Mua chạy dịch vụ, các bác sẽ chọn mẫu SUV 07 chỗ nào?

• Ford Everest Ambiente MT 4x2

Bình chọn: 37 33,6%
  • Toyota Fortuner 2.4G MT 4x2

Bình chọn: 34 30,9%
  • Chevrolet Trailblazer 2.5L LT MT 4x2

Bình chọn: 15 13,6%
  • Isuzu mu-X B7 1.9 MT 4x2

Bình chọn: 24 21,8%

• Total voters
    110
Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
em chấm hóng thánh chém :))
nhiều lúc coi cmt mà cười đau ruột, cố gắng dìm hàng trong khi mình ko có mà sử dụng :v

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Bác Quocdp này phán như thánh, riêng tên xe thôi bác đã không chính xác. Đánh giá mỗi loại xe tùy thuộc vào cảm nhận, hiểu biết và quan điểm của mỗi người, nhưng bác mang xe SUV 7 chỗ của Mỹ ra so mấy xe tải hạng nặng của Tàu khựa thì nó phản cảm vô cùng. Anh em chém vui nhưng đừng quá
Em cũng ko rõ ý bác công nghệ cùi bắp nó thế nào. Chứ em mua Traiblazer mấy tháng nay, bản 4x4 đii cực sướng và cảm thấy với mức giá 995tr bản full thì rất hời, trong khi với số tiền đó chưa mua nổi Ford EV số sàn.
Đánh giá của cá nhận em đang sử dụng thực tế Trai 4x4 thì thấy:
Traiblazer Đầm chắc, xe có nhiều tính năng hiện đại, máy khỏe khá bốc, dáng nam tính đúng chất Mỹ, âm thanh rất hay, cách âm gầm và gió rất tốt, máy hơi gầm khi đi tốc độ 20, hơi rung nhẹ khi dừng ( em đổ dầu 0,001 thì thấy đỡ hơn hẳn, rung rất nhẹ gần như Ev ).
Bác nào mua Trai em nghĩ sẽ rất hài lòng với tiền bỏ ra, còn bác nào dư tiền thì chọn Ev hoặc phò tủn
Về thương hiệu thì Chevrolet của GM và Ford đều là Mỹ cả, các bác cứ xem phim Mỹ thì thấy xe nào xuất hiện nhiều hơn ( em thì thấy đa số xe logo dấu cộng của Chevy )
Có người chê FT, có người chê EV... mỗi người mỗi cách nhìn khác nhau, Bác thích, em không thích, chuyện rất bình thường.
Em chạy EV 2018; Đối với em đó là 1 sự lựa chọn Sai Lầm, nhưng vợ con em nó lại thích, khen EV? Không hiểu dc?

• Like
Reactions: Gryphon
Hạng B2
10/3/16
458
313
63
Kiên Giang
Về thương hiệu thì Chevrolet của GM và Ford đều là Mỹ cả, các bác cứ xem phim Mỹ thì thấy xe nào xuất hiện nhiều hơn ( em thì thấy đa số xe logo dấu cộng của Chevy )[/QUOTE]
À em xin phản biện chổ này chút. GM Châu Á hay còn gọi là GM Đại Hàn em thấy nó không giống GM Bắc Mỹ đâu nha :D:D:D

• Like
Reactions: 7800II and Quocdp
Hạng B2
17/9/15
142
58
28
113
tôi chạy thử cả mấy em này rồi (trừ fortuner), Tôi ko điện đi bỏ thêm 100 củ để mua thương hiệu toy.
trailblazer động cơ ổn, tăng tốc tốt, nhưng hơi ôn, vọng vào khoang lái, xe ko có cân bằng điện tử nên vào cua hơi chòng chành.
mu x cũng vậy, nhưng cách âm tốt hơn, động cơ êm hơn, nếu lái dịch vụ là ổn.
đỉnh cao nhất vẫn là everest (tôi đi số tự động), có cân bằng điện tử, nhưng giá hơi chát chỉ rẻ hơn fortuner.
nếu chọn giữa evrest và fortuner tôi chọn everest. trong dòng suv 7 chỗ everet là đỉnh nhất. máy khỏe, êm, trang bị tân răng.

• Like
Reactions: lenguyendv
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Mua chạy gia đình thì còn nghĩ tới lui chút đỉnh chứ đã dịch vụ thì em mua Fortuner nhé :)

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Đầu gồi không hề đụng hàng ghế thứ 2; Tuy nhiên Vấn đề em đang nói ở đây là: CHỖ ĐỂ CHÂN;
Chỗ để chân hàng ghế thứ 3 Traiblaze, ghế bên phụ, khi ngồi thì Vị trí để chân trái nằm đúng Chân Ghế hàng 2; Nên không thể ngồi quá 5' đc.
Bàn chân ông ưng đưa đụng đâu thì tùy . Phán như đúng rồi

• Like
Reactions: ThanhAngm
Tập Lái
26/6/12
42
28
18
36
Đồng Nai
Theo catalogue của hãng thì Everest tất cả các bản đều ghi là 7 túi khi mà, ngoài ra bản MT mới ra cũng thấy có chìa khóa thông minh khởi động bằng nút bấm. Thêm nữa là vô lăng trợ lực điện, cách âm chủ động nên người lái sẽ "sướng" hơn.

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Chạy dịch vụ thì chú trọng độ rộng rãi, thoải mái của hàng 2 và 3. Trong 4 e này thì fortuner có hàng 3 ngồi thoải mái nhất, xong đến trailblazer, mux và cuối cùng là everest, hàng ghế của fe ngồi khá chật và ngồi như kiểu ngồi xổm, rất khó chịu. Chưa kể đến việc ra vào khá bất tiện vì không thể gập ghế lên được.
Tiện nghi nội thất thì mấy bản này bèo như nhau, không có gì đặc biệt. Giá cả thì trail và mux là có giá tốt nhất, nên mua 2 e này chạy nhanh lấy lại vốn hơn
Theo thiết kế hàng ghế 3 ngồi 2 người nên độ rông chiều ngang traibaizer 1m1 . Fotuner 1m2 nên cả 2 xe ngôi 2 người độ rộng thoải mái . Độ sâu thả chân của 2xe đều như nhau 30cm . Độ tựa lựng của fotuner 50cm của trai 60 cm nên ngồi đi xa hay gần hàng ghế 3 của trai ngồi sướng hơn . Vì những người cao tựa lưng đở tới vai luôn nên ít mỏi .hàng ghế 2 trai khg trượt dc nhưng khoảng cách ghế 2 của fotuner trươt lên hết thì mới bằng trai . Vậy mấy thánh to xem ghế nào ngồi sướng hơn thì hãy phán

Hạng B2
17/9/15
142
58
28
113
có độ được hàng ghế thứ 2 trượt lên xuống ko anh em ???

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Bàn chân ông ưng đưa đụng đâu thì tùy . Phán như đúng rồi
Nếu Bác đang dùng Traibaizer thì ngồi vào vị trí hàng ghế thứ 3, bên phụ rồi cảm nhận;
Theo thiết kế hàng ghế 3 ngồi 2 người nên độ rông chiều ngang traibaizer 1m1 . Fotuner 1m2 nên cả 2 xe ngôi 2 người độ rộng thoải mái . Độ sâu thả chân của 2xe đều như nhau 30cm . Độ tựa lựng của fotuner 50cm của trai 60 cm nên ngồi đi xa hay gần hàng ghế 3 của trai ngồi sướng hơn . Vì những người cao tựa lưng đở tới vai luôn nên ít mỏi .hàng ghế 2 trai khg trượt dc nhưng khoảng cách ghế 2 của fotuner trươt lên hết thì mới bằng trai . Vậy mấy thánh to xem ghế nào ngồi sướng hơn thì hãy phán
Chạy dịch vụ Fortuner đó là 1 chuẩn mực rồi. Em chưa nghe 1 ai nói hàng ghế của Traibaizer ngồi tốt hơn Fortuner như Bác cả;