Hạng C
10/5/06
750
400
83
biết là đầu tư phải có tý máu liều 1 tý, nhưng giấy phép xd là điều kiện cơ bản phải có.
Khách không hỏi về GPXD chứ hỏi thì sẽ thay đổi quyết định ngay. Rủi ro càng lớn thì lợi nhuận càng cao, nhưng trong trường hợp với giá này cần phải xem xét lại.
Đã có bán đâu mà có người mua để thay đổi quyết định?
Thời này là thời nào mà được phép bán khi cưua có GPXD?

Tập Lái
6/2/18
0
3
0
29
Ngày 18/3 mở bán rồi Bác;)

Bác chắc là bên sale rồi nhưng Bác cần tìm hiểu thêm về vấn đề khi nào thì đợc sử dụng 2 từ " mở bán " một dự án căn hộ nhá. ĐX mà bây giờ hó hé bảo " mở bán ' thì xem như đx cho những đối thủ khác có quyền tát vỡ mồm.

Tập Lái
6/2/18
0
3
0
29
Đã có bán đâu mà có người mua để thay đổi quyết định?
Thời này là thời nào mà được phép bán khi cưua có GPXD?

Đúng rồi bác à. Giờ mà đx bảo " mở bán " không khác gì tự vã vỡ mồm chính mình. Chắc nó đang hoàn thành xong cái giấy phép xây dựng, và triển khai cho khách hàng xác lập giấy tờ kiểu như " tôi xác lập yêu cầu muốn mua căn hộ của gr ". Xong giấy phép 1 phát chắc nó bung lụa...chắc cũng nổ và lên mặt lắm đây.
nhưng kệ mịa Qua tết chắc tui làm căn xem ntn...đủ điều kiện cần thiết nhất và có mùi tiền là chơi thôi.
Các bác có biết chi tiết nội bộ hay dự án này có vấn đề gi thì chia sẻ cởi mở.

Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
Bác chắc là bên sale rồi nhưng Bác cần tìm hiểu thêm về vấn đề khi nào thì đợc sử dụng 2 từ " mở bán " một dự án căn hộ nhá. ĐX mà bây giờ hó hé bảo " mở bán ' thì xem như đx cho những đối thủ khác có quyền tát vỡ mồm.
nói chung không phải mở bán,chỉ là tổ chức thu tiền của khách thôi,bác nào thấy giá 38 thơm thì nhào vô,cuối năm lượm bạc thôi,đặt chỗ 50,năm nay nếu lấy căn nhỏ nhất thì chi phí tầm 250 chiệu,bán chênh 100 chiệu như palm thì tỉ suất lời là 40%,bác nào mua ở thì sang săn Palm bán lại,giá mềm hơn đã có hợp đồng mua bán
Còn rủi ro thì hên xui nha

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nguyên Khôi Đỗ
Hạng B2
27/11/14
363
770
93
Em bên Vietgroup mới lấy giỏ hàng độc quyền của dự án Gem nhé. Bác nào muốn đầu tư chắc lấy dc hàng thì inbox em nhé. Em cũng tự sướng 2 căn. 1 căn 49m2 với 1 căn 71m2

Hạng C
10/5/06
750
400
83
nói chung không phải mở bán,chỉ là tổ chức thu tiền của khách thôi,bác nào thấy giá 38 thơm thì nhào vô,cuối năm lượm bạc thôi,đặt chỗ 50,năm nay nếu lấy căn nhỏ nhất thì chi phí tầm 250 chiệu,bán chênh 100 chiệu như palm thì tỉ suất lời là 40%,bác nào mua ở thì sang săn Palm bán lại,giá mềm hơn đã có hợp đồng mua bán
Còn rủi ro thì hên xui nha

Bác nào thấy 38tr mà thơm thì cho em xin một lạy. :))
Còn PH tính đến giờ này cũng chưa chắc chênh 100tr nhé. Nên chuyệm xuống tiền 250tr để chenh 100tr thì có vẻ ảo quá!
Mua nhà để ở thì theo em ngoài chuyện giá cả và pháp lý thì còn nhiều cái đẻ quan tâm lắm. Xét về mọi mặt thì Gem thua PH đứt đường rồi.

Tập Lái
10/2/18
14
7
3
Giá Gem Riverside Q2 là 33 triệu chưa VAT. Nếu tính VAT này nọ cũng tầm 36 đến 42 đấy ạh