Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.894
113
www.phindeli.com
Chẳng biết nên gọi nó là gì ?? Chất béo chăng ?? Nó đóng váng và đông cứng lại chìm xuống như đá vậy !!
À !! Nhà m6. Không ai bị cao huyết áp cả !! Mình 50 thì vẫn 120/80. Bố mình 91 tuổi đo hàng ngày vẫn 135/85 !!
Xà bông cục hồi xưa làm từ chất béo đó anh 6

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng B2
10/9/11
400
319
63
Đổ nước sôi là tự sát nghe Anh ơi ,vì ít thì qua luôn còn không qua được lượng nước nóng sẽ ở nguyên làm ống, co nhựa bị mềm và cong vênh vô hình chung tạo thành vật cản cứng tống không ra đâu .Kêu dịch vụ bơm tống áp lực chỉ 200.000 ngàn cho nó chắc ăn.

1/10/16
772
9.086
93
Chậu rửa nhà mình từng bị nghẹt ngăn bên phải sau 2 năm sử dụng, mỡ đặc cứng đường ống ngang. Dầu mỡ thừa đều lau bằng khăn giấy mềm rồi mới rửa. Thành phần kết tủa có thể là mỡ và bọt xà bông rửa chén lâu ngày kết lại (máy giặt cũng bị bọt xà bông giặt & bụi vải bám rất nhìu). Sợ kẹt hố ga nên mình mua 1kg sút hòa tan rồi đổ xuống theo đường ống rửa chén, vài tháng làm 1 lần cho yên tâm
Thông tắc đường ống thoát nước

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.253
113
Chính xác. Em thường đổ vào bịch rác, lấy giấy vệ sinh lau chùi cho hết mỡ rồi mới rửa nhưng cống vẫn nghẽn do khi rửa thịt cá nó bị rớt ra nữa. Thường 6 tháng em kêu bên thông cống vào vệ sinh 1 lần.
6 tháng nhờ thợ thông 1 lần là lâu quá mợ ơi.....
Trời
Nhà e xài 17 năm nay có nghẹt đâu
Chỉ rửa nước lạnh

• Like
Reactions: tuando
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.253
113
Có rất nhiều cách thông tắc. Tuy nhiên, với đường ống bồn rửa chén thì mình nói thực tế nhà mình để anh suy và thấy.
Trước Khi làm nhà, mình đã nghe một anh ở cơ quan kể đường ống bồn rửa nhà ảnh tắc ko cách gì thông được bèn đục ra thì thấy ở trong đó mỡ đóng thành thỏi tròn như đúc bịt kín đường ống cả khúc dạk và cứng ngắc.....
Khi làm nhà mình thiết kế đường nước thải bồn rửa riêng thông ra một hố ga sau nhà.... lắng... rồi từ đó mới quay lại đường nước thải chung về bể lắng chung rồi mới ra cống ngoài đường. Vài năm mới dọn hố ga này một lần. Vừa rồi, cho dọn hố ga này, mình thấy có những tảng " đá " lớn , rắn, cứng nhưng ko nặng như đá. Thắc mắc tại sao lại có đá dưới hố ga kín.????? Xem kỹ thì hóa ra các váng mỡ đông kết sau đó hóa .... đá !!??!! :(:(.
Bếp thương mại dùng hóa chất châm vào bẫy mỡ

• Like
Reactions: mazda6.