Hạng F
28/2/11
5.112
203
63
Quận 4_ TPHCM
Cũng đã lâu không gặp Huyluong hen
:D nghe phong phanh nhà cửa xong rồi phải không bác. Hy vọng một ngày gần gần gặp bác

@f1 : Bác Huyluong là người bạn cũ, rất tốt. không có ý gì đâu, chém gió - quăng bom chơi vậy mà :D

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
khaiman_moto nói:
:D nghe phong phanh nhà cửa xong rồi phải không bác. Hy vọng một ngày gần gần gặp bác

@f1 : Bác Huyluong là người bạn cũ, rất tốt. không có ý gì đâu, chém gió - quăng bom chơi vậy mà :D

Vay ha bac khaiman, thoi buoi vang thau lan lon, em so am binh Phò vao quang bom nen can than:)
@huyluong: hom nao offline voi anh em fiat cho vui nhe.:)

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
F1racer nói:
khaiman_moto nói:

Vay ha bac khaiman, thoi buoi vang thau lan lon, em so am binh Phò vao quang bom nen can than:)

Bác Baby hình như cùng quê với em, hôm nào hội FIAT về ghé em chơi. Gần nhà bác ấy lắm.

@Khaimman : lâu rồi không gặp bác đội nón, hút xì gà sành điệu.hihi. Nhà chưa xong bác ơi, lâu quá :D

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Khaiman không còn như xưa nữa. Miệng vẫn ngậm Xì gà nhưng không đội nón cao bồi. Trông rách rách thế nào ấy!:D
huyluong nói:
F1racer nói:
khaiman_moto nói:

Bác Baby hình như cùng quê với em, hôm nào hội FIAT về ghé em chơi. Gần nhà bác ấy lắm.

@Khaimman : lâu rồi không gặp bác đội nón, hút xì gà sành điệu.hihi. Nhà chưa xong bác ơi, lâu quá :D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
ĐặngNguyễn nói:
tuanle nói:
F1racer nói:
@ tuanle: trên Focus, giữa 2 đồng hồ nhiệt và xăng, có cái đèn màu đỏ hiện chữ "i" lúc mới bật chìa khóa. Vào số chạy thì tắt. Ý nghĩa là gì bác giúp em với??
xe em đời ơ kìa, không có đèn này ợ
chữ "i" nằm trong vòng tròn là báo đang cài thắng tay, nhã thắng tay thì... tắt!
Mới kiểm tra lại rồi, không phải đó là ký hiệu thắng tay bác ui. Chắc nhầm giữa ký hiệu thắng tay là (!) , cái này là chữ (i) :)
Thông số kỹ thuật Ford Everest - Santafe và Fiat Siena - so sánh và cảm nhận!

Đang nói đến cái ký hiệu trong ô hình vuông bên dưới, giữa 2 đồng hồ nhỏ.
Hóa ra Ford nó cũng chẳng khá gì hơn, cái thiết kế này cực tệ.
Ở tất cả dòng xe trên thế giới, ký hiệu khi xe mở cửa thường là vẽ cái hình ảnh tượng trưng 1 chiếc xe, mở cửa nào thì sẽ báo cửa đó đang mở.
Ở Focus thì không được như vậy, chỉ ghi rõ bằng chữ " Drive door open" hay Passenger door open" ....và khi đó ký hiệu (i) sẽ sáng, cả 2 báo hiệu bằng chữ và logo này chỉ kích hoạt khi xe đã nổ máy. Mà đâu phải ai cũng biết đọc để hiểu xe đang mở cửa:)
Ở Xe Fiat thì ký hiệu báo mở cửa rất rõ, kể cả khi xe ngừng và không nổ máy.
Vậy hóa ra công nghệ tối thiểu thằng Fiat vẫn hơn Focus nhể
:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.562
113
đây
không có đồng hồ thông tin, lấy đâu ra chỗ mà viết chữ, nên phải làm cái hình bằng đèn chứ hay ho giề ;)... đi Focus phải biết đọc... Tiếng Anh để còn biết cửa nào đang mở nhá, nhá... xe thiết kế toàn cầu mừ

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38
Bà mẹ VNAH.....chả lẽ giờ bán Esc đi mua Đúc lò sao ta...????

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
duyenhb nói:
Bà mẹ VNAH.....chả lẽ giờ bán Esc đi mua Đúc lò sao ta...????
Giống như bác tuanle nói là chuẩn, biết ngoại ngữ thì dùng Ford, không biết ngoại ngữ, thời thượng thì mua Fiat:):)

Hạng B1
12/4/12
57
0
6
Công nghệ mà hãng Fiat chế tạo ra cách đây rất lâu đuợ các hãng xe áp dụng rộng rãi, trong đó có Ford. Đó là hệ thống Common Rail.
Hiện tại, sản phẩm đang nổi đình đám cũng do Fiat sáng chế là Multi Air.