Tập Lái
1/3/14
5
0
0
Do tình hình các chim ra quân ngày càng nhiều, mình lập topic này để giúp các bạn thỉnh thoảng đi qua đoạn này. CSGT Nhơn Trạch rất nghiêm không nhận tiền nên bác nào bị bắn tốc độ thì cứ 750k và 2tr5 mà không cánh bay.
Các bạn xem qua hình toàn tuyến đường, mình đã đánh số và nói rõ hơn ở bên dưới: (Do mình không up hình được nên các bạn chịu khó ghép 3 dòng dưới để xem hình, hoặc ai up hộ mình cái)

https://
onedrive.live.com/
?cid=0e53d5f54b2f6edc&id=E53D5F54B2F6EDC%212916&v=3&ithint=photo,.bmp&authkey=!AIEdZj5aF5MHQ2A

A - Theo hướng phà Cái Lái đến ngã 3 Nhơn Trạch:
1/ Bắn tốc độ, lấn tuyến: (40km)
Vừa qua đoạn có con luong ở giữa tầm 1km, gần chợ, chưa qua khỏi ngã 3
Thời gian: tầm cuối giờ sáng và đầu giờ chiều, 10h sáng đến 14h chiều

2/ Bắn tốc độ: (40km)
Nằm gần cuối đường Trần Văn Trà là chốt chăn, bắn từ điểm có biển báo 40km/h
Thời gian: đa phần vào buổi sáng từ 8h đến 11h

3/ Bắn tốc độ: (40km)
Vừa qua khỏi rừng cao su, bắt đầu vào KCN Nhơn Trạch, bắn tốc độ ở đoạn có nhiều bụi cây, chốt chặn ở bãi đất trống vừa qua cổng KCN Nhơn Phú 1km bên tay phải, đối diện bản Tsongkuang gì gì đó màu vàng.
Thời gian: Đa phần vào giờ trua 10h đến 12h

4/ Lấn tuyến:
Đoạn này đường rất hẹp và làn dành cho 2 bánh càng hẹp nên các bác rất dễ lấn tuyến ở đoạn này
Thời gian: Chiều và tối, từ 4h chiều đến tận tối.

B - Theo hướng ngã 3 về phà Cát Lái:
5/ Lấn tuyến:
Vào ban dêm tầm 8h trở đi, đứng ngay sau bảng chợ đêm to đùng

6/ Bắn tốc độ: (40km)
Cung nhu vị trí số 3, bắn vào giờ trua và đầu giờ chiều, chốt chặn ngay trước khu có nhiều máy ATM

7/ Bắn tốc độ: (40km)
Nhu vị trí số 3 , bắn trong đoạn có nhiều bụi cây và chốt chặn khi vừa ra khỏi đó, đoạn đường lớn.
Thời gian: Cuối giờ chiêu từ 3h30 đến 5h chiều, trước lúc công nhân tan ca

Đây là những gì mình thu thập được trong thời gian làm việc tại Nhơn Trạch và mong anh me chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông. Có thiếu sót gì các bác bổ sung giúp.
Mong các bạn có chuyến đi suôn sẻ. Cảm ơn

Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
Phụ bác cái hình...:D Tks bác đã chia sẽ...tuyến đường này em cũng hay đi...

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/3/14
5
0
0
Giống trong phim Cars khi mà xây đường cao tốc rồi thì không ai ghé qua thị trấn Nhơn Trạch nữa :))

Hạng B2
28/3/11
475
7
43
53
Vẫn có nhiều xe đi lắm ạ. Đơn giản là các xe làm trong KCN Nhơn Trạch. 1 số xe taxi muốn tiết kiệm xăng phí nên chọn đi phà thay vì đi cao tốc
mà cung đường này chạy nhanh cũng khó an toàn, 60 là hợp lý nhưng 50 cũng tạm

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Đường NT này làm gì có biển phân làn mà lấn tuyến, hôm rồi em mới đi 2B chiều SG-VT-SG, chỉ me kiếm thằng xxx nào nó chặn lại để xin cái biên bản chơi mà ko có :(

• Like
Reactions: funchoise
Hạng B2
19/4/12
172
27
28
Đường này bây giờ làm rát quá, chác mai mốt người ta bỏ luôn quá, em đi thì cứ thấy mấy anh đó bắn tốc độ hoài à, bây giờ 4B khó ăn nên quất 2B cho chắc.

Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
robertvlt22 nói:
Đường này bây giờ làm rát quá, chác mai mốt người ta bỏ luôn quá, em đi thì cứ thấy mấy anh đó bắn tốc độ hoài à, bây giờ 4B khó ăn nên quất 2B cho chắc.
2B bắn xưa giờ rồi mà bác...xong rồi mở cái phà hốt thêm mớ 4B...giờ có cái Cao Tốc 4B bỏ phà nên giờ lại quay về như xưa đè 2B ra bắt...:D