Thảo Luận Thớt Civic

Hạng B2
20/10/11
239
82
28
40
Re:Giúp em cách khắc phục lỗi còi kêu liên tục

sweetman484 nói:
Con civic nhà e dạo gần đây mỗi lần bật máy lạnh lên là ngửi thấy mùi khét, khoảng 2-3 giây sau thì hết. Ko biết nó bị sao nữa. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm e cái. Xin cảm ơn
theo kinh nghiệm của em khi bị trường hợp này thì chạy thêm khoảng 1 tháng nữa là máy lạnh sẽ hết lạnh . vì đường ống gas bắt đầu xì từ từ chậm chậm .

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques

inspireGT nói:
theo kinh nghiệm của em khi bị trường hợp này thì chạy thêm khoảng 1 tháng nữa là máy lạnh sẽ hết lạnh . vì đường ống gas bắt đầu xì từ từ chậm chậm .
Thanks bác. Kiểu này chắc phải mang ra gara để kiểm tra thôi. Hồi đầu ngửi thấy mùi khét sợ vãi đ', cứ tưởng xe mình bị cháy, hehe... mấy lần sau thì quen nên cũng bớt sợ.

Hạng D
19/10/06
2.225
12.289
113

Gửi các bác bộ Civic 2006-2009 FD1, FD2 Manual (ESM)

Link down load

Link download box.net

Bộ này ghi chi tiết rất nhiều thứ trong chiếc Civic, có phân loại rõ Civic 1.8 và 2.0, các bác down về chạy file HONDAESM.HTML bằng IE nhé.

Khi chạy nó hỏi "To help protect your sercurity ... ?" thì các bác click chuột phải vào bảng vàng vàng đó và chọn "Allow Blocked Content" nhé, cho nó chạy thì nó mới show mấy cái hình cho mình xem đc (hình dưới).
Thớt Civic

Một vài hình ảnh của tài liệu
Thớt Civic

Thớt Civic

Thớt Civic

Em nghĩ bộ tài liệu này khá hữu dụng cho các bác rành về xe cộ, hy vọng nó giúp ích nhiều cho các bác.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: letrung58
Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques

thanks bác. Cái này đúng là hữu dụng. E down về coi 1 lèo luôn. Giá như có tiếng Việt thì hay hơn nhỉ, đọc tiếng Tây ngại lắm

Hạng B2
6/6/07
209
41
28

thanks các bác share tài liệu.

Hạng C
7/9/08
540
5
18
50

có bác nào biết chổ nào bán cái chử 1.8 ivitec dán sau đuôi cốp xe civic ?xe em bị gãy cái chử này.

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques

bác ra bãi đậu xe, cầm theo cái screw driver (loại 2 cạnh) rồi nghía xem con nào là civic 1.8, bác lại gần nạy nó ra là ok! Giỡn thôi chứ e chưa nghe nói ở đâu có bán cái logo đó. Bác vào hãng hỏi thử xem

Hạng D
19/10/06
2.225
12.289
113

sweetman484 nói:
bác ra bãi đậu xe, cầm theo cái screw driver (loại 2 cạnh) rồi nghía xem con nào là civic 1.8, bác lại gần nạy nó ra là ok! Giỡn thôi chứ e chưa nghe nói ở đâu có bán cái logo đó. Bác vào hãng hỏi thử xem

Chỉ sợ nghía trúng chiếc của sweetman thì khổ

Hạng B2
20/10/11
239
82
28
40

em thấy ngoài đường Nguyễn Công Trứ nó bán nhiều lắm , bác ra khu đó hỏi nhé . toàn đồ củ thôi .

Hạng B2
18/6/09
379
30
28

Hôm trước em đi bảo dưỡng 60k km (xe em 2.0 AT) thì được thay 3l nhớt hộp số tự động. Về nhà không thăm lại vì nghĩ là đủ rồi. Sau đó 4 ngày mới nhớ ra và thăm nhớt hộp số thì mực nhớt nắm ở mức min các bác ạ (sau khi đi về nhiệt độ máy còn nóng, đậu chổ bằng phẵng rồi tắt máy thăm nhớt - theo HDSD). Báo hại phải quay xuống HD Cộng Hòa mua 1l nhớt số AT về chăm thêm hơn 1 xị thì mức nhớt mới nằm giữa 2 vạch max-min.
Qua đây em thấy là khi bảo dưỡng về, các bác nên kiểm tra lại chứ đừng phế hết cho các nhân viên của hãng. Đối với trường hợp của em thì vẫn không sao nhưng nếu không kiểm tra và châm thêm nhớt thì hộp số sẽ làm việc thong thời gian dài với mức nhớt min thì em nghĩ cũng không tốt cho hộp số.

• Like
Reactions: Roll and Roll