Mua chạy dịch vụ, các bác sẽ chọn mẫu SUV 07 chỗ nào?

• Ford Everest Ambiente MT 4x2

Bình chọn: 37 33,6%
  • Toyota Fortuner 2.4G MT 4x2

Bình chọn: 34 30,9%
  • Chevrolet Trailblazer 2.5L LT MT 4x2

Bình chọn: 15 13,6%
  • Isuzu mu-X B7 1.9 MT 4x2

Bình chọn: 24 21,8%

• Total voters
    110
Hạng B2
10/3/16
458
313
63
Kiên Giang
À em xin phản biện chổ này chút. GM Châu Á hay còn gọi là GM Đại Hàn em thấy nó không giống GM Bắc Mỹ đâu nha :D:D:D
Em cũng xin phản biện bác chút là GM Châu Á không thể "còn gọi là" GM Đại Hàn được bác ạ! Đại Hàn chỉ là 1 thành viên trong Châu Á thôi bác ơi.
Cá nhân em chỉ hiểu là vùng khí hậu khác nhau, da vàng khác da trắng và da đen nên hãng nào nó cũng phải sx cái xe phù hợp cho từng khu vực.
Ngoài việc Bắc Mỹ không giống Châu Á thì đúng là chân lý rồi, còn GM ở 2 Châu này nó ko giống nhau thế nào, bác chỉ cho em mở rộng tầm mắt với?! :D[/QUOTE]
Theo cái kiến thức hạn hẹp của em thì GM Đại Hàn là nơi nghiên cứu, phát triển của GM cho thị trường Châu Á (mà tiền thân của nó là Deawoo) vậy e gọi GM Đại Hàn là GM Châu Á nó củng có gì sai đâu nè.

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Chủ thớt còn thiếu bớt 1 số điểm cực kì quan trọng của Ev MT khi đem ra bàn cân, thậm chí bảng full của 1 số mẫu còn k có:
- Smartkey, khởi động nút bấm.
- Công nghệ chống ồn chủ động (cái này bác nào thường hay chạy máy dầu, nếu ngồi lên EV mình bảo đảm sẽ có 1 bất ngờ rất lớn về cách âm của xe, êm gần như máy xăng).
- Động cơ công nghệ mới Ecoblue, dung tích gần như nhỏ nhất, nhưng có công suất cao nhất kết hợp với hộp số 10 cấp --->Tối ưu hóa vận hành và tiết kiệm nhiên liệu.
- 7 túi khí, trợ lực điện, gương gập điện.
- Hệ thống chống trộm.
- Màn hình 8inch kết hợp Điều khiển giọng nói Sync3 thế hệ mới nhất.
- Kích cỡ, chiều dài cơ sở lớn nhất phân khúc ---> Hàng 2,3 rộng rãi thoải mái.
Nếu cố được thì theo thứ tự Fotuner>Everest >Mu x.
Em đã trót dại mua Everrest, hy vọng các Bác không dại như em. 1 lần bước lên xe là 1 màn tra tấn. Sau 1600km với Everest 2018 là 1 cuộc hành xác thực sự. Nếu sau 2000 km đầu tiên mà vấn đề không đc cải thiện (còn 400km nữa), khi mà mọi vấn đề rõ ràng; Em sẽ đăng đàn nói nên sự thật về Ford Everest 2018;
1 LỖI KHÔNG THỂ SỬA ĐƯỢC, nó còn nguy hiểm gấp vạn lần cái lỗi hộp số...

Tập Lái
31/3/07
20
12
3
Hà Nội
www.liendaiviet.com
Em đã trót dại mua Everrest, hy vọng các Bác không dại như em. 1 lần bước lên xe là 1 màn tra tấn. Sau 1600km với Everest 2018 là 1 cuộc hành xác thực sự. Nếu sau 2000 km đầu tiên mà vấn đề không đc cải thiện (còn 400km nữa), khi mà mọi vấn đề rõ ràng; Em sẽ đăng đàn nói nên sự thật về Ford Everest 2018;

Everest của bác là Bi hay thường vậy, lỗi xe bác thế nào bác hé em với?

Hạng C
26/3/11
506
463
63
Tất nhiên bác thích hay ko thì ko ai bàn, cái em nói là bác so SUV 7 chỗ với xe tải Dongfeng và Hổ Vồ của Khựa thì không bình thường bác ạ, bác so thế làm em phải gõ bàn phím.
Cty nhà em cũng có cả Ford Ev bác ạ, có êm hơn Trai nhưng thực sự độ hơn không quá nhiều!
Ghế hàng 3 phụ của Trai ngồi thoải mái bác nhé, cu lớn nhà em cao 1,72m toàn chui đó ngồi vì nhà đông người. Còn bác cao khoảng 1,8m chẳng hạn thì ko có ghế nào thoải mái đâu
Chắc bác ấy khéo đùa vui tính thôi. Mình mua trail full chạy 2000 km rồi. Kết luận : ngon bổ rẻ bác ạh. Xe to rộng thoáng, cả nhà đi khoẻ re. Càng chạy càng thấy sướng. So với FE full để dư ra được 450tr bỏ ngân hàng tháng lấy vài triệu tiền lãi đổ dầu chạy mãi ko hết:D:D.
Mà e thấy bác ấy chê cũng có lý do cả. Bỏ ra số tiền chênh nhau lên đến gần nửa tỷ mua con xe mắc hơn mà mọi người cứ so sánh 2 con xe như nhau thì hoá ra bác ấy là thằng dở hơi ah. Nên phải chê Trail thậm tệ chứ

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Có lỗi gì thì bạn nói rõ ra chứ úp úp mở mở gây hoang mang cho người sắp mua.Từ khi Ev đổi mẫu mới năm 2015 đến nay chưa nghe ai nói nó bị lỗi gì lớn, Ev 2018 từ khi mới bán cho đến nay cả trong và ngoài nước thì người mua cũng cả ngàn xe mà có nghe nói lỗi j nghiêm trọng đâu, thấy khen là nhiều, có khi nào bạn xui gặp con xe lỗi?!

Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Có lỗi gì thì bạn nói rõ ra chứ úp úp mở mở gây hoang mang cho người sắp mua.Từ khi Ev đổi mẫu mới năm 2015 đến nay chưa nghe ai nói nó bị lỗi gì lớn, Ev 2018 từ khi mới bán cho đến nay cả trong và ngoài nước thì người mua cũng cả ngàn xe mà có nghe nói lỗi j nghiêm trọng đâu, thấy khen là nhiều, có khi nào bạn xui gặp con xe lỗi?!

• Like
Hạng B2
28/3/14
114
64
18

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Chơi úp mở dìm hàng đó . Xấu tính

Hạng C
22/12/12
575
5.906
93
Nguy hiểm vậy thì chỉ có lỗi đang đi bị tắt máy???

Tập Lái
4/9/18
29
47
18
43
Đọc các comment của bác ấy về PSAN từ sau khi bác ấy lấy EV-bi em cũng ngờ ngợ em EV- bi đang ko mặn nồng với bác ấy rồi, ai dè... Các bác cứ chờ đợi thời gian ngắn nữa bác ấy sẽ chia sẽ tường tận cho các bác hiểu thôi. Bỏ ra hơn 1,5 tỷ để rước con xe chứ phải ít đâu mà ko bực, lại còn chờ đợi rồi beer lạc nữa.

• Like
Tập Lái
4/9/18
29
47
18
43
Đọc các comment của bác ấy về PSAN từ sau khi bác ấy lấy EV-bi em cũng ngờ ngợ em EV- bi đang ko mặn nồng với bác ấy rồi, ai dè... Các bác cứ chờ đợi thời gian ngắn nữa bác ấy sẽ chia sẽ tường tận cho các bác hiểu thôi. Bỏ ra hơn 1,5 tỷ để rước con xe chứ phải ít đâu mà ko bực, lại còn chờ đợi rồi beer lạc nữa.