RE: Thông báo về sticker và download file vector của Sticker

các bác cho em hỏi tí hơi ngu
em định làm mấy cái logo cho anh em hội HSSV nhưng ko biết vẽ file corel nên có bác nào có sẵn file vẽ định dạng corel cho em xin với ạ
cái này em mù tịt
thanks các bác nhiều

Hạng B2
10/2/07
154
2
18
Si Son Ban La

chào các Bác theo Tôi logo lên làm bằng chất liệu đề can phản quang có bán đầy trên thị trường

Hạng B2
23/2/07
236
0
0
40
Hải Phòng

vậy đang dùng sticker kiểu hiện tại lại phải đổi hả bác , em thấy kiểu này có tính thẩm mỹ hơn kiểu cũ đó

Hạng C
30/1/07
668
5
18

:D em làm cái nhỏ nhỏ dán vào chiếc HONDA nhà em nhá !!!!!!!!!!!!!:D

Hạng B2
27/8/07
138
0
0
Ho Chi Minh

Trích đoạn: apo

Vì là file vector nên các bác có thể cắt theo kích thước nào cũng được, kích thước ghi trên chỉ là kích thước mẫu của OS thôi (ngang bằng với cái tem kiểm định). Các bác dùng file này cắt logo bằng cái mâm cũng được :D

Vậy dán vào chổ nào vậy bác lơ? :D:D:D

Hạng B2
13/5/07
163
2
16
Linh Đàm- Hà Nội

Bác nào ở ngaoì Hà Nội đi cắt lôgô + sởtíchkơ thì quá tay cho em xin 1 cái nhé . Cái khoản cắt dán này em mù tịt àh . Thanks bác trước !!!

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

@gửi các bác BĐH và bác apo :

Các bác nói lại cho rõ giùm em với :
Cái font chữ này hình như là thiết kế cũ .
Hiện nay bác WM CC đang cung cấp sticker (vp chổ bác Phú HP) được in theo font chữ khác (cũng được xem như là một style của OS)
Vậy mong các bác edit lại đê AE OS có thể download được bản cập nhật chính xác .

Trích đoạn: apo

Sau khi hội ý và tham khảo ý kiến một số thành viên, đa số ý kiến mọi người đều thống nhất dùng sticker kiểu cũ, do sticker hiện tại (có lồng logo) có một số bất tiện

- Lồng logo vào hơi khó đọc + dễ đọc lộn URL (đặc biệt trong tình trạng di chuyển ngoài đường).
- Bản thân font chữ của sticker cũng đã là một dấu hiệu nhận dạng (CID) nên không lo về vụ logo

Do đó BQT xin thông báo từ nay sticker của OS sẽ thống nhất theo mẫu sau:

Các bác ở xa có thể download file Corel dưới đây để tự cắt.

Kích thước dành cho các bác tự dùng file để cắt sticker là: chiều ngang = 30cm / decal chỉ có 1 loại màu cam nên các bác yên tâm phần màu.

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Đúng rồi đó, chữa S nó nghiên nghiên chư không đứng thẳng như file load về?

Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl

Kinh pacs Lơ xe:

Iem muốn xin pac một cái Logo tròn cho gọn mờ lại hết rùi, phải download và dán - chán quá. :mad: Cái trước các pacs cho thằng cu nhà iem xe mất rùi. Còn cái nào thừa lại các bác cho nhà iem xin một cái với