Thảo Luận Thớt Civic

Tập Lái
12/2/12
35
0
0
joilephong nói:
Bênh kinh niên của Civic MT bác ơi, xe e cũng bị thế, vô hãng làm khoảng 1-2 tháng sau là lại bị kêu, lại vào hãng. Sống chung với lũ thôi bác ơi
toyZace nói:
Con civic 1.8MT cùi của em nó cứ kêu cót két cái chân côn. Hôm trước đem vô Honda Biên hòa nó thay mới heo dầu, đi được một tháng lại bị lại

Bây giờ mỗi lần kêu phải rút xuống bơm nhớt hết mấy cái khớp xoay, nhưng đi độ 3 tuần nó khô nhớt lại cót két lại.
em đi cả 2 năm mà có thấy bịnh tật gì đâu cà , xăng cộ thì đừong trường khoảng 7-8L/100 K.nói chung rất đáng để dùng .
Có điều có tiền thì cũng muốn lên đời cho có với ngừoi ta .

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques
Re:Giúp em cách khắc phục lỗi còi kêu liên tục

dstuyen nói:
sweetman484 nói:
bác ra bãi đậu xe, cầm theo cái screw driver (loại 2 cạnh) rồi nghía xem con nào là civic 1.8, bác lại gần nạy nó ra là ok! Giỡn thôi chứ e chưa nghe nói ở đâu có bán cái logo đó. Bác vào hãng hỏi thử xem

Chỉ sợ nghía trúng chiếc của sweetman thì khổ
wéo còm các bác. E đang định thay mấy cái đó = 1 logo or dòng chữ khác mà chưa làm được (vợ cả ko cho). Nếu mà có lý do chính đáng (bị cạy mất) thì còn gì bằng. :D

Hạng B2
21/9/09
250
4
18

Sao cái link down về không được. Bác dstuyen gửi lại giúp em nha. Tks bác.

Hạng D
19/10/06
2.225
12.315
113

nokiavietnam8890 nói:
Sao cái link down về không được. Bác dstuyen gửi lại giúp em nha. Tks bác.

Em up link down box.net lại cho bác nhé

Hạng B2
21/9/09
250
4
18

Em down về được rồi. Cám ơn bác dstuyen nhiều lắm. Có bác nào đã thay pin chìa khóa Civic chưa? Cái chìa dự phòng của em để 2 năm không dùng thì bị hết pin. Sao chìa đang xài hông hết, chìa hông xài đã hết pin?

Hạng B2
20/10/11
239
82
28
40

nokiavietnam8890 nói:
Em down về được rồi. Cám ơn bác dstuyen nhiều lắm. Có bác nào đã thay pin chìa khóa Civic chưa? Cái chìa dự phòng của em để 2 năm không dùng thì bị hết pin. Sao chìa đang xài hông hết, chìa hông xài đã hết pin?
người ta nói , khi cấm chìa khoá vào ổ khoá rồi nổ máy , là nó củng sạc pin luôn đó bác , nên chìa sơ cua không được nạp pin nên hết trước đó . ra chổ máy ông sửa đồng hồ kêu ổng thay cho , có 20k hay 10k gì đó .

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques

pin trong chìa khóa ko phải là pin sạc mà vẫn sạc được hả bác? Sao hay vậy?

Hạng D
19/10/06
2.225
12.315
113

sweetman484 nói:
pin trong chìa khóa ko phải là pin sạc mà vẫn sạc được hả bác? Sao hay vậy?

inspireGT nói:
nokiavietnam8890 nói:
người ta nói , khi cấm chìa khoá vào ổ khoá rồi nổ máy , là nó củng sạc pin luôn đó bác , nên chìa sơ cua không được nạp pin nên hết trước đó . ra chổ máy ông sửa đồng hồ kêu ổng thay cho , có 20k hay 10k gì đó .

vấn đề này là về kỹ thuật pin chứ không riêng gì chìa khóa xe hơi, các bác có thiết bị gì dùng pin để lâu không xài cục pin nó cũng sẽ bị hư hỏng (kể cả pin sạc & pin thường). Thế nên bác nên thay đổi chìa vài tháng 1 lần thì ok nhé.

Chìa bác hết pin ra mấy tiệm sửa đồng hồ lề đg hình như có đó.

Pin chìa Civic không phải pin sạc với lại ổ khóa nó không có chức năng sạc bác nhé.

Hạng D
26/12/09
1.110
622
113

Theo em nghĩ chúng ta mà nói đề tài về Civic trêm forum này không hiệu quả cho lắm vì chỉ nói cho nhau nghe thôi chứ không tận mắt được nên nếu mà có được một cuộc off cafe hay Keng keng gì đó mà chỉ dành cho toàn xe Civic không rồi chung ta giao lưu trao đổi nhưng thắc mắc từ trước tới giờ. Ôi một thời Civic tung hoành trước giờ đâu còn nữa.....

vnw
Hạng B1
14/9/11
56
1
8
43
TP HCM

PBHOA nói:
Theo em nghĩ chúng ta mà nói đề tài về Civic trêm forum này không hiệu quả cho lắm vì chỉ nói cho nhau nghe thôi chứ không tận mắt được nên nếu mà có được một cuộc off cafe hay Keng keng gì đó mà chỉ dành cho toàn xe Civic không rồi chung ta giao lưu trao đổi nhưng thắc mắc từ trước tới giờ. Ôi một thời Civic tung hoành trước giờ đâu còn nữa.....
Voka cho ý kiến của bác