vào lề" thì bảo đảm đường thông hé thoáng nhé ! haha
Em đề nghị thế này:
- Đoạn từ Sì phố đi Phan Thiết: CHP Lép dẫn đoàn, CHP Fiatsaigon chốt đoàn
- Đoạn từ Phan Thiết đi Cam Ranh: CHT chauhungvnpt dẫn đoàn, CHP Lép loanh quanh khúc giữa làm cầu nối (số 9,10 hay 11 gì đó), CHP fiatsaigon vẫn chốt đoàn.

p/s: Em đấu thầu số 10 giá 1 thùng 333 nhé !

Hạng C
11/3/11
951
456
63
Các bác cứ việc sắp xếp, "sao thì cũng về tới Hai Tèo".
Thật ra khi mình đi theo số, thì khi không thấy xe trước hoặc xe sau của mình thì cứ alo lên cho dẫn đoàn biết để mà điều tiết.
Mình chạy theo đoàn, nên tài yếu hay mạnh không phải làn vấn đề. Như bác Zinger nói, chúng ta là một đội
Nên sẽ dìu nhau chạy. Mọi người vui vẻ là chính.

Hạng B2
19/2/12
422
247
43
Do mới phát sinh 1 đám cưới của Anh họ Vợ ngày 30.4 ở Bình Dương nên o thể thực hiện KH đi tiền trạm cùng CTH được nữa rồi => Thomson thay A vụ này nha.
Còn về t/g xuất phát sẻ o thành vấn đề ( xong Đám cưới buổi Trưa là phi về SG ngay )