Hạng D
21/9/10
1.937
11.048
113
Tránh đổ dầu mỡ chỉ áp dụng cho xứ lạnh thôi, xứ nóng có bị đông lại đâu mà phải tránh

Hạng B2
5/11/14
379
10.177
93
Có rất nhiều cách thông tắc. Tuy nhiên, với đường ống bồn rửa chén thì mình nói thực tế nhà mình để anh suy và thấy.
Trước Khi làm nhà, mình đã nghe một anh ở cơ quan kể đường ống bồn rửa nhà ảnh tắc ko cách gì thông được bèn đục ra thì thấy ở trong đó mỡ đóng thành thỏi tròn như đúc bịt kín đường ống cả khúc dạk và cứng ngắc.....
Khi làm nhà mình thiết kế đường nước thải bồn rửa riêng thông ra một hố ga sau nhà.... lắng... rồi từ đó mới quay lại đường nước thải chung về bể lắng chung rồi mới ra cống ngoài đường. Vài năm mới dọn hố ga này một lần. Vừa rồi, cho dọn hố ga này, mình thấy có những tảng " đá " lớn , rắn, cứng nhưng ko nặng như đá. Thắc mắc tại sao lại có đá dưới hố ga kín.????? Xem kỹ thì hóa ra các váng mỡ đông kết sau đó hóa .... đá !!??!! :(:(.
Nhà nào cũng như nhà a6 thì SG đẹp, cống k thối như Xanh ga bo ngay

• Like
Reactions: mazda6.
Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
Tránh đổ dầu mỡ chỉ áp dụng cho xứ lạnh thôi, xứ nóng có bị đông lại đâu mà phải tránh
Anh lấy xà bông đổ lên mỡ nước coi nó có đóng cục ko?

Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
nhà e thì ko dùng bồn này để rửa chén. Hiện trạng h là không tắc hẳn mà nó chảy chậm thôi. Đã đổ 4 gói Hando mà chưa xi nhê gì nó. Giải pháp tạm thời là e tính mua thêm gói thông cống nhưng chưa biết mua loại nào cho hiệu quả
mua loại nước axit H2so4 nhá

• Like
Reactions: Trungt25
Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
các anh nhiều ý kiến khiến chủ thớt tẩu hỏa nhập ma, khuyên anh thớt mua ngay bộ vòi thoát nước về thay

• Like
Reactions: Trungt25
Hạng B1
16/2/16
96
27.331
83
Bồn nhà mợ không có lọc rác à?
Dạ có chứ anh nhưng khi rửa thịt cá nó vẫn bị dính những cái váng mỡ hoặc mấy loại cá da trơn í ạ. Với 1 phần cái ống thoát nước nối với bồn rửa hồi xưa xây nhà k có kinh nghiệm nên làm ống hơi bé nên chắc bị ảnh hưởng nữa anh

• Like
Reactions: tuando
Hạng C
9/4/15
666
5.070
93
34
Trước mắt e sẽ xử lý bằng cách đổ nước sôi vào đó, xem sau. Hồi sáng này, sau khi xài hết 4 gói Hando thì e xả nước dc 1p thì đầy

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.644
113
Có rất nhiều cách thông tắc. Tuy nhiên, với đường ống bồn rửa chén thì mình nói thực tế nhà mình để anh suy và thấy.
Trước Khi làm nhà, mình đã nghe một anh ở cơ quan kể đường ống bồn rửa nhà ảnh tắc ko cách gì thông được bèn đục ra thì thấy ở trong đó mỡ đóng thành thỏi tròn như đúc bịt kín đường ống cả khúc dạk và cứng ngắc.....
Khi làm nhà mình thiết kế đường nước thải bồn rửa riêng thông ra một hố ga sau nhà.... lắng... rồi từ đó mới quay lại đường nước thải chung về bể lắng chung rồi mới ra cống ngoài đường. Vài năm mới dọn hố ga này một lần. Vừa rồi, cho dọn hố ga này, mình thấy có những tảng " đá " lớn , rắn, cứng nhưng ko nặng như đá. Thắc mắc tại sao lại có đá dưới hố ga kín.????? Xem kỹ thì hóa ra các váng mỡ đông kết sau đó hóa .... đá !!??!! :(:(.
Ăn đám mỡ này vào hỏi sao ko bị cao huyết áp nhỉ :(

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.167
88.080
113
Ăn đám mỡ này vào hỏi sao ko bị cao huyết áp nhỉ :(
Chẳng biết nên gọi nó là gì ?? Chất béo chăng ?? Nó đóng váng và đông cứng lại chìm xuống như đá vậy !!
À !! Nhà m6. Không ai bị cao huyết áp cả !! Mình 50 thì vẫn 120/80. Bố mình 91 tuổi đo hàng ngày vẫn 135/85 !!