Hạng B2
30/10/16
226
169
43
38
Bản cao cấp nhất khi nào giảm còn 1ti2 thì em xe mua. Còn giờ thi vâng trung thành với con moning cùi mía vậy .

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Bản cao cấp nhất khi nào giảm còn 1ti2 thì em xe mua. Còn giờ thi vâng trung thành với con moning cùi mía vậy .
;) lúc nào mua đc con xe gần tỉ rưỡi thì cũng nên bớt sai chính tả đi cụ nhé
Chỉnh chu trong những cmt là thể hiện trình độ của bản thân, cũng là thể hiện sự tôn trọng với những người đọc ^^

Hạng B2
30/10/16
226
169
43
38
;) lúc nào mua đc con xe gần tỉ rưỡi thì cũng nên bớt sai chính tả đi cụ nhé
Chỉnh chu trong những cmt là thể hiện trình độ của bản thân, cũng là thể hiện sự tôn trọng với những người đọc ^^
Bác thông cảm cái vụ này em bì từ nhỏ rồi kg thay đổi được

2/3/14
1.327
1.287
113
Dể gì có giá rẻ, trong khi fortun 2.8 giá 1.354 tr, còn bia kèm lạc xếp hàng đặt chổ. Các xe ra giá ở VN đều lấy toy làm chuẩn. Chi tiết từng option thì quy ra giá e nó vẫn hơn thánh chán các bác cứ đòi 1,2ty mà full thì hơi khó. Trong khi thị trường suv đang bị đè nén bấy lâu khang hàng thì khách Việt vẫn còn bị dắt mũi, lùa gà...

Hạng B2
6/3/12
136
168
43
Dẫn động 2 cầu toàn thời gian là 4WD hả các bác?
- 2 cầu toàn thời gian: là xe luôn luôn sử dụng 2 cầu, bác không thể tắt bớt 1 cầu được. hệ thống sẽ tự động phân bổ tỉ lệ truyền lực xuống các cầu tùy vào điều kiện mặt đường.
- 4WD: là xe có thể sử dụng 1 trong 2 cầu hoặc cả 2, tùy vào điều kiện mặt đường, bác có thể tắt bớt 1 cầu nếu bác muốn.
+ 2 cầu toàn thời gian tống xăng/dầu hơn 4WD
+ 2 cầu toàn thời gian cho cảm giác lái tốt hơn 4WD
+ 2 cầu toàn thời gian off-road không được tốt như 4WD

Trên đây là em tóm tắt sơ lại các ý chính mà bác muốn tìm hiểu, chi tiết bác có thể tham khảo theo link: https://autopro.com.vn/ky-thuat-tu-...awd-khac-nhau-nhu-the-nao-201405080511252.chn hoặc google.

Hạng B2
28/3/17
193
39
28
41
Giá bán thực tế không biết có giảm nhiều so với công bố không biết. vì ford thường định giá bán cao

Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
- 2 cầu toàn thời gian: là xe luôn luôn sử dụng 2 cầu, bác không thể tắt bớt 1 cầu được. hệ thống sẽ tự động phân bổ tỉ lệ truyền lực xuống các cầu tùy vào điều kiện mặt đường.
- 4WD: là xe có thể sử dụng 1 trong 2 cầu hoặc cả 2, tùy vào điều kiện mặt đường, bác có thể tắt bớt 1 cầu nếu bác muốn.
+ 2 cầu toàn thời gian tống xăng/dầu hơn 4WD
+ 2 cầu toàn thời gian cho cảm giác lái tốt hơn 4WD
+ 2 cầu toàn thời gian off-road không được tốt như 4WD

Trên đây là em tóm tắt sơ lại các ý chính mà bác muốn tìm hiểu, chi tiết bác có thể tham khảo theo link: https://autopro.com.vn/ky-thuat-tu-...awd-khac-nhau-nhu-the-nao-201405080511252.chn hoặc google.

Cám ơn bác nhiều. Bác nhiều kiến thức và trả lời rất nhiệt tình, có điều chưa trả lời vào đúng câu hỏi.
Bác có thể ngắn gọn là 2 cầu toàn thời gian là AWD.
Ở đây hoặc chủ thớt hoặc Ford cho thông tin chưa chính xác. Giống như nói xe có hộp số tự động MT 6 cấp
Hoặc chưa biết chừng có công nghệ mới gọi 4WD là toàn thời gian

• Like
Reactions: thuantclv
Tập Lái
30/8/18
11
16
3
29
gần 1.4 tỷ nhưng vài tháng mà ế thì đại lý sẽ chiết khấu ngay. Em cũng đợi em này giảm giá nữa thì sẽ nghiên cứu đổi em chân dài.
Khó đấy! khó để nó giảm xuống quá nhiều
Mục đích của bản 4x4 là xây dựng hình ảnh sản phẩm cao cấp so với các đối thủ cùng phân khúc, nhìn cách ra giá thì 2 bản còn lại mới là con bài chính để họ chạy doanh số
Muốn nó giảm chắc cũng phải sang năm, vì thời điểm này có người còn đòi cộng giá để lấy xe sớm, nhưng mà giá vốn dĩ đã cao, có lẽ Ford phải đặt chữ tín lên trước mới mong bán được lâu dài, nên chắc vẫn ưu tiên khách ký trước chứ không phải ai ra giá cao hơn. Mỗi hãng sẽ có cách kinh doanh riêng của họ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: sangford220193
Hạng B2
28/3/18
198
73
28
Phú Mỹ FOrd
www.facebook.com
Khó đấy! khó để nó giảm xuống quá nhiều
Mục đích của bản 4x4 là xây dựng hình ảnh sản phẩm cao cấp so với các đối thủ cùng phân khúc, nhìn cách ra giá thì 2 bản còn lại mới là con bài chính để họ chạy doanh số
Muốn nó giảm chắc cũng phải sang năm, vì thời điểm này có người còn đòi cộng giá để lấy xe sớm, nhưng mà giá vốn dĩ đã cao, có lẽ Ford phải đặt chữ tín lên trước mới mong bán được lâu dài, nên chắc vẫn ưu tiên khách ký trước chứ không phải ai ra giá cao hơn. Mỗi hãng sẽ có cách kinh doanh riêng của họ
Các bác cứ yên tâm qua quý 1/2019 sẽ có giảm giá khuyến mãi mạnh còn bây giờ bác nào yeu thích Ford thật sự và dư giả thì cứ xuống tiền , ko loại trừ khả nặng cộng tiền để lấy xe sớm =))