Hạng B1
30/8/16
52
65
18
41
Mình coi căn bên premier vẫn chưa có bác. Nếu bác có thì cho mình xem với
Toàn bộ dự án NVL sân bay Orchard Parkview và Orchard Garden, Garden gate ký HDMB một số căn thôi nhé bác, The Botanica cuối năm ký HDMB và làm sổ luôn vì pháp lý đã làm xong với sở TNMT, Golden Manson và Botanica Premier thì còn lâu lắm. Tuy nhiên giao dịch chuyển nhượng vẫn rất tốt vì giá đang thấp so với vị trì, vì khi ký HDMB thì giá sẽ vọt lên chứ ko như giá hiện tại

• Like
Reactions: nguyendattai
Hạng B2
21/7/18
141
78
28
34
Toàn bộ dự án NVL sân bay Orchard Parkview và Orchard Garden, Garden gate ký HDMB một số căn thôi nhé bác, The Botanica cuối năm ký HDMB và làm sổ luôn vì pháp lý đã làm xong với sở TNMT, Golden Manson và Botanica Premier thì còn lâu lắm. Tuy nhiên giao dịch chuyển nhượng vẫn rất tốt vì giá đang thấp so với vị trì, vì khi ký HDMB thì giá sẽ vọt lên chứ ko như giá hiện tại
Em là cư dân Golden Mansion đây bác. CĐT hứa hẹn Q2 năm sau có HĐMB nhưng em thì cũng không tin lắm vì đã bị dời 2 3 lần rồi. Bác nào có thông tin HĐMB GM chia sẻ cho anh em biết với. Còn hiện tại GM chỉ mới có HĐMB khu nhà phố và 3 tầng trên cùng block 1 thôi. Ai nói có đủ hết hoặc có kế hoạch sắp có là không đúng nha

• Like
Reactions: nguyendattai
Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
Em là cư dân Golden Mansion đây bác. CĐT hứa hẹn Q2 năm sau có HĐMB nhưng em thì cũng không tin lắm vì đã bị dời 2 3 lần rồi. Bác nào có thông tin HĐMB GM chia sẻ cho anh em biết với. Còn hiện tại GM chỉ mới có HĐMB khu nhà phố và 3 tầng trên cùng block 1 thôi. Ai nói có đủ hết hoặc có kế hoạch sắp có là không đúng nha
cảm ơn bác, do mình lăn tăn cái hđ thôi, sổ ko có cũng đc nhưng hđ cọc thì coi như chẳng có gì luôn nên mình sợ rủi ro lớn nếu nova có gì

Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
cảm ơn bác, do mình lăn tăn cái hđ thôi, sổ ko có cũng đc nhưng hđ cọc thì coi như chẳng có gì luôn nên mình sợ rủi ro lớn nếu nova có gì
Cty Nova nó lớn mà bác sợ gì, sợ là sợ nếu nó chua xay xong chứ xay xong rồi còn gì sợ nữa. Sớm muộn cũng làm hdmb thôi bác. Đến lúc có hdmb giá lai tăng thêm 1 khúc đó.

STC confirmed
Tập Lái
15/7/18
39
43
18
37
Cty Nova nó lớn mà bác sợ gì, sợ là sợ nếu nó chua xay xong chứ xay xong rồi còn gì sợ nữa. Sớm muộn cũng làm hdmb thôi bác. Đến lúc có hdmb giá lai tăng thêm 1 khúc đó.
Giá thông thủy khu này giờ bnhieu 1m2 rồi bác, mà sao khi có hdmb giá lại tăng thêm 1 khúc vậy, mih tưởng phải có sổ chứ. Thank bác

Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
Giá thông thủy khu này giờ bnhieu 1m2 rồi bác, mà sao khi có hdmb giá lại tăng thêm 1 khúc vậy, mih tưởng phải có sổ chứ. Thank bác
Hiện giờ theo mình biết là 1 số chung cư chỉ có hđ cọc, chưa ra hđmb

Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
Thấy căn 85,5 m2 nội thất cơ bản đang rao 4ty3 đó bác.

Hạng B1
30/8/16
52
65
18
41
Bác đừng lo quá, kiểu gì cũng có HDMB thôi. Cả bao nhiêu khu, mấy nghìn căn hộ, chả phải mình bác đâu, nên ko lo. Có HDMB giá tăng thêm khúc nữa, chứ so giá giờ là vẫn thấp hơn với khu Q2 nhiều lắm. Như em có 2 căn bán từ đầu 2018 vì sợ ko có HDMB, sau ko biết mua gì quay lại mua 1 căn và chuyển nhượng vẫn tốt, giá vẫn lên đều. Bà bạn em vừa mua 1 lúc 10 căn. Em nói thật sợ nhất là có HDMB mà ko giao nhà ở, chứ có nhà ở thì lo gì

Tập Lái
18/3/19
43
272
56
38
Em ở Garden gate đây,khu nayd em thấy tăng gì đâu.Giá chững vì bão hoà,Nova xây như lấy được làm giảm giá trị bds của chính khu này.Nói đâu xa shophouse của mấy khu này văng tanh thay chủ liên tục.Và đến 60% chưa sáng đèn chả ai ở ,shophouse cũng thế bên GG nhà em còn bỏ trống bao nhiêu.Tầng 2 ko cho thuê dc làm phòng chơi cho trẻ cũng sướng.Nói chung khu sb giờ mua đẻ ở thôi.Đầu tư thì giờ mới nhảy vô lãi ko nhiều mà có khi lâu mới thoát hàng