Tập Lái
9/3/08
1
0
0
RE: Thông báo về sticker và download file vector của Sticker

Theo tui kích thước chử và logo vậy hợp lý rùi,còn sở thích của các bác tùy theo chổ dán lớn hay nhỏ vi file này in lớn mấy cũng được kg sao các bác à!

Trời cho anh con số không may,...!

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

HI hi hi... Em down về là em down về, rùi dán vào là rùi dán vào. Con a còng martin nhà em mới mua. hi hi hi. Các bác thấy con @ Martin của em ngoài đường thì nhớ nhá đèn chào em nhá. em cúi xuống gạt cái dinamo lên là các bác chói mắt niền . Ka ka ka ...

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Trích đoạn: apo

Sau khi hội ý và tham khảo ý kiến một số thành viên, đa số ý kiến mọi người đều thống nhất dùng sticker kiểu cũ, do sticker hiện tại (có lồng logo) có một số bất tiện

- Lồng logo vào hơi khó đọc + dễ đọc lộn URL (đặc biệt trong tình trạng di chuyển ngoài đường).
- Bản thân font chữ của sticker cũng đã là một dấu hiệu nhận dạng (CID) nên không lo về vụ logo

Do đó BQT xin thông báo từ nay sticker của OS sẽ thống nhất theo mẫu sau:

Các bác ở xa có thể download file Corel dưới đây để tự cắt.

Kích thước dành cho các bác tự dùng file để cắt sticker là: chiều ngang = 30cm / decal chỉ có 1 loại màu cam nên các bác yên tâm phần màu.

Bác ơi cái file này bác làm gì nó mà em down về xong mở bằng Corel 11 mà nó bảo file tạo ra từ phiên bản mới hơn vậy bác? làm sao bây chừ???

Hạng B2

Em đề nghị các bác nào dán rồi ,chụp cái hình gửi lên cho ae thấy để biết mà dán cho nó đồng nhất với nhau, khi gặp trên đường dể nhận diện mà chào hỏi cho nó tiện ... ý kiến ko phải, các bác đừng cười lính mới...

Hạng B2

Kích thước dành cho các bác tự dùng file để cắt sticker là: chiều ngang = 30cm / decal chỉ có 1 loại màu cam nên các bác yên tâm phần màu.
Vậy chiều cao của chử là bao nhiêu vậy Bác

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Trích đoạn: daoctruc

Vậy chiều cao của chử là bao nhiêu vậy Bác
Nó sẽ theo tỉ lệ chiều ngang, cở vào khoảng 12-14mm.

Hạng B2

Xin bác góp ý , chỉ giáo dùm xem dán trên kính xe chổ nào cho hợp lý, dể nhìn để AE trên OS còn nhận diện nhau nữa , và mấy anh xxx khỏi làm phiền mình, Thans nhiều ...

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Hôm nay em mới dán đủ bộ đây, các bác xem em dán như thế này có được không!
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=935463&mpage=1&key=&#935463

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53

Đối các xe màu sẫm thì khi dán decal lên, màu sẽ chìm lỉm theo tông nền. Không còn ra màu cam gì nữa cả. Có bác kêu chồng nên trằng lên, nhưng xem ra khó khăn quá.

Các bác co phương án nào hay không?