Hạng C
Bác cho em hỏi lắp tấm kim loại chắn bùn cho máy dưới gầm xe ở đâu được (em ở Sài Gòn) và bao nhiêu tiền vậy ạ?

huunhan2k nói:
cowardsp nói:
Zace tuy đơn giản, hêu khi chạy tốc độ cao dưng bù lại ko có ù, ồn như Innova

Bác nói rất đúng. Có lẽ do cột A của Zace lớn, mũi xe dài -> khoang lái và khoang máy tách rời nhau, còn cột A của Innova nhỏ nên khoang máy nằm dưới khoang lái.
Các bác đi Zace nhớ lắp tấm kim loại chắn bùn cho máy dưới gầm xe nhé. Có tác dụng nhiều đấy.

Hạng B2
11/4/07
467
1
16
winbap nói:
Bác cho em hỏi lắp tấm kim loại chắn bùn cho máy dưới gầm xe ở đâu được (em ở Sài Gòn) và bao nhiêu tiền vậy ạ?

huunhan2k nói:
cowardsp nói:
Zace tuy đơn giản, hêu khi chạy tốc độ cao dưng bù lại ko có ù, ồn như Innova

Bác nói rất đúng. Có lẽ do cột A của Zace lớn, mũi xe dài -> khoang lái và khoang máy tách rời nhau, còn cột A của Innova nhỏ nên khoang máy nằm dưới khoang lái.
Các bác đi Zace nhớ lắp tấm kim loại chắn bùn cho máy dưới gầm xe nhé. Có tác dụng nhiều đấy.

em cũng không nhớ giá, khoảng 300-400 ngàn đồng thì phải. Bác ở SG thì ra An Dương Vương kiếm xem. Em ở HN bác ạ!

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
- Xưa mình ra Tam Tiến làm cái tấm chắn dưới gầm xe (chổ khoang máy) bắt chước như Pajero vậy tốn khoảng 5xị
- Em thương em Zace vì khi lật hết 2 hàng ghế sau là thành 1 cái tải nhỏ, chở hàng vô tư ... máy móc nhỏ nhỏ ngoài công trình là chất lên gọn là phi thôi !

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
sáng nay chiêc Zace ở cty em bị hư quạt dàn lạnh sau, tranh thủ lúc thở tháo dàn lạnh ra , em chụp hai tấm hầu các bác.. hai miềng Fe tráng kẽm chặn hai đầu dàn lạnh còn bóng loáng, chưa có dấu hiệu bị rĩ sét . Trong khi những máy hai cục dân dụng sau 1 thời gian sữ dụng, hai miếng này sẽ sét, mục..
Dàn lạnh sau cũa Zace có hai quạt..

Tập Lái
13/9/13
22
8
3
mấy ông đại gia chê zace hết rùi, mình bòn mãi mới được chiếc này, kệ thế là qu1i lắm rồi, có bác nào cao kiến để hậu bối học tập với

Hạng D
24/2/08
1.766
2.322
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
Zace thì siêu bền bỉ rồi, máy móc thì đơn giản, động cơ SOHC thừa hưởng sự ổn định từ Toyota, ko có trang thiết bị điện tử gì nhiều,dàn nhún trước xương đòn kép, dàn nhún sau nhíp lá==> rất khó để hỏng hóc và rất dễ để sửa chữa.
Tại Đài Loan Zace được thiết kế dưới dạng xe SUV , được trang bị bánh treo, hệ dẫn động 2 cầu và máy diesel 2.4

Còn tại Philipine,Zace được gọi là Revo với kiểu dáng gần giống Zace tại Việt Nam, và cũng được trang bị máy xăng 1.8 và diesel 2.4 như thị trường Taiwan

Riêng em thì thấy nhìn hao hao Isuzu Hi-Lander thế nào ấy :D

Tập Lái
13/9/13
22
8
3
Cụ có biết miếng chắn gầm bán ở đâu không, hay thiết kế thế nào, cho mình vài phút hình để mình ra tiệm độ. Nếu cụ ở SG chỉ chỗ bán đồ của Zace cho mình với mình vào đó tuyển ( mình ở PHAN RANG ), CẢM ƠN Ý KIẾN CỤ

Tập Lái
20/6/19
2
0
1
48
Mình lái mới. Đang đi Zace Gl 2004. Đọc diễn dàn, mình muốn lắp tấm kim loại chắn bùn cho máy dưới gầm xe. Mình đang ở HN. Cụ nào biết chỗ bán hoặc có thừa không sử dụng đến thì SMS cho mình nhé. Cảm ơn nhiều và xin hậu tạ (0933473688)

Hạng F
22/10/09
8.170
29.929
113
cty em có chiếc zace đời 2004, màu xanh rau má, đi 146 K km rùi, xe êm ru, êm hơn innova, chở 9 pax, xe vẫn leo dốc phà phà, chạy ko dằn xóc

Tập Lái
20/6/19
2
0
1
48
Cụ nào có cái hình ảnh hoặc kích thước của tấm chắn bùn cho máy dưới gầm xe Zace up lên cho anh em ngưỡng mộ chút.
Hóng các cụ.