Hạng D
13/3/11
1.497
378
83
Đi đường này tiền xăng nhiều hơn tiền phí đi Cao Tốc nữa , rủi ro va quẹt xe máy thêm đinh tặc nữa . Đi cao tốc cho nhẹ đầu đi các bác , còn trường hợp bắt buộc đi đường này phải chịu

Hạng B2
17/11/13
176
519
113
TP.HCM
Cảm ơn bác chủ đã thông tin nhé. Em hay đi đoạn này, thấy từ lúc có cao tốc vắng hơn dễ đi, mà tình hình vậy chắc cũng leo cao tốc thôi.

Hạng B2
28/3/11
475
7
43
53
Azinomoto nói:
Đi đường này tiền xăng nhiều hơn tiền phí đi Cao Tốc nữa , rủi ro va quẹt xe máy thêm đinh tặc nữa . Đi cao tốc cho nhẹ đầu đi các bác , còn trường hợp bắt buộc đi đường này phải chịu
bác chém kinh thật, đi cao tốc mới tốn xăng nhiều hơn đó nhe bác, chưa kể tốn phí nhiều hơn. Các xe taxi đi xe không toàn đi đường này cho tiết kiệm

Hạng C
24/6/07
877
5.706
93
40
tin_truc22 nói:

Vạch 1.2 – Xác định mép phần đường dành cho xe cơ giới với phần xe thô sơ, người đi bộ hoặc lề đường. Xe chạy được phép đè lên vạch khi cần thiết.

Chỉ cần cầm theo cái này là đủ. Vạch đó 20 cm lận nhé.
Lý do có cái vạch này ư. Vì đoạn đường đó không có lề đường, lộ giới được xác định giữa 2 vạch này, chứ không phải xác định bằng cái mém đường nhựa 2 bên, để cho xe canh chạy đúng.

Vạch liền khúc NT này có 10cm thôi bác ạ.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
forzet nói:
tin_truc22 nói:

Vạch 1.2 – Xác định mép phần đường dành cho xe cơ giới với phần xe thô sơ, người đi bộ hoặc lề đường. Xe chạy được phép đè lên vạch khi cần thiết.

Chỉ cần cầm theo cái này là đủ. Vạch đó 20 cm lận nhé.
Lý do có cái vạch này ư. Vì đoạn đường đó không có lề đường, lộ giới được xác định giữa 2 vạch này, chứ không phải xác định bằng cái mém đường nhựa 2 bên, để cho xe canh chạy đúng.

Vạch liền khúc NT này có 10cm thôi bác ạ.
Trên đoạn từ Vũng Tàu <-> TP HCM có đoạn 10cm, có đoạn 20cm nhé bác. Đoạn 20cm thì phía lề rất nhỏ, xe môtô gắn máy chạy lên rất nguy hiểm. Hôm đó em không có dừng lại chụp hình được, lần sau đi sẽ để ý.

Bao nhiêu CM thì dễ lắm, nhìn trên đường thì thấy nó nhỏ vậy chứ không phải vậy đâu. Ví dụ đường đứt nét 10 cm ở giữa tim đường nhìn thì nó rộng nhưng so trên đường rất nhỏ.

20cm là khoảng 1 gang tay, 10 cm là nửa gang tay.

Hạng D
13/3/11
1.497
378
83
muitenbac nói:
Azinomoto nói:
bác chém kinh thật, đi cao tốc mới tốn xăng nhiều hơn đó nhe bác, chưa kể tốn phí nhiều hơn. Các xe taxi đi xe không toàn đi đường này cho tiết kiệm
Vận tốc xe chạy trung bình tiết kiệm nhiên liệu nhất là 80-100 , phí cao tốc 40 ngàn thì trừ vào phà Cát Lái và tiền xăng xem đi đường nào rẻ hơn

Hạng D
3/7/14
2.810
10.708
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
bữa em đi vũng tàu, lượt đi từ sài gòn, bị bắn tốc độ 49/40.. nản bà cố

lượt về đi cao tốc, chạy mát trời ông địa, khỏe re !

lần sau đi đóng tiền phạt ở nhơn trạch sẽ là lần cuối em đi đường này !

đậu xanh rau máu

Hạng B2
12/4/14
153
56
28
tuân thủ đúng tốc độ đi mấy bác à. Mặc dù đường hơi vắng. Chủ nhật và thứ 7 cái thằng bắn nó ngồi ngay quán ô-mê-ly đoạn cách phà cát lái 7km gần cái cua có cây xăng và nhà nghỉ phú thạnh! Nó ngồi sau cái chậu kiểng. Thứ 7 này sẽ có hình 2 thằng đó cho mấy bác xem. T7 va chủ nhật bắn cả ngày nhé.......... Mà khoang đã, các bác cẩn thận 2 ông xe ôm nhé. Fan hâm mộ XXX đấy.

• Like
Reactions: kevinngva