Tập Lái
21/11/16
45
17
8
47
Trên DVD theo xe đã có phần dẫn đường của Vietmap, nó cũng có hiển thị cảnh báo tốc độ nhưng mà đang lái làm sao mà coai được bác. Coi tốc độ thì xem trên bảng taplo xe chớ đang lái làm sao chồm qua coai trên DVD chi?
Vậy nó có cảnh báo bằng lời phải không bác? còn coi màn hình thì coi taplo đúng rồi

Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Các bác cho em hỏi, em sắp lấy San 2016 Dầu bản thường, định lắp cam HP f 890g nó không hiển thị tốc độ, vậy khi mình chạy trên màn hình DVD ( theo xe) có hiển thị và cảnh báo tốc độ không ?

gắn hud đi bác!

Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Xe em bản dầu, full, đã nghiên cứu và làm mấy món:
1. Thay kèn vì kèn nguyên bản nghe chán
2. Lắp thêm loa bass với 2 cái màn hình gối rời 10"
3. Lắp thêm bộ remote điều khiển tự động lock xe và đề máy từ xa
4. Thay đèn pha bằng đèn LED
5. Thay bóng COS nguyên bản bằng bóng xenon (pha + cos luôn). Kết quả là khi pha em có 4 cái :)
6. Lắp thêm bệ bước cho dễ lên xuống
Hết rồi ạ

Bác oi ,

cho mình hỏi bac lắp loa bass hay sub vay?
dèn tối sao fai thay bóng cos và fa? cfi bn vay

cam on nhiu

Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Các bác ơi, xe em SF16 bản full lấy về hồi tháng 7, đi mới có 6K mà vỏ bị nứt 3 vết khỏi may vá gì luôn. Các bác trong hội có bị trường hợp như em không? Em định thay 4 vỏ Michelin mới chứ kiểu này đi hồi hộp quá. Xe em mua ở Hyundai Kinh Dương Vương.

sao ceng vậy ta? minh sap lay xe nghe oải vay?
4 e michelin nặng đô wa! nên thay neu k di ctoc nguy hiem!

Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
Bác oi ,
cho mình hỏi bac lắp loa bass hay sub vay?
dèn tối sao fai thay bóng cos và fa? cfi bn vay
cam on nhiu
Loa sub bác ạ, nhưng đúc khuôn vào cái hốc phía sau bên tài, cái này em làm chỗ bác Phú HP Stereo, bác search thử lại xem có bài đó, hết tầm 12tr thì phải.
Còn bóng gin theo xe hơi tối (em bị cận) nên em thay đi cho sáng. Bóng pha LED em làm hình như hết 3tr, thêm 2 LED gầm khoảng 2tr gì đó. Thay bóng xenon cho bóng Cos thì đắt, khoảng 9-10 tr, em cũng không nhớ rõ lắm. Bác search bài bên chỗ Khắc Trung có đó.

• Like
Reactions: hatrantt
Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Loa sub bác ạ, nhưng đúc khuôn vào cái hốc phía sau bên tài, cái này em làm chỗ bác Phú HP Stereo, bác search thử lại xem có bài đó, hết tầm 12tr thì phải.
Còn bóng gin theo xe hơi tối (em bị cận) nên em thay đi cho sáng. Bóng pha LED em làm hình như hết 3tr, thêm 2 LED gầm khoảng 2tr gì đó. Thay bóng xenon cho bóng Cos thì đắt, khoảng 9-10 tr, em cũng không nhớ rõ lắm. Bác search bài bên chỗ Khắc Trung có đó.

cám on bác Baden nhiu!
Cho mình hỏi thêm tí là chỉ thay sub và gắn thêm ampli chõ bác Phú và bác k thay 4 loa zin thì nghe thế nào bác? bên Phú nhiu cấu hình khá đắc.Bac co cach âm 4 cửa k?

E cungbi cận nen chac fai thaybong cos rùi, bac thay choKTrung dung k?
xenondac wa k choi noi! hic

Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
cám on bác Baden nhiu!
Cho mình hỏi thêm tí là chỉ thay sub và gắn thêm ampli chõ bác Phú và bác k thay 4 loa zin thì nghe thế nào bác? bên Phú nhiu cấu hình khá đắc.Bac co cach âm 4 cửa k?

E cungbi cận nen chac fai thaybong cos rùi, bac thay choKTrung dung k?
xenondac wa k choi noi! hic
Em chỉ thêm sub với ampli 4 ngõ để dành thôi chứ chưa thay mấy cái loa zin vì tai em tai trâu thấy nghe thế cũng ổn rồi :). Em cũng chưa cách âm vì thấy làm tùm lum, sợ mấy cái keo đó nó chảy tèm lem mệt hơn. Kỳ đó em làm sub, ampli, 2 màn hình gối tổng cộng hết đâu khoảng 28-29 chai gì đó (cả năm rồi em không nhớ)

• Like
Reactions: hatrantt