Hạng C
1/6/11
538
176
43
Bên e có đủ set đèn full của Santa fe nhé. Bác nào có hứng thú ola e cái nha. Số e 093.393.3539 có viber zalo luôn.

Em nghĩ là thời buổi này bác nên bán cái người ta cần, hơn là bán cái bác có!! Ai có nhu cầu thì bác cứ inbox cho người đó, chứ ai lại kêu Khách hàng điện cho mình để mua hàng của mình! Đôi lời chia sẽ với bác, nếu bác có phật ý thì bỏ qua nhé!

Rất chân thành cám ơn sự góp ý của bác. E xin ghi nhận. Nhưng như e nói. santa fe đồ chơi rất nhiều nếu k muốn gọi là quá nhiều. Nội mà cái viền kính thì cũng là 2 mẫu rồi. Thế nên e mới up trên là những món tượng trưng. Còn bác nào cần gì thì cứ alo e. E có là báo có ngay ạ. Còn về giá cả bác cũng hiểu dùm e. Ngành này là ngành cạnh tranh. Thật sự k thể tiết lộ giá được. Chỉ là nếu bác thích và bên e có thì mời bác qa xem. Giá cả có thể nc sau. Cái gì cũng có giá cũng như giá trị của nó. 1 lần nửa cám ơn sự góp ý của bác rất nhiều :)

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
Rất chân thành cám ơn sự góp ý của bác. E xin ghi nhận. Nhưng như e nói. santa fe đồ chơi rất nhiều nếu k muốn gọi là quá nhiều. Nội mà cái viền kính thì cũng là 2 mẫu rồi. Thế nên e mới up trên là những món tượng trưng. Còn bác nào cần gì thì cứ alo e. E có là báo có ngay ạ. Còn về giá cả bác cũng hiểu dùm e. Ngành này là ngành cạnh tranh. Thật sự k thể tiết lộ giá được. Chỉ là nếu bác thích và bên e có thì mời bác qa xem. Giá cả có thể nc sau. Cái gì cũng có giá cũng như giá trị của nó. 1 lần nửa cám ơn sự góp ý của bác rất nhiều :)
Thưa Bác, đây là thớt độ và khoe xe nên stf hầu như đồ độ (thay) vẫn còn lơ mơ đối với phần đông ae ở đây. Nếu Bác thấy đồ của mình chất lượng và theo như Bác nói và đồ chơi cho stf rất nhiều thì Bác nên lập thớt hoặc trên này cũng được liệt kê đồ chơi có cho stf càng chi tiết, kỹ càng tốt sau đó ae mới khai sáng là mình cần cái gì và gọi Bác để tư vấn về đồ, giá cả và coi thực tế. Thực ra Bác buôn bán mà không liệt kê đồ sau đó cần gì call Bác e sợ e bất tiện vì nếu e gọi hỏi cái lọc không khí carbon khử mùi trong xe cho stf thì liệu k biết Bác có k vì nó cũng là đồ option thêm. Nếu thực lòng Bác có nhã ý thì Bác nên chi tiết đồ chơi sau đó ae cần món nào thì Bác tư vấn, e nghĩ vậy là quá okie với ae trên này ah chứ giờ e thấy cách Bác đang làm hơi mất thiện cảm với ae trên này.

Thưa Bác, đây là thớt độ và khoe xe nên stf hầu như đồ độ (thay) vẫn còn lơ mơ đối với phần đông ae ở đây. Nếu Bác thấy đồ của mình chất lượng và theo như Bác nói và đồ chơi cho stf rất nhiều thì Bác nên lập thớt hoặc trên này cũng được liệt kê đồ chơi có cho stf càng chi tiết, kỹ càng tốt sau đó ae mới khai sáng là mình cần cái gì và gọi Bác để tư vấn về đồ, giá cả và coi thực tế. Thực ra Bác buôn bán mà không liệt kê đồ sau đó cần gì call Bác e sợ e bất tiện vì nếu e gọi hỏi cái lọc không khí carbon khử mùi trong xe cho stf thì liệu k biết Bác có k vì nó cũng là đồ option thêm. Nếu thực lòng Bác có nhã ý thì Bác nên chi tiết đồ chơi sau đó ae cần món nào thì Bác tư vấn, e nghĩ vậy là quá okie với ae trên này ah chứ giờ e thấy cách Bác đang làm hơi mất thiện cảm với ae trên này.
Ok bác. Cũng cám ơn bác ý kiến này rất nhiều. Như bác nói Santa Fe còn quá mới với anh em. Anh em đi cũng đã biết ưu điểm cũng như khuyết điểm của nó. Đó chỉ mới là về phần căng bản. E nghĩ ngoài ra chắc cũng sẽ còn nhiều thứ khác mà do Santa Fe còn quá mới nên nhìu bác chưa hiểu. Như bác cũng nói. Đúng cái lọc không khí carbon là có là theo option. Nhưng thật sự mà nói nó k có tính thực tế cũng như kinh tế tí nào cho cả ng mua và ng bán. E nói đúng k ạ? Ngoài ra. Tí sau e xin post 1 CMT toàn bộ đồ chơi cũng như hiểu biết cá nhân của e về SANTA FE nhà mình. Mong các bác ủng hộ ạ :)

Chỉnh sửa cuối:
Ok như đã hứa. E sẽ viết 1CMT hiểu biết của e về ngoại thất cũng như nội thất xe Santa Fe hay còn gọi là IX45 nhà mình. Theo ae cũng biết đây là một dòng xe còn mới mẻ nhưng đã được rất ưa chuộng ở VN về thiết kế cũng như động cơ. Mới ra năm ngoái thôi nhưng năm nay đã có thay đổi tí xíu về thiết kế rồi. E sẽ nói từng phần nhé
_ĐÈN: như chúng ta biết thì thiết kế năm nay với năm ngoái khác nhau chủ yếu là về đèn. Chỉ thay đổi 1 tí thôi nhưng đã làm rất nhiều anh em "động lòng" rồi. Đèn thì bên e có đủ nhưng nếu bây giờ kêu e post từng cái lên và chi tiết thì thật. Oải lắm vì nhiều thì k gọi là nhiều nhưng oải với e nói thẳng đa số đèn lấy trên SunnyLive là rõ nét và dễ hình dung nhất. Ae có chơi đèn cũng đã biết bệ SunnyLive rồi. E chỉ nói đơn giản ngắn gọn là nếu bên kia họ để giá các bác thế nào thì bên này để bằng như vậy và hoàn toàn các bác k phải chịu Ship gì cả (ship ở đây là từ bển về VN) và đặc biệt nửa là nếu mua thành 1 set (trc và sau) có khi lại được giá tốt hơn bên kia luôn :p và nói thẳng hàng của e hoàn toàn là hàng nguyên bộ cũng như giữ toàn bộ chức năng của 1 đèn zin như liếc theo xe chứ k phải là độ rồi thì sẽ mất những chức năng đó
_ÂM THANH: đây là ý kiến cá nhân cũng như hiểu biết của e. Có sai các bác đừng la e nhé. Tội e :(. E nghe rất nhiều người phê bình là dòng xe Santa Fe có âm thanh rất tệ nếu sử dụng đầu DVD theo xe. Ý kiến e thấy thì nếu như SANTA FE 2014 thì có thể vì đó là thiết kế mới chưa đáp ứng đủ nhu cầu ng tiêu dùng nhưng nói SANTA FE 2015 cũng vậy thì e hoàn toàn k đồng ý. Khi mỗi 1 năm qua. Người kĩ sư hảng (chính hảng tổng công ty) sẽ có bảng thu thập đánh giá ý kiến ng tiêu dùng trên toàn thế giới rồi sẽ làm ra sản phẩm mới. Nghĩa là nếu âm thanh 2014 có vấn đề thì đã và được khắc phục ở 2015 rồi chứ k thể nào nói âm thanh vẫn chưa chuẩn. Bất hợp lí hay còn gọi là vô lí. Tại sao các bác k nghĩ hảng ở VN ta do phải cắt bớt chi phí xe cộ nên sử dụng đồ có vẻ hơi thiếu thiếu về mặt chất lượng (ở đây e k nói xấu hảng nhé). Bên e có 1 đầu SANTA FE 8inch hỗ trợ full canbus + mirror link và nhiều ng cũng test và nhận xét rất khác biệt so với đầu theo xe từ hảng ra. Nếu nhìn ngoài chẳng gì khác nhưng e nghĩ đích thân nghe sẽ hay hơn :)
_HÌNH ẢNH: à vấn đề này thì e k nghe người nào phàn nàn thì chắc ok rồi. Chỉ là muống nâng cấp lên thôi hay k. HD720. Ai nói FULL HD1080 thì cho e xem full HD 1080 là như thế nào vì đó h chưa thấy dvd theo xe nào đạt được độ phân giải đó trừ phi sử dụng Android Sýtem. Nhưng màn hình gối đầu thì có. Và còn sử dụng Android và có khả năng hoạt động hoàn toàn độc lập với màn hình trước. Kết nối bluetooth chơi game lên mạng coi HDMI e thấy chẳng thiếu gì trừ...chỗ gắn sim :D
_EXTERIOR & INTERIOR: Phần này e k ý kiến vì mỗi ng mỗi cách nhìn. Mỗi ng mỗi ý kiến. Cá nhân e thì chỉ nói nên sử dụng sao mà phù hợp ở VN. Thế thôi :).
Nếu bác nào cần tư vấn cụ thể hay như thế nào thì e nghĩ alo trực tiếp sẽ hay hơn vì nghề này rất tế nhị chỗ giá cả và cũng như cách nc. Qua cách nc thì mới hiểu người ta có thật sự muốn làm hay chỉ là "dò giá". Thật sự phần này rất mong các bác hiểu dùm e. Rất chân thành cám ơn cac bác nếu có sự đồng cảm của mọi người. Số e 093.393.3539
Sau đầy là show hình ảnh xD:
Thớt khoe Santa Fe 2014/15/16/17 độ đẽo, lên đời.