Hạng B2
28/1/10
201
5
18
HCM
thegioio2.com
neo_vn nói:
bachwww nói:
Hôm trước test thử lên đến 160km/h mà vẫn im re bác ạ (SF 2010).
Bác nói chơi hay nói thiệt??? Hôm nay em vừa tét đoạn này về (31/01/2010). Vừa vô hướng đường cao tốc thì bị 1 thằng chặn hàng rào lại không cho đi (nói đường đang thi công :cool: ), năn nỉ 1 hồi nó cho xe em và 1 bác vô, chạy 1 đoạn khoảng 20 km ( đoạn này đường đẹp đạp tới 110km/h nhưng không dám đạp hơn vì 2b lượn cùng ôtô
) thì gặp mấy pa CA xã chặn hàng rào không cho đi tiếp bắt quay lại :mad: ( tội nghiệp anh Everest đi cùng em phải quay lại ). Sau 1 hồi làm "công tác ngoại giao" em được đi tiếp mà đường đang thi công thì bề bộn, xe máy với ôtô, xe ben chở đá chạy ngược chiều loạn xạ tùm lum + đổi làn liên tục ( mẹ, lái khúc này như trong phim hành động Mỹ ) ra hết đường cao tốc em gặp cái cầu đang thi công với 2 cái lổ sắt, lại phải xuống xe xin mấy miếng ván sắt bắc qua để đi. Kết thúc đoạn "cao tốc" này em chọn hướng quay về Mỹ Tho quốc lộ 1A về cho nó lành.

PS: đoạn đường đẹp khoảng 20km chạy êm nhưng không hiểu sao cách nó xây nhìn sâu hun hút gây hơi nhứt đầu. Hic, từ đoạn bị CA chặn đường chỉ có 1 mình xe em đi là biển trắng còn lại toàn 51 biển xanh ( sao thấy mình VIP quá :D )
Bác nói đúng.đường đẹp có 1 đoạn thôi.bắt đầu từ HCM Bình Chánh tới Bến Lức Long An là xấu rùi.vì mình đi buổi tối nên ko thấy đường đẹp thế nào nhưng chạy hơi vất vả về phía Tiền Giang,còn xấu vô cùng,canh ko kỉ là dính con lương như chơi vì phải chuyển tuyến liên tục,các bác đợi tới 3/2 đi cho nó lành.Đường còn bề bộn lắm.e chạy mà cứ hồi hộp.hix.

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
đã có link khác rất chi tiết

đề nghị Mod đóng thớt này lại

Bmwm3, co gì alo cho tui, tui chĩ cho nhanh, nhưng mà hên xui đi coi chừng bị chặn do đường chưa xong như bác neo bị, hôm em đi thì ok, chặn bên nào, chạy bên kia

0902 363 525

Hạng D
14/5/08
2.536
21.227
113
Giai đoạn này thì chạy đường này cho vui, test thử thôi chứ chạy còn lung tung, chuyển làn tá lả. Đợi đến 3/2 mới nhận xét được, nhưng nói chung là ổn với tốc độ 100kmh, không đi chung với xe máy + không có dân sống 2 bên đường nên có thể duy trì tốc độ cao được. Sau này từ SG về Bến Tre hay Mỹ Tho chắc chỉ 1 tíêng

Hạng D
23/9/09
1.037
6
38
45
Tết này những bác quê miền tây là sướng rồi, vì kẹt nhất là đoạn từ tp - trung lương...