Các bác chọn mẫu sedan hạng C nào?

• Honda Civic

Bình chọn: 84 35,3%
  • Hyundai Elantra Sport

Bình chọn: 94 39,5%
  • Ford Focus

Bình chọn: 60 25,2%

• Total voters
    238
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Xe cộ mà nhìn thông số kỹ thuật thì chết rồi, nó ko có ý nghĩa gì cả và nhất là ko chênh lệch nhiều như 3 chiếc này. Nói thiệt bác xe sedan nhỏ vầy 150HP trở lên bác lên đạp chiếc nào cũng bốc same same nhau hết thôi, khác nhau ở độ đầm, cứ lên lái 3 chiếc thấy chiếc nào đầm chắc nhất thì chọn. Mà max HP chỉ đạt dc khi bác chạy max speed thôi, đường xá Mỹ bác còn ko dạp max speed nổi nói chi VN, chỉ có chạy autobarn Đức thì may ra. Vì vậy cái thông số kỹ thuật để thẩm du tinh thần là chính
Thật vậy
Chắc bạn chưa đạp nút ga bao giờ

Tập Lái
26/1/18
1
2
1
32
Tạm thời 26/1 chưa bác nào trong này đc chạy hay đc ngồi Elantra Sport cả chờ vài tháng nữa thì sẽ đánh giá khách quan hơn... Cơ bản ở bản hiện tại đc thế giới đánh giá nó rất cao nhỉnh hơn so với 2 em kia 1 chút ề tổng quan ( bên đấy ko so giá nhé) youtobe nhiều bài lắm ... ( mìn thì chỉ thích suv chứ ko yêu sedan....

Hạng C
14/9/15
542
319
83
36
Focus xấu nhất, chia buồn với mấy bác lỡ mua focus nhưng xin đừng tự an ủi nữa. Trong 3 con xe Elantra đáng mua nhất, Option miên man, kiểu dáng Audi, rộng rãi. Mỗi tội nội thất chưa đã, còn nhiều chi tiết nhựa quá.

Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
Mình có bạn làm ở Toyota, Honda, Ford, Hyundai nên có biết một vài yếu tố then chốt liên quan đến chất lượng sản phẩm như sau:
1. Chất lượng linh kiện theo cụm, thì các hãng gần ngang nhau.
2. Chất lượng linh kiện rời như bu lông ốc vít thì Ford>Toyota = Honda>Thành Công>Trường Hải
3. Chất lượng khung vỏ xe và vật liệu cách âm thì Ford>Toyota>Honda=Thành Công>Trường Hải
4. Chất lượng sơn vỏ xe thì Ford>Toyota>Honda=Thành Công>Trường Hải
Đương nhiên giá linh kiện của Ford cũng cao nhất rồi, và nhiều option nên cũng hay hỏng vặt do khí hậu khắc nghiệt ở VN.
Toyota ít hỏng vì ít options để hỏng, mặt khác chất lượng cũng thuộc dạng khá
Có Honda và Hyundai thì cân bằng được Options và chi phí sử dụng cho người tiêu dùng.
Trường Hải thì ko có gì để nói

Hạng D
5/5/15
1.245
4.461
113
Cãi chi các bác, Mazda 3 vẫn bá chủ pk C
Hổng phải, Mit Evo mới là số một fan Mit à. :p
Nói gì thì nói, Mazda 3 1.5 giá dưới 700tr thì nó vẫn là bá chủ tại VN
Đến lúc các bác cầm tiền, cân đối tài chính, ưu, nhược.... Nào là sport, 204hp, 245Nm, kiểu dáng các kiểu.... thì cuối cùng phần đông các bác sẽ chốt lại vẫn là con Mazda 3 ngon, bổ, rẻ
Hai bác đều dùng từ 'bá chủ', chính xác luôn! Nó bá chủ ở chỗ mua xe còn được khuyến mãi thêm cá kiểng nuôi chơi! :D

• Like
Reactions: Alves
Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Fan Hyundai nên ủng hộ hãng tăng giá chứ cứ ăn lời mỏng thế này thì hãng làm sao mà tồn tại được. Em nghe nói lợi nhuận của Hyundai năm 2017 giảm 16%, Kia còn giảm tới 64%. Xe ngon hơn đối thủ thì cứ lấy ngang giá là yên tâm bán chạy rồi, giảm giá hết ga để làm gì không biết, chỉ béo anh Công với anh Hải trong khi hãng thì âm thầm giảm lợi nhuận. Vậy thì tiền đâu để tạo ra những mẫu xe làm mê đắm lòng người????

Hạng C
24/4/17
612
4.535
93
Fan Hyundai nên ủng hộ hãng tăng giá chứ cứ ăn lời mỏng thế này thì hãng làm sao mà tồn tại được. Em nghe nói lợi nhuận của Hyundai năm 2017 giảm 16%, Kia còn giảm tới 64%. Xe ngon hơn đối thủ thì cứ lấy ngang giá là yên tâm bán chạy rồi, giảm giá hết ga để làm gì không biết, chỉ béo anh Công với anh Hải trong khi hãng thì âm thầm giảm lợi nhuận. Vậy thì tiền đâu để tạo ra những mẫu xe làm mê đắm lòng người????
Anh lo bò trắng răng.. Thằng này phá sản thì mua xe thằng khác. Lo là có tiền mua xe ko thôi.

Tập Lái
20/10/16
42
24
13
32
Chắc mắt em bị mù nên em thấy con Focus hb đẹp vãi nồi mấy bác ạ. :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

• Like
Reactions: Ilovexehop