Hạng C
22/10/09
689
36
28
Zace thì em chỉ biết 1 bệnh kinh niên: tiếng kêu gầm xe,phần đầu.Nếu bác nào bị thì chỉ cần vào gara nói thợ vô mỡ bò thanh chổi là xong.;)

Hạng D
21/7/07
1.151
8.914
113
Vừa rồi chở gia đình về quê, thằng cháu ngồi sau cứ nghịch bấm cửa kính phía sau bên tài hoài. Lúc em đang bấm kính lên thì phiá sau nó lại bấm xuống.Thế là tèo đơ luôn cái kính.Các bác có biết chổ nào sửa bệnh này của Zace không ạ ?

Hạng B2
10/8/09
128
31
18
Sao bác ko khoá kính lại,mấy thằng nhóc nhà e cũng vậy,bác thử nhấn xuống rồi kéo lên nhìu lần coi xem sao,lúc trước e cũng bị đơ rồi e cũng làm vậy tự nhiên lại hết à,bác nhớ bấm cái cửa bị đơ chứ đừng bấm cửa trung tâm nha.

Tập Lái
7/9/09
36
2
8
Công ty mình cũng có con Zace 2001, mua đầu năm 2002. Thật tình mà nói thì thương em nó lắm vì đã hỗ trợ mình trên 8 năm rồi mà vẫn còn rất tốt. Chi phí theo thứ tự cho em nó là:
1/. Đổ xăng & rửa xe: hàng tuần
2/. Thay nhớt : hàng tháng
3/. Thay cửa lạnh nhựa (phía sau hay bị gãy): hàng quý
4/. Tút sơn & đánh bóng : hàng năm
5/. Thay lốp : 2 năm/lần
5/. Thay dây curoa : 2 năm/lần
6/. Thay rôtuyn trước : 3 năm/lần
7/. ..Nghĩ mãi chẳng còn gì để sửa ...

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
Zace tuy đơn giản, hêu khi chạy tốc độ cao dưng bù lại ko có ù, ồn như Innova

Hạng D
21/7/07
1.151
8.914
113
maxbiaggi nói:
Sao bác ko khoá kính lại,mấy thằng nhóc nhà e cũng vậy,bác thử nhấn xuống rồi kéo lên nhìu lần coi xem sao,lúc trước e cũng bị đơ rồi e cũng làm vậy tự nhiên lại hết à,bác nhớ bấm cái cửa bị đơ chứ đừng bấm cửa trung tâm nha.

Em đem đi sửa rồi bác. Bị nóng chảy cái ti nhựa phía trong nên không ấn được tiếp điểm. Thay công tắc cửa sau hết 250 ngàn.

Hạng B2
11/4/07
467
1
16
cowardsp nói:
Zace tuy đơn giản, hêu khi chạy tốc độ cao dưng bù lại ko có ù, ồn như Innova

Bác nói rất đúng. Có lẽ do cột A của Zace lớn, mũi xe dài -> khoang lái và khoang máy tách rời nhau, còn cột A của Innova nhỏ nên khoang máy nằm dưới khoang lái.
Các bác đi Zace nhớ lắp tấm kim loại chắn bùn cho máy dưới gầm xe nhé. Có tác dụng nhiều đấy.

Tập Lái
9/4/07
35
0
6
khaihuy nói:
Công ty mình cũng có con Zace 2001, mua đầu năm 2002. Thật tình mà nói thì thương em nó lắm vì đã hỗ trợ mình trên 8 năm rồi mà vẫn còn rất tốt. Chi phí theo thứ tự cho em nó là:

Hình như bác quên mục thay lưỡi gạt mưa và thay lọc dầu mỗi 2 lần thay nhớt. Xe em tròn năm tuổi T9 năm 2009 (là lúc em tiến nó về nhà khác) chỉ hỏng mỗi công tắc hành trình cửa cốp sau. Công nhận Zace bền phết nhưng mỗi tội xấu.

Hạng C
Bác cho hỏi là thay lưỡi gạt mưa (lưỡi cao su) thì mình mua bên ngoài về tự thay được hay phải vào hãng nhỉ?
Em mới chạy Zace GL 2005 được 1 tháng, chưa biết cần thay thế gì.
Hôm qua đi mưa, thấy gạt mưa không được tốt lắm nên đang định thay vì mùa mưa Sài Gòn đến rồi.

Taothao70 nói:
khaihuy nói:

Hình như bác quên mục thay lưỡi gạt mưa và thay lọc dầu mỗi 2 lần thay nhớt. Xe em tròn năm tuổi T9 năm 2009 (là lúc em tiến nó về nhà khác) chỉ hỏng mỗi công tắc hành trình cửa cốp sau. Công nhận Zace bền phết nhưng mỗi tội xấu.